• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DELL STREAK

kutun_c

Xin chào các anh chị!
Tình hình là em là member mới, xin các anh chị chỉ giáo.
Em cũng mới mua cái Dell streak 5" , mà thấy nó sao sao á, cái giao diện thì thô sơ, mà cũng chưa có ứng dụng với game gì cả, em thì không rành về điện thoại nên nhờ anh chị giúp giùm, anh chị nào có cái giao diện đẹp với các ứng dụng hay cho dell streak 5" thì shared em với nhé, em cảm ơn rất nhiều.Đây là YH! em ạ : kutun_c có gì nhờ các anh chị chỉ giáo cho em nhé

nomobile

Em mới mua DELL STREAK đc mấy ngày nay bác chỉ cho em chi tiết cách cài USBDRIVER dùm bởi giải nén đâu thấy co file cài đặt nào đâu.Cám ơn bác trước nhiều

giải nén xong để đó, lấy cab cắm vào DT và PC vào "device manager" sẽ thấy xuất hiện dòng "USB drives" của dell streak (chỉ khi cắm cab vào mới thấy) vào đấy chọn update rồi chọn đường dẫn đến thu mục vừa giải nén. OK

Mình làm theo y chang vậy. nhưng mình vẫn ko thực hiện root :( zờ bạn thử làm xem

Chỉnh sửa cuối:

Auto

Mấy bác giúp e !!Tình hình tự nhiên
hôm qua tới giờmàn hình cảm
ứngCủa máy e
chỉ nhận được ½ trên màn hình theo
chiều ngang , nửa còn lại bị đơ nên
không mở máy được , giờ phải làm sao ạ. Up laị rom có hết k hay bị hư
cảm ứng rồi

ứngCủa máy e
cảm ứng rồi
Có thể là lỗi rom, bạn úp thử rom khác coi sao, xem còn hiện tượng trên hay không thì mới xác định được là do phần cứng nhé.

VUHEO

ứngCủa máy e
cảm ứng rồi
Bạn tháo pin ra để khoảng 2 giờ, sau đó lắp lại xem có còn bị hay không trước khi quyết định úp Rom khác. Dòng này hay bị lệch màn hình do cấu tạo vỏ máy rất thiếu ổn định, khi bỏ trong túi quần hay lệch cảm ứng kéo mở khóa không được.

VUHEO

ứngCủa máy e
cảm ứng rồi
Bạn tháo pin ra để khoảng 2 giờ, sau đó lắp lại xem có còn bị hay không trước khi quyết định úp Rom khác. Dòng này hay bị lệch màn hình do cấu tạo vỏ máy rất thiếu ổn định, khi bỏ trong túi quần hay lệch cảm ứng kéo mở khóa không được.

Auto

mình tháo pin để trong tủ 2 ngày lun mà vẫn vậy ả. Giờ nó đang nằm ở tiệm anh Ninh M&D chờ up rom xem sao.... :((

Auto

Da up lai rom va da su dung binh thuong rui. Ma k bit anh Ninh up ban nao ma nhin no nhoe nhoet lam sao ay. K sac net j het :)
cho em hoi la may em la dell cua softbakk thi up dc ban rom nao ngon nhat a. ;)

loitraitim490

Giúp em với ạ. Dell Streak 5 bị lỗi nguồn.

Máy em bị lỗi thế này ạ. Em mô tả sơ qua để bác nào biết giúp em với ạ. Em đã làm đủ trò, mò hết các trang từ nước trong đến nước ngoài, chạy lại QDL xem có hên xui gì không nhưng kết quả vẫn không có kết quả. Em nghĩ cái này là do lỗi phần cứng, cứ khởi động lên là nó báo dấu hỏi chỗ biểu tượng pin và báo pin yếu và tự shutdown luôn. Nó hay bị tắt nhất là khi mở khóa máy. Bây giờ còn có thêm hiện tượng khởi động máy rất khó khăn, bấm nút nguồn không lên thì phải tháo pin ra, rồi bỏ vào đến mấy lần mới mở lên được, tắt máy sạc pin thì cũng báo rất tầm bậy. Mở máy lên thì có khi dùng mấy tiếng không bị có khi mới mở lên một cái nó báo dấu hỏi chỗ biểu tượng pin cái là tắt cái rụp, mà càng ngày càng hay bị, hôm nay cứ mở lên một tí là nó bị, và liên tục như vậy. Và kể cả cắm sạc hay không nó cũng đều tắt như thường, ví dụ đang cắm sạc ngon lành sạc từ 50 lên đế 88% cái tự nhiên báo dấu hỏi chỗ pin và tắt cái rụp không rõ nguyên nhân. Cả 3 cục pin của em đều bị vậy. Em đã thử một cách là mở máy lên cho nó vào rom, cắm sạc, rút pin ra dán 2 chân giữa pin lại, cắm vào, rút sạc và dùng, thì vẫn dùng được và không bị tắt máy dù nó không báo dung lượng pin. Dùng được khoảng 1,5 ngày thì nó hết pin tự tắt máy luôn. Mấy ngày hôm này em toàn phải dùng theo cách đó. Em đã đưa ra thợ, nhưng xem cách phán thì em thấy toàn không đủ tự tin để cho nó mở ra đục main. Bác nào biết bị gì không chỉ em với ạ. Giờ bác nào có main để lại cho em một cái với ạ. Em còn 1 cái main bị chết g-senso với cứ bật 3G là nó khởi động lại, ai biết trị thì giúp em với ạ.

Taki7610

Unlock_GSM
Dòng này bạn đem qua bên hồng quang xem có nhận sửa không, vì bên đó nó bảo hành cho motorola nên linh kiện có thể còn, cũng gặp mấy cây báo tình trạng pin như vây, thay pin cũng pt, main kiếm ở ngoài thì chua lắm bác à, đa số là không có.

a3t

Máy em bị lỗi thế này ạ. Em mô tả sơ qua để bác nào biết giúp em với ạ. Em đã làm đủ trò, mò hết các trang từ nước trong đến nước ngoài, chạy lại QDL xem có hên xui gì không nhưng kết quả vẫn không có kết quả. Em nghĩ cái này là do lỗi phần cứng, cứ khởi động lên là nó báo dấu hỏi chỗ biểu tượng pin và báo pin yếu và tự shutdown luôn. Nó hay bị tắt nhất là khi mở khóa máy. Bây giờ còn có thêm hiện tượng khởi động máy rất khó khăn, bấm nút nguồn không lên thì phải tháo pin ra, rồi bỏ vào đến mấy lần mới mở lên được, tắt máy sạc pin thì cũng báo rất tầm bậy. Mở máy lên thì có khi dùng mấy tiếng không bị có khi mới mở lên một cái nó báo dấu hỏi chỗ biểu tượng pin cái là tắt cái rụp, mà càng ngày càng hay bị, hôm nay cứ mở lên một tí là nó bị, và liên tục như vậy. Và kể cả cắm sạc hay không nó cũng đều tắt như thường, ví dụ đang cắm sạc ngon lành sạc từ 50 lên đế 88% cái tự nhiên báo dấu hỏi chỗ pin và tắt cái rụp không rõ nguyên nhân. Cả 3 cục pin của em đều bị vậy. Em đã thử một cách là mở máy lên cho nó vào rom, cắm sạc, rút pin ra dán 2 chân giữa pin lại, cắm vào, rút sạc và dùng, thì vẫn dùng được và không bị tắt máy dù nó không báo dung lượng pin. Dùng được khoảng 1,5 ngày thì nó hết pin tự tắt máy luôn. Mấy ngày hôm này em toàn phải dùng theo cách đó. Em đã đưa ra thợ, nhưng xem cách phán thì em thấy toàn không đủ tự tin để cho nó mở ra đục main. Bác nào biết bị gì không chỉ em với ạ. Giờ bác nào có main để lại cho em một cái với ạ. Em còn 1 cái main bị chết g-senso với cứ bật 3G là nó khởi động lại, ai biết trị thì giúp em với ạ.
Máy sưả đưọc chưa bác

jankycm

Da up lai rom va da su dung binh thuong rui. Ma k bit anh Ninh up ban nao ma nhin no nhoe nhoet lam sao ay. K sac net j het :)
cho em hoi la may em la dell cua softbakk thi up dc ban rom nao ngon nhat a. ;)

Đem wa bác Phong làm lại cho bác ơi. Bác này chuyên Dell luôn đó, rất pro. Bác ấy ở Q10 - 0908.234.551