• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

Blogsoft

Cho mình hỏi mình đg dùng o2 Xda atom,xài win mobile 6.1 không hiểu sao mình vào gprs ko đc, mổi lần muốn vào phải restart lại máy, sau khi restart xong vào mạng đc, nhưng sau khi ko xài nửa lần sau vào nó báo lỗi:Auth failed.Socket error net work is down.Error number 10050,tiếp tục restart lại thì lại vào mạng Gprs bình thương, bác nào biết cách khắc phục giúp mình với

Cho mình hỏi mình đg dùng o2 Xda atom,xài win mobile 6.1 không hiểu sao mình vào gprs ko đc, mổi lần muốn vào phải restart lại máy, sau khi restart xong vào mạng đc, nhưng sau khi ko xài nửa lần sau vào nó báo lỗi:Auth failed.Socket error net work is down.Error number 10050,tiếp tục restart lại thì lại vào mạng Gprs bình thương, bác nào biết cách khắc phục giúp mình với
Có thể bản rom bạn đang dùng bị lỗi. Bạn HardReset lại máy xem sao, nhớ Backup dữ liệu trước khi HardReset nhé. Cách HardReset có 2 cách:

- C1: Bạn vào Start/Settings/System/Clear Storage, nhâpk mã 1234 rồi nhấn OK.

- C2: Bạn tắt hẳn máy sau đó giữ nút nguồn (Power) + SoftReset, lúc đó trên màn hình sẽ hiện 2 nút xanh và đỏ bạn làm theo hướng dẫn là ấn 2 nút xanh đỏ (gọi đi và gác máy) thì máy sẽ được HardReset.

Blogsoft

Bạn HardReset lại máy xem sao, nhớ Backup dữ liệu trước khi HardReset nhé. Cách HardReset có 2 cách:
Em gà mới tập xài O2 bác có thể hướng dẩn cụ thể cách bakup và restore ko, nếu HardReset thì nó bị mất giử liệu gì, nó có bị mất win hay ko

Last edited by a moderator:

blackdoor

Manager
Em gà mới tập xài O2 bác có thể hướng dẩn cụ thể cách bakup và restore ko, nếu HardReset thì nó bị mất giử liệu gì, nó có bị mất win hay ko
Back up và restore có thể dùng phần mềm SPB Backup, hardreset sẽ đưa máy về trạng thái "xuất xưởng" nên các dữ liệu cá nhân (SMS, Danh bạ, call log...) cùng các soft cài thêm vào mất hết, chỉ còn lại hệ điều hành thôi.

Blogsoft

Cảm ơn các bác
Em vào Start/Settings/System nhưng ko có Clear Storage
Tiện đây bác có phần mềm SPB backup thì cho e xin lun, nãy h e tìm mà không đc

caoduc

cho mình hỏi rom 6.1 nào chạy ổn định trên atom exec thì cho mình xin link với

ducthinh141

nhờ ae giúp o2 atom hao nguồn.....

mình đang nhận con o2 atom bị hao nguồn, xài liên tục thì dc 6h thôi, con để chờ thì 1 đêm là hết, đo chân pin lên khoảng 200-250ohm, cấp nguồn hao dòng 300-450ampe...nhờ ae giúp dùm....với lại wifi mình chỉnh chuẩn B rồi mà vẫn không truy cập được...

mình đang nhận con o2 atom bị hao nguồn, xài liên tục thì dc 6h thôi, con để chờ thì 1 đêm là hết, đo chân pin lên khoảng 200-250ohm, cấp nguồn hao dòng 300-450ampe...nhờ ae giúp dùm....với lại wifi mình chỉnh chuẩn B rồi mà vẫn không truy cập được...
Bạn đã thử với một cục pin khác chưa vậy? Có thể pin bị chai. Nếu vẫn hao nguồn thì thay nguồn thôi.

NhatToai

Super V.I.P
Nhớ lại dĩ vãng thời Atom mới ra mình xơi ngay 1 em về dùng được 3 ngày đem đổi lại HTC Herald.
Atom đốt pin thuộc hàng thượng thừa...

Nhớ lại dĩ vãng thời Atom mới ra mình xơi ngay 1 em về dùng được 3 ngày đem đổi lại HTC Herald.
Atom đốt pin thuộc hàng thượng thừa...
Ngày xưa em cũng chết mê con Atom Life nhưng khi tìm hiểu ra thì nó không phải do HTC sản xuất nên thôi...:D

mumymaz

E xài o2 atom pure được 1 năm hơn không bị gì, nhưng mới đây. Cái o2 atom của em cái đèn báo nó cứ xanh liên tục không chớp, màu xanh giống màu xanh bluetooth nhung em hard reset mà cũng vẫn vậy. E để pin vào không mở máy nhưng đèn báo nó vẫn xanh dương. Mong Các cao thủ giúp em với

E xài o2 atom pure được 1 năm hơn không bị gì, nhưng mới đây. Cái o2 atom của em cái đèn báo nó cứ xanh liên tục không chớp, màu xanh giống màu xanh bluetooth nhung em hard reset mà cũng vẫn vậy. E để pin vào không mở máy nhưng đèn báo nó vẫn xanh dương. Mong Các cao thủ giúp em với
HardReset lại mà không hết thì khả năng bị phần cứng khá cao bạn ạ. Nên mang đi kiểm tra đi.