• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM LIFE

tunghia

máy của mình bị dơ file exploree

máy của mih lần bị đơ cái file explorer. bây h cứ vào là nó dang trong trạng thái load .các pác pro hlep me:(:)(:)(:)(:)((

QuangThang89

Well-Known Member
máy của mih lần bị đơ cái file explorer. bây h cứ vào là nó dang trong trạng thái load .các pác pro hlep me:(:)(:)(:)(:)((

Bạn post bài trống rỗng vậy ai hỉu cho mà trả lời, hiện bạn đang dùng bản rom nào, up lại rom ship có bị như thế ko, nếu ko bị thì do bản rom bạn đang xài bị lỗi, giải pháp là up rom khác, chúc vui :)

tunghia

mih tìm được nguyên nhân là do khi cho chương trình file explorer vào thư mục windown do lương file quá nhìu khiên máy load lâu cộng với mih để thời gian tắt máy là 30s nên máy không load đc. nhưng h thì ổn ruj, bạn nào bị như mih thì ráng chờ cho máy chạy nha

QuangThang89

Well-Known Member
Còn 1 cách tăng tốc may nữa là vào CPU Profile, chọn chế độ Best Perfomace thi máy sẽ chạy với tốc đọ tối đa (624mhz), chúc thành công :)

cakiem123

Thấy atom life nhìu vấn đề quá kiểu này chắc lại quay về dung Neo thôi !

QuangThang89

Well-Known Member

Cái này thì bạn tự suy nghĩ và rút ra kết luận chứ ko cần phải post 1 bài vô nghĩa như thế này :-?, nếu mình là mod thì bài này sẽ đi ngay tức khắc đó :D

tranngocletuan

Active Member
ddos laf tùy bạn nhưng ko nên nói ra ở diễn đàn về AL này. mình thấy AL vẫn hơn Neo ở nhiều điểm sao bạn ko nhận ra ?

Cái này thì bạn tự suy nghĩ và rút ra kết luận chứ ko cần phải post 1 bài vô nghĩa như thế này :-?, nếu mình là mod thì bài này sẽ đi ngay tức khắc đó :D
bạn đã lên gần Mod sao ko delete ?=))

mih tìm được nguyên nhân là do khi cho chương trình file explorer vào thư mục windown do lương file quá nhìu khiên máy load lâu cộng với mih để thời gian tắt máy là 30s nên máy không load đc. nhưng h thì ổn ruj, bạn nào bị như mih thì ráng chờ cho máy chạy nha
thường thì thư mục windown có nhiều File khi bạn vào đó kể cả máy bạn vừa Handset song cũng phải đợi một thời gian để cho máy load hết. hơn nữa AL sở hữu Ram 64Mb nên dù cótrang bị chipset có tốc độ sử lý nhan đến đâu thì cũng ko thể" chỉ 1 cái vào ngay được" ngoại trừ bạn biết cách nâng cấp Rom cho AL =))

QuangThang89

Well-Known Member
bạn đã lên gần Mod sao ko delete ?

Mình hiện là T.Mod nhưng có phụ trách khu vực này đâu thì lấy quyền hạn gì mà del bài ở khu vực AL :-?

anhtuhntl

Atom life sử dụng Opera 9.7!

Mình xài Atom life rất thích trình duyện Opera nhưng không fix được lổi đọc video trên web của Opera!Trên diển đàng của mình củng có viết về fixOperaFlash (của mem aDEO bên XDA) để fix lổi này!Nhưng theo lời aDEO thì atom life không có trong danh sách hổ trợ của fixOperaFlash 1.5 và các bản trước đó!Ai có thể fix được lổi này cho Opera của atom life không chỉ giáo mình với!Thanks rất nhiều!
Đáng lẻ bài này mình viết bên mục các ct lướt web nhưng do Atom life không được hổ trợ trong fixOperaFlash nên mình mới viết ở đây!
Thanks all!

cần giúp đỡ up rom,giờ bật nguồn không lên

cần giúp đỡ atom life up rom,giờ bật nguồn không lên, cắm sạc vào thì vẫn báo đèn đỏ, pin vẫn còn đầy, bỏ pin ra và cắm sạc vào thì đèn đỏ nháy nháy, cắm sạc lắp pin thì đền đỏ sáng, bật nguồn, chọc các nút máy vẫn tối thui, mình up bằng thẻ nhớ, copy các file của rom cài từ máy tính vào thẻ nhớ và và flie Alo1 hay gì đó vào thẻ nhớ và up, rồi bây giờ tèo, có cao thủ nào giúp với không chết mất vợ nó đánh toi đời?

QuangThang89

Well-Known Member
Coi bộ các mem sử dụng atom life không thích xài Opera rồi.....:(

Ko phải ko có ai xài mà là vấn đề này ai cũng gặp rồi, thường thì cài FlashLite, nếu vẫn ko được thì xài trình duyệt khác thui, thân :)

Posted via Mobile Device

anhtuhntl

FlashLite chỉ giúp Opera đọc flash thôi bạn àh,còn video trên web thì không được!

QuangThang89

Well-Known Member
cần giúp đỡ atom life up rom,giờ bật nguồn không lên, cắm sạc vào thì vẫn báo đèn đỏ, pin vẫn còn đầy, bỏ pin ra và cắm sạc vào thì đèn đỏ nháy nháy, cắm sạc lắp pin thì đền đỏ sáng, bật nguồn, chọc các nút máy vẫn tối thui, mình up bằng thẻ nhớ, copy các file của rom cài từ máy tính vào thẻ nhớ và và flie Alo1 hay gì đó vào thẻ nhớ và up, rồi bây giờ tèo, có cao thủ nào giúp với không chết mất vợ nó đánh toi đời?

Bạn chép gì vào thẻ nhớ mà nhìu thế, format thẻ ở định dạng FAT trên PC, sau đó chép duy nhất file AL1.DIO thui, ko bỏ file nào ngoài file này cả, chúc thành công :)

tuandat1611

Phím dùng chức năng điều khiển bằng giọng nói???

Dùng máy đc gần 1 năm mà em vẫn ko biết nút bật chức năng điều khiển bằng dọng nói của máy là nút nào:-??. Dạo này hay đi lại, dt nhiều mới thấy chức năng ấy cần thiết mà chả biết dùng sao đc:(! Ai chỉ cho em với:(

cenchom

Màn hình cảm ứng O2 Atom bị đơ bất ngờ...

Chào các pác, em hiện đang gặp rắc rối với màn hình cảm ứng O2 Atom! Đang dùng yên lành con Atom Life (đã hơn 1nam rưỡi) thì mới sáng nay, sau khi cài SbpMobileShell v3.5, khởi động lại vẫn thấy ngon lành. Nhưng sau khi tắt màn hình bằng nút Power, bật lên lại thì CẢM ỨNG bị đơ luôn, k làm ăn ji` được nữa! Lúc đó e nghĩ chắc máy bị treo. Sau khi Restart lại máy thì mọi thứ OK như cũ, cảm ứng dùng bình thường! Vậy mà 5' sau bật màn hình máy lên lại thì ôi thôi cảm ứng của e lại bị đơ k sao thao tác được. Thử đi thử lại hàng chục lần vẫn vậy, khởi động lại thì cảm ứng dùng bình thường, tắt màn hình rùi bật lại thì cảm ứng k dùng được! Lúc đầu e nghĩ là do máy không tương thích với Spb 3.5 mới nên cũng ráng dùng phím bấm cứng để uninstall. Nhưng xong rùi vẫn không xử lí được lỗi cảm ứng bị đơ này!!! E đã HARD RESET 2 lần nhưng tình trạng vẫn như cũ, k làm ji` được. Vào đây nhờ các cao thủ gần xa, Mod...giúp đỡ khắc phục lỗi trên!!! CÁM ƠN AE RẤT NHIỀU!

P/S: Hiện tại máy không dùng đc cảm ứng nên e k nhắn tin đc, chỉ bấm số chay thôi nên rất sốt ruột...(E k nghĩ cài lại ROM có thể khắc phục đc! Vì bản ROM e đang dùng quá tốt, cho đến khi gặp sự cố này)

Chỉnh sửa cuối: