• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM LIFE

hiepaut

AL có xài được GPS không vậy mấy bác !

Em mới chuyển qua xài con AL này nên chưa biết nhìu mong các bác chỉ dạy. Em không biết con AL này có xài được GPS không? Nếu được thì sử dụng ntn? Còn nếu không được thì sao em thấy trong setting lại có phần cài đặt External GPS. Các bác giúp em với.
Còn nữa, sao em tìm mãi chẳng thấy device infor dau cả. Em muốn xem mục call duration.
Cám ơn các bác trước !:mad:)

QuangThang89

Well-Known Member
Thứ nhất: AL ko có GPS, phần External GPS nằm trong rom là để mình gắn thiết bị GPS vào để sử dụng giống như driver đó.
Thứ hai: AL do hãng Quata sản xuất nên sẽ có những cái khác với máy do HTC sản xuất, điển hình là mục Device Information mà bạn nói.
Thân :)

hiepaut

Cám ơn bác Quang Thắng.
Mà mình cũng chả cần GPS làm gì bác nhễ. Chỉ có bỏ qua Châu phi thì sợ lạc thôi chứ vòng vòng VN mình thì đâu chả mò về được nhà phải không bác.:D

poison071089

Cho mình hỏi : Rom của AL 1gb vậy cài soft vào hết trong rom có làm chậm máy không?
Nhạc mình bắn bluetooth làm sao để qua thẻ ?
Posted via Mobile Device

saobang3886

cài hết soft vô Rom chạy cho nhanh bác ạ, trừ mấy cái game nặng nặng thì cài thẻ nhớ thui. Còn cái vụ nhạc bán qua đấy thì bác dùng exployer mà cắt file nhạc bắn qua sang nơi bác muốn để thôi.

QuangThang89

Well-Known Member
Cho mình hỏi : Rom của AL 1gb vậy cài soft vào hết trong rom có làm chậm máy không?
Nhạc mình bắn bluetooth làm sao để qua thẻ ?

Vô tư đi bạn, flash rom của AL 1GB là để mình cài soft và game mà, còn bạn muốn nhận file qua bluetooth save vào thẻ thì bạn vào box phần mềm để kiếm soft hỗ trợ, chúc vui :)

heo_map

Mình mới tậu em O2 atom life này về nhưng gặp 1 số lỗi anh em ai biết chỉ dùm:
_ đầu tiên là khi máy khác gọi đến máy mình vẫn báo có cuộc gọi nhưng khi mình nhấn tra lời thì ko được, bên kia báo máy mình bận ko liên lạc được. Còn mình máy thì bị đưng máy có khi phải reset lại máy.
_thứ 2 là khi mình gọi đi thì gọi mãi ko được , lúc đầu minh tưởng do mạng nhưng nhắn tin đi vầ nhận tin nhắn vẫn ok ko bị ji cà
_ thứ 3 là khi mình kiểm tra tài khoản bằng lệnh *101# thì hem được
Lúc đầu máy up rom 6.5 mình cứ sợ là ro bản rom lỗi, nên up lai rom 6.1 thì tình trạng này cũng vậy. Anh em ai biết khắc phục thì xin chỉ giúp mình

BraDo

Mình mới tậu em O2 atom life này về nhưng gặp 1 số lỗi anh em ai biết chỉ dùm:
_ đầu tiên là khi máy khác gọi đến máy mình vẫn báo có cuộc gọi nhưng khi mình nhấn tra lời thì ko được, bên kia báo máy mình bận ko liên lạc được. Còn mình máy thì bị đưng máy có khi phải reset lại máy.
_thứ 2 là khi mình gọi đi thì gọi mãi ko được , lúc đầu minh tưởng do mạng nhưng nhắn tin đi vầ nhận tin nhắn vẫn ok ko bị ji cà
_ thứ 3 là khi mình kiểm tra tài khoản bằng lệnh *101# thì hem được
Lúc đầu máy up rom 6.5 mình cứ sợ là ro bản rom lỗi, nên up lai rom 6.1 thì tình trạng này cũng vậy. Anh em ai biết khắc phục thì xin chỉ giúp mình
Bạn up về bản ROM ship WM6 (up qua cab để cò Radio chuẩn) xem sao nhé.

heo_map

Bạn up về bản ROM ship WM6 (up qua cab để cò Radio chuẩn) xem sao nhé.

u nào gặp trường hợp như mình giúp mình với, gọi đi hem được gọi đến cũng ko đôi khi còn ko nhận sim nữa help me

QuangThang89

Well-Known Member
Đã trả lời vấn đề của bạn ở ngoài box, lần sau bạn nên hỏi 1 chỗ thôi để anh em có thể trả lời cho bạn và để các mod quản lý dễ hơn, thân :)

xuanthoai

Bác nào biết cách cài đặt GPRS cho Atom Life cài WM6.5 chỉ dùm cho mình với! thanks trước nhé!=D>

JongZiZi

Thường bản ROM sau này có tích hợp sẵn Network Wizards, ban vào đó chọn quốc gia, nhà mạng là nó sẽ tự cài.
Bạn ko ghi rõ xài mạng nào nên dzô đây xem thử nè.

QuangThang89

Well-Known Member
Vấn đề đó đã có ở đây, sao bạn ko chịu tìm kỹ trước khi hỏi nhỉ :-?, AL cũng đâu có khác gì so với các dòng khác, thân :)

JongZiZi

Mình dùng Mobifone bạn ah! giờ mình vẫn chưa cài được nữa! híc!

Dòng PPC, AtomExec của máy mình. Bạn cài thử xem sao
1. Tap Start, chọn System/Connections
2. Mục My ISP, nhấp Add a new modem connection
3. Enter name thì bạn điền sao tuỳ bạn.
4. Select Modem thì chọn Cellular Line ( GPRS ) -- Next
5. Đánh: m-wap ---> Next
6. User name & Password: mms. Finish. Xong
7. Phần Manage existing connections chọn cái bạn vừa cài xong.
8. SIM fải đk dịch vụ GPRS mới xài đc à nha. Đk xong cũng chưa xài liền đc đâu, chờ chút hoặc hơi lâu với mấy ông Mobi này.
9. Còn ko đk đc thì call 9244. 200đ/1phút với các thuê bao Mobi trả trước. Vì 18001090 hết trả lời trực tuyến rồi. :))

poison071089

Các bác ơi sao con AL của em nhạc chuông nhỏ thế nhỉ !
nhạc tin nhắn thì gọi là siêu nhỏ !
đã chỉnh max hết ồi !

QuangThang89

Well-Known Member
Vấn đề này đã được thảo luận rồi, đa số máy của các mem đều bị thế cả :-?