• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

blackdoor

Manager
các bác cho em hỏi con atom của em đang xài bình thường ,máy báo gần hết pin còn khoảng 15% pin em gắn sạc vào .2 tiếng sau em lại thì thấy máy rất là nóng và nhấn phím nguồn thì máy không lên.em tháo pin ra gắn pin vào lại thì máy hiện sáng nút gọi và tắt sau đó không thấy động tỉnh gì nữa hết.em thử chọt reset với hard reset lại củng không thấy động tĩnh gì hết.(em nghỉ sạc pin qua cục sạc không ăn)em thử sạc pin bằng cáp usb với pc thì thấy đèn led vẩn cháy sáng đỏ.nhưng đễ gần 1 tiếng thì máy củng không có động tỉnh gì hết.Bác nào đã từng bị như thế này chỉ em cách khắc phục
thank

Nhiều khả năng cục pin của bạn đã ra đi. Bạn kiếm sạc dây cắm vào sạc thử, đừng sạc qua dây sync nữa (vì sạc qua sync dòng yếu hơn, có thể không vào được nếu pin xấu). Nếu vẫn không được bạn phải kiếm cái sạc đa năng của Tàu rồi cặp quả pin ấy vào sạc thử thôi.
Chúc bạn may mắn!

Hoanglong_lc

làm cách nào để dùng wifi cho máy o2 xda atm các bác chỉ dùm em với nhé.em dò ra được sóng wifi rồi nhưng không biết cách để vào.giúp em với nhé

kidhoanggia

các bác ơi atom em hư màn hình em thay rùi..mà bây h nó lại bị lúc cảm ứng đc lúc không đc, người ta gọi tới mình nói ko ai nghe và người ta nói mình cũng ko nghe... hic. các bác zúp em với

Hoanglong_lc

các bác ơi atom em hư màn hình em thay rùi..mà bây h nó lại bị lúc cảm ứng đc lúc không đc, người ta gọi tới mình nói ko ai nghe và người ta nói mình cũng ko nghe... hic. các bác zúp em với
bạn đem ra tiệm đi có khả năng hỏng loa và mic rùi

tljk38

CÁC BÁc CHO EM HỎI..... up ROM con o2 XDA ATOM từ 6.1 lên 6.5 thì làm tnao`... có cần thêm chương trình nào để giúp trong qá trình cài đặt ko??? thks nh`

Hoanglong_lc

O2 xda atom của em bị nhiều bệnh quá bây giờ tình hình là máy em nghe nhạc thì có thể nghe được 2-3 giờ nhưng khi đang nhắn tin thì tự nhiên sập nguồn luôn mặc dù máy vừa sạc đầy pin xong và máy rất hay bị treo máy luôn.rốt cuộc là máy em bị bệnh gì vậy các pro chỉ giùm em cách khắc phục với nhé!!!!!help me

TranMinhMan

Super V.I.P
CÁC BÁc CHO EM HỎI..... up ROM con o2 XDA ATOM từ 6.1 lên 6.5 thì làm tnao`... có cần thêm chương trình nào để giúp trong qá trình cài đặt ko??? thks nh`

Up bình thường như 6.1 thui bạn, ko sao đâu!

O2 xda atom của em bị nhiều bệnh quá bây giờ tình hình là máy em nghe nhạc thì có thể nghe được 2-3 giờ nhưng khi đang nhắn tin thì tự nhiên sập nguồn luôn mặc dù máy vừa sạc đầy pin xong và máy rất hay bị treo máy luôn.rốt cuộc là máy em bị bệnh gì vậy các pro chỉ giùm em cách khắc phục với nhé!!!!!help me

Thay cục pin mới đi bạn ko tốn bao nhiêu đâu!

phamhuuhuan

XDA ATOM hay bị tắt nguồn

cho em hỏi các pác điều này. Em xài con o2 XDA ATOM dc 4 năm roy, xài mãi ko sao đến giờ tự dưng nó hay bị tắt nguồn lúc nhắn tin, gọi điện thoại ( lúc PIN còn khảong 60% thì ko sao nhưng khoảng 40% trở xuống). Nhiều lúc PIN còn một nửa thì Khởi động lại cũng ko dc, phải tháo PIN ra roy đề lên 2,3 lần mới lên dc ( nhìu khi ko lên nổi). Bộ nhớ Program Free 20,28MB, Storage Free 21,58MB Em xài WM6.1, cài phần mềm giao diện Ifonz. Các pác giúp em khắc phục sự cố Tắt nguồn bất chợt này hộ em nhaz! Đang bực con o2 này lắm roy, thay PIN 3 lần ---> oải :(

TranMinhMan

Super V.I.P
cho em hỏi các pác điều này. Em xài con o2 XDA ATOM dc 4 năm roy, xài mãi ko sao đến giờ tự dưng nó hay bị tắt nguồn lúc nhắn tin, gọi điện thoại ( lúc PIN còn khảong 60% thì ko sao nhưng khoảng 40% trở xuống). Nhiều lúc PIN còn một nửa thì Khởi động lại cũng ko dc, phải tháo PIN ra roy đề lên 2,3 lần mới lên dc ( nhìu khi ko lên nổi). Bộ nhớ Program Free 20,28MB, Storage Free 21,58MB Em xài WM6.1, cài phần mềm giao diện Ifonz. Các pác giúp em khắc phục sự cố Tắt nguồn bất chợt này hộ em nhaz! Đang bực con o2 này lắm roy, thay PIN 3 lần ---> oải :(

Bạn kiểm tra lại xem quá trình dùng có nhiều ctr chạy ngầm ko!?
Up lại 1 bản nào nhẹ nhẹ ấy, Rom clean or Rom Ship, rồi để test khoảng 2-3 ngày xem còn bị ko, đừng cài ctr nhé!?
Vẫn bị thì chỉ có cách đem e nó đi kiểm tra sức khỏe (nguồn điện, xem hở tụ xì mạch gì ko), chứ bạn thay pin 3 lần mà vẫn bị thì loại bỏ khả năng pin. Vì hiện tương như bạn nói thường là do cục pin!

THCN

Cái dòng Atom này chạy cũng trâu thiệt đó, con Atom của mình thỉnh thoảng vẫn đem ra xài, tiếc là không có người viết rom để vọc nữa. Máy mình cũng bị hiện tượng hay tắt máy (lúc bỏ túi quần không hay, làm người ta gọi cho mình nghe chuông reo mà máy mình thì đơ mất) định thay cục pin mà không biết chỗ nào bán nữa, anh em nào biết chỉ giúp nhe! Tiện đây cho hỏi luôn, trong số các bản rom 6.1 bản nào xài OK nhất vậy?

phusyol

O2 XDA Atom luon hiển thị pin 100% chỗ báo pin có dấu chấm !

ngày trước mình xài pin cũ và thấy pin luôn báo 100% và tắt lúc nào ko biết trước đc !
Mình nghĩ là do pin cùi nên đi mua pin mới nhưng ko ăn thua và chỗ báo pin nó hiện hình pin rỗng và có 1 dấu chấm than bên trong, các bác có thể cho mình biết lỗi gì ko ?

mình đã up rom hand RS xả pin mà vẫn thế !

Pin thì luôn luôn hiện 1 mầu và 100%

nh0k7x19

hỏi tý 02 xda atom

chả hiểu sao,khi đang dùng rom 5.0 thì rung,nghe gọi bt nhưng up lên 6.5 thì mất rung,nghe gọi k nghe gì hết trơn,ai bị như mình chưa? có phải do rom hay do máy

dep0rtiv0_0

các bác cho em hỏi chút ạ
em có cài bản rom win 6.5 ver 21234 của bác K_H
nhưng em không biết cách tùy chỉnh màn hình TODAY như thế nào?
kiểu như xóa hay thêm ứng dụng vào đó
(thay cái IE = cái Opera chẳng hạn)
ai biết chỉ em với ạ
thanks alot

angelvirus_109

lỗii này là lỗi gì vậy các bác?

tình trạng con o2 của e xài dc tí là tắt nguồn là bị gì vậy bác,truy cập web 1 tí nó nóng len thì cũng tắt lun ,restart lai 1 vài lần thì lên.xài bình thường. có khi nào lổi do cục pin không vậy các bác.tại cục pin ủa em sạc bằng cục sạc đa năng.
sẵn các bác cho em hỏi thêm lõi này nữa: Tình trạng là cắm cable vào vi tính thì nhận mà sạc pin thì sạc không vô ,thế là bị gì hả bác.đã thử nhiều cục sạc rùi

xuandung11a2

Well-Known Member
Em đang dùng cục sạc của Moto 5V 550mA sạc bt.Bác nên thay cục pin khác xem sao hoặc xả pin bằng cách dùng mô-tơ chạy đến khi kiệt pin rồi sạc từ đầu xem có vào điện không.

angelvirus_109

Em đang dùng cục sạc của Moto 5V 550mA sạc bt.Bác nên thay cục pin khác xem sao hoặc xả pin bằng cách dùng mô-tơ chạy đến khi kiệt pin rồi sạc từ đầu xem có vào điện không.
sẵn bác cho em hỏi ở đâu bán Sạc và pin vậy bác?mình o tphcm.