• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM LIFE

QuangThang89

Well-Known Member
Mình chưa biết gì về thẻ nhớ khắc ngoà cái the miniSD đang sài,có vài thắc mắc,search trên diễn đàn cũng không có nói chi tiết ,mong giúp đỡ
- Thẻ miniSD có dung lượng lớn không vì mình tìm mua cũng chỉ có thẻ 2G thôi
- Thẻ SDHC là thẻ như thế nào ? gắn vào máy AL có đọc được không ? dung lượng tối đa sử được là bao nhiêu?
- thẻ MicroSD có adapter gán vào máy AL có nhận được không?
mong giúp đỡ vì mình đang băn khoăn muốn mua 1 thẻ dung lượng lớn hơn để sử dụng mà chưa biết gì về thẻ nhớ cả
Mình chỉ có thể trả lời cho bạn được câu thứ 2 thui :D, rom WM6.1 của AL đã tích hợp driver cho thể dạng HC nên bạn có thể xài cho máy của mình, về dung lượng thì máy có thể xài đến 8GB, các pro trả lời giùm bạn ấy 2 thẻ còn lại nha :)

spritetth

câu 1: theo e biết thì có thẻ MiniSDHC có cg dung lượng 4G, còn 8G thì ko rõ. mỗi tội là thẻ HC 4G kia thì đắt lòi :D tận 600k bán ở Phú Thái bác ah, e ko nhớ địa chỉ là bao nhiêu Đại La - HN
câu 2 thì bác kia trả lời rồi
câu 3: thì thẻ microSD có adapter gắn vào thành miniSD là bác sử dụng đc ngon lành
bác cứ yên tâm đầu tư, e thì e cg chỉ dùng thẻ 2G mà thẻ báo free 1,9G :))
bản thân bộ nhớ trong của AL cg là 1G rồi, mà e còn chẳng dùng tí nào có mỗi bon microsoft nó dùng mất khoảng >200Mb thôi :p

tatden

atom tháo rất dơn giản, bác đi mua 2 cai loa của Moto C168 về tự thay la ok thui, ra TGDD nó căt cổ cho khổ lém/hihic

QuangThang89

Well-Known Member
@tatden: những vấn đề đó đã có người trả lời rồi, bạn ko cần phải nói lại đâu, định spam câu bài hả :-?

AngelLe

Có ai có ROM 6.1 có pp là 8M không cho mình xin với. Ghiền cái Pointui2 quá mà chạy ROM 6M giựt kinh khủng.

QuangThang89

Well-Known Member
Có ai có ROM 6.1 có pp là 8M không cho mình xin với. Ghiền cái Pointui2 quá mà chạy ROM 6M giựt kinh khủng.
Bạn down rom ship về mà up, rom ship Pagepool mặc định là 8MB rồi đó, nhưng theo mình thì PP = 6MB là chuẩn nhất rồi mà, ram nhiều và các ctr chạy ổn định, do bạn chạy nhiều chương trình nên thiếu ram mới dẫn tới tình trạng giật đó, chúc vui :)

QuangThang89

Well-Known Member
Hic, vừa muốn sài 8M lại vừa muốn sài 6.1
Cái đó cũng được thôi ko có gì khó cả, ban down rom WM6.1 về rồi chỉnh PP=8MB lại là được thôi, bỏ qua bước cắt 12bytes đầu đi và làm tiếp bước tiếp theo, chúc thành công :)

omanyte

Cái vấn đề này thì chưa biết được bạn ah`!! hay là bạn thử sử dụng đi. Có gì thì nói cho các men biết luôn. còn mình thì ko cần dùng trình diệt virut nào cả. vẫn chạy ngon lành!!!:D

omanyte

Tình hình em atom life của em ko hiểu sao thi thoảng bị mất tiếng của loa ngoài các bác ạ,em soft reset vài lần thì lại trở về bình thường.có bác nào gặp trường hợp giống của em ko vậy?chỉ jups em cách khắc phục ạ,liệu có p hải tại rom ko nhầy?thks các bác nhiều.
Kiểu này thì đi up lại room đi pac ơi!!!:)):)):))

QuangThang89

Well-Known Member
Cái vấn đề này thì chưa biết được bạn ah`!! hay là bạn thử sử dụng đi. Có gì thì nói cho các men biết luôn. còn mình thì ko cần dùng trình diệt virut nào cả. vẫn chạy ngon lành!!!
Kiểu này thì đi up lại room đi pac ơi!!!
chụi thôi. chụi khó dùng các phần mềm hỗ trợ nhạc chuông đi bạn ơi!
Cha này ở đâu chui ra toàn post bài gì gì đâu áh, ko hiểu cái gì cả, đề nghị mod xóa những bài spam này đi

omanyte

Tin nhắn bị đầy!!! help me help me!!!

Khi mình nhận tin nhắn của ai đó thì hay có dòng chữ là tin nhắn đã đầy ở trên sim. thì có phải tin nhắn được lưu ở trong sim ko? hay là tin nhắn được lưu ở trong máy theo mặc định và trong thẻ nếu như mình chọn ở thẻ nhớ trong phần cài đặt. Hiện tại máy mình đã up lên wm6.1 dùng đuọc một thời gian và do pdaviet.net up . cho nên mình rất tin tưởng wm 6.1 ko bị lỗi. mình chỉ có thắc mắc là muốn lưu vào máy thì tại sao khi tin nhắn đến lại cứ nhảy vào sim trước rồi mới vào máy. có pro nào nhiệt tình giúp đỡ em với!!!:-??:-??:-??

Chỉnh sửa cuối:

omanyte

Mình đã hardseter rồi n trong sim của mình lưu đầy tin cho nên mới có hiện tượng đấy. Mấy người bạn mình thì bảo sao nhắn tin cho mày mà mày ko thấy nhắn lại vậy. mà thực chất thì mình còn chưa nhận được đọc n tin nhắn ấy. hu hu hu!!! mọi người giải oan cho tui vụ này với!!huhuhu

blovep

BỆNH LẠ !!!

Con atom life của em hôm qua khi đưa cho ông anh chơi game,ổng chơi đến hết pin,máy tự tắt nguồn luôn.ổng gấm dây vô sạc,bấm nút thì không lên nguồn nữa.phải để 3-4h sao em mở nguồn thì lên.nhưng lúc này pin đầy.nhưng gấm dây sạc ra thì nó tự tắt máy,Em vào setting/power thì không hiện cây cột % pin mà nó ghi là main battery :lion . Bettery power remaining :unknown.
và tự động tắt nguồn và mở máy không lên được nữa,chỉ có gấm sạc vào thì mới lên được thui.Có ai giống trường hơp của em không? và giúp em với.em phải làm gì? xin cám ơn nhiều ạ :(:)(:)(:)((

omanyte

Con atom life của em hôm qua khi đưa cho ông anh chơi game,ổng chơi đến hết pin,máy tự tắt nguồn luôn.ổng gấm dây vô sạc,bấm nút thì không lên nguồn nữa.phải để 3-4h sao em mở nguồn thì lên.nhưng lúc này pin đầy.nhưng gấm dây sạc ra thì nó tự tắt máy,Em vào setting/power thì không hiện cây cột % pin mà nó ghi là main battery :lion . Bettery power remaining :unknown.
và tự động tắt nguồn và mở máy không lên được nữa,chỉ có gấm sạc vào thì mới lên được thui.Có ai giống trường hơp của em không? và giúp em với.em phải làm gì? xin cám ơn nhiều ạ :(:)(:)(:)((

Thử cắm một lúc xem thế nào. nếu được thì tốt cho bạn. Còn nếu ko được thì đi kiếm quả pin khác thôi. còn thay pin mà ko đc nữa thì tốt nhất cho nó lên ra tiệm gọi đầu lại cho sạch sẽ bác ah!!!

QuangThang89

Well-Known Member
và tự động tắt nguồn và mở máy không lên được nữa,chỉ có gấm sạc vào thì mới lên được thui.Có ai giống trường hơp của em không? và giúp em với.em phải làm gì? xin cám ơn nhiều ạ
Bạn thử tháo pin rồi lau chùi các điểm tiếp xúc thử xem, nếu ko được thì hãy thử với 1 viên pin khác, mà vẫn ko được thì chắc cho em nó vào viện thui :D
@omanyte: tin nhắn gửi đến sẽ lưu ở bộ nhớ máy, tất cả các dòng PPC đều như vậy cả, chỉ có những máy ko chạy HDH thì mới lưu trên sim, bạn thử lấy sim của bạn bỏ vào 1 máy bình thường thui xem thử có tin nhắn ở trong sim ko, nếu có thì xóa hết đi rồi bỏ sim vào lại PPC xem còn bị như vậy nữa ko, thân :)

AngelLe

Cái này có 2 trường hợp.
1. Lỗi pin: Ra cửa hàng mượn một cục pin khác cắm vào test. Nếu ok thì đúng là pin hư. Nếu hư pin thì có thể thử hồi phục theo cách trong diễn đàn thử xem.
2. Lỗi ROM: Nếu mượn pin khác vẫn không đc thì có lẽ do mất nguồn đột ngột một số file bị mất dẫn đến lỗi -> Up lại ROM

Chúc thành công.

QuangThang89

Well-Known Member
Cái này có 2 trường hợp.
1. Lỗi pin: Ra cửa hàng mượn một cục pin khác cắm vào test. Nếu ok thì đúng là pin hư. Nếu hư pin thì có thể thử hồi phục theo cách trong diễn đàn thử xem.
2. Lỗi ROM: Nếu mượn pin khác vẫn không đc thì có lẽ do mất nguồn đột ngột một số file bị mất dẫn đến lỗi -> Up lại ROM

Chúc thành công.
Vấn đề thứ nhất thì mình đồng ý nhưng vấn đề thứ 2 là ko thể xảy ra được, hồi trước mình xài O2 Mini chạy WM2003SE khi hết pin thì máy sẽ bị HR nhưng vẫn ko bị tình trạng như bạn Blovep, huống gì AL ko có pin Cmos, rom thì cài trực tiếp lên bộ nhớ máy thì làm sao mà mất mát dữ liệu được, thân :)