• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

TRONG_LE

Minh sai 2G 1 năm nay rồi máy chạy rất bình thường, chỉ có tội cài chương trình và Game hơi bị ghiền =)).
Anhphe076 cho mình xin phần mềm để sài 4G đi. Thanks nhiều=D>

letuankhung

bác oi dể nhận thẻ 4gh thi cai chuong trình gì vậy hứong dẫn cụ thể luôn di dang tinh mua cai 4gh dang sai cau 2gh thanks bác trước

AnhPheCT

SDHC_WM5_WM6.Đây là một ứng dụng nhỏ giúp cho PocketPC của bạn nhận được thẻ nhớ SDHC dung lượng 4GB.Các bạn cài đặt và làm theo hướng dẫn đính kèm tập tin dưới đây.Mình đã test trực tiếp trên chiếc O2XDA Atom của mình(ROM WM6.1)=>ok!

attachment.php

http://www.nhatcuong.com.vn/attachment.php?attachmentid=35766&d=1221880932

rockcaonguyen

.: File nhạc tự mất :.

Ko biết sao mấy hôm nay khi copy bất kì bài nhạc nào vào thẻ nhớ qua cáp , khi rút cap ra , nghe lại bản nhạc đó thì nó lại hiện lên bản nhạc khác , rồi reset máy lại thì các file nhạc đó bị mất hết . ko hiểu sao nữa. có ai giống mình ko .. chỉ mình cách khắ phục với .. mình mới đổi lên thẻ 2G .. từ khi đổi thẻ nó mới bị như thế

thienly12333

ban thu diet virus thu co ko,neu ko duoc thi ban dem the ra doi lai,bao hanh 1 nam lun ma chu de lai roi tien mat tat mang nua thi khon!!!!thong cam minh go tieng viet ko duoc !!!

rockcaonguyen

Hjc .. các dữ liệu trong thẻ thì ko mất ... mà chỉ có dữ liệu mới chép vào thì tự động mất sau vài giây .. hjc hjc

kain87

Trước Touch của mình cũng bị trường hợp giống bạn, có khi nguyên 1 folder bị mất. Sửa đủ kiểu mà ko được nên đổi thẻ khác, bạn thử format lại xem sao, thẻ còn thời gian bảo hành thì bạn cứ mang đổi đi.

Sonblack

Super V.I.P
Đơn giản thôi bạn ạ. Chả mất gì hết. File nhạc vẫn nằm trong thẻ, có điều nó không đọc được định dạng đó thôi nên lướt qua.
Quan trọng là nếu là MP3 thì phải là Layer3 mới OK, các Layer1 và 2 sẽ không phát được. Khi nén về MP3 nên để ý.
Còn WMA thì bình thường.
Các định dạng khác, có thể phải cài thêm codec cho WMP để nó đọc và phát được.
Cơ bản về máy tính thôi, chẳng có gì đâu. Trên máy tính vẫn hát được là do máy bạn có đủ mọi thứ, nếu có Hero thì nó đọc tuốt. :D

Trường hợp còn lại là thẻ dỏm, format lại thẻ thử xem.

rockcaonguyen

Hjc .. có vài trường hợp nữa .. xóa File đó rồi .. nó tự động hiện lên lại file đó .. mìh xóa sạch hết gần 1G lun .. để 5p nó phục hồi lại hết tất cả .. khó hiểu thật

koo_00

hic ... ko biết đưa link gì ...mà chả có gì ... mà dù dì cũng thanks ...hehe .. xài 2gb cho yên phận ...chạy vu vu ...khỏi lo ...khỏi cần sòt gì cả ...

hung207

oh nghe sao giống virus thế. ko biết phải ko? em cũg bị 1 lần thế này rồi.

koo_00

máy mình chưa chi đã 800mb , chưa cài phần mềm , game và video ...chỉ có nhạc và ebook thôi ...:))

rockcaonguyen

.: Máy tự ngắt kết nối ..AtiveNsync

Mình đang truy cập Internet bằng PPC qua cáp .. Bjn máy tự sạc , và đến khi đầy thì tự ngắt kết nối .. nên mình ko thể nào vô lại Net trên PPC đc .. ko bit ai có trường hợp giống mìh ko ... mình mò hoài mà ko có cách khắc phục .. mấy sư huynh help với nha

vandinhle

Không remove được thanh menu bar?

Chào các bạn ,mình đang dùng máy 02 ATOM WM6.1 ,đã test các bản rom từ 19213 đến bản rom gần đây là 20275 của bạn Sonblack ,mình muốn remove thanh menu bar phía dưới ,đã dùng các software như :pMC TodayShrink ,VJToggleToday,nueNoBarv 1.3 vv... nhưng ko thể remove được ,các bạn nào biết cách xin chỉ dùm .Thanks a lot.

sonicdisto

Atom cứ vào seting là bắt khởi động lại máy ... giúp em với !!!

Mỗi lần vào seting thoát ra là bị báo lỗi " An unhandled error has occured in the shell . Attempting to restart the shell. " SHELL là các j vậy các bác:((