• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

linh_ck01

@ anhphe076: camera bị sọc vằn và ko quay video dc thi` có lẽ phần cứng bị bịnh rồi, ko phải do ROM đâu => bác có up ROM mới cũng sẽ bị thế .. xách ra tiệm cho ngta check đi bác .. còn up ROM thì chịu khó nhờ cửa hàng làm, khoảng 50k rùi tiện thể hỏi luôn cách làm để sau này mà mần.

thienly12333

ATOM_ATOM_ATOM

các bác ơi,cho em hỏi,em tải ban rom 20273 về con atom của mình thì khi bật máy lên no' cứ do` sóng hoài à,1 ti' thì không cãm ứng được nữa(tháo sim ra thi cảm ứng bình thường).hr và up lại rom vẫn bị thế là sao vậy bác.đi hỏi mấy quán sửa điện thoại thì họ bảo là do bản rom,thấy mấy pro khác tải về dùng bình thường mà,giúp em với:-?

tuancannt

Rom 20273 mình up lên vẫn xài bình thường mà bạn.sao bạn không thử một cái sim khác hoặc up lại bản Rom xem thế nào ,nếu không ổn up lại cái rom cũ của máy xem sao.mình nghĩ Atom kén sim Mobifone lắm.bỏ sim vào là nó cứ seach sóng hà.bỏ sim vianphone vào thì rất cool.hi cái này phải mong chờ anh Sơnblack fix cái lỗi này mới được.

letuankhung

mấy mod cho mình hỏi xíu mình dang dùng con Atom Pure cho mình hỏi dòng nay` có thể kích hoạt thẻ nho' là mấy ghi vậy và hiện trên thị trường dả ra mấy ghi rui mấy bác.

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
mấy mod cho mình hỏi xíu mình dang dùng con Atom Pure cho mình hỏi dòng nay` có thể kích hoạt thẻ nho' là mấy ghi vậy và hiện trên thị trường dả ra mấy ghi rui mấy bác.

Dòng Atom thường support tối đa là thẻ MiniSD 4Gb, và trên thị trường thông thường hiện tại cũng tới 4Gb.

linh_ck01

Rom 20273 mình up lên vẫn xài bình thường mà bạn.sao bạn không thử một cái sim khác hoặc up lại bản Rom xem thế nào ,nếu không ổn up lại cái rom cũ của máy xem sao.mình nghĩ Atom kén sim Mobifone lắm.bỏ sim vào là nó cứ seach sóng hà.bỏ sim vianphone vào thì rất cool.hi cái này phải mong chờ anh Sơnblack fix cái lỗi này mới được.

Mình không nghĩ vậy, vì mình đang xài Mobi nè và vẫn trung thành với các ROM version của anh SƠn, sóng vẫn phà phà,hix.. hiếm lắm mới tụt sóng xuống 80% ..hi`.. còn về kết nối, bạn thử up ROM 20275 của daika SƠnbalck coi .. hì coi sóng có đầy cây ko nhé ..;;)

tuancannt

anh Sơn cho em biết tại sao lâu cái camera lại chớp chớp vậy anh.mỗi lần chớp thì phải retset phải mất công thiết lập tùm lum.anh có giải pháp nào có thể ngăn chặn tình trạng này không anh .lâu lâu cái bị. làm bực cả mình .

Sonblack

Super V.I.P
anh Sơn cho em biết tại sao lâu cái camera lại chớp chớp vậy anh.mỗi lần chớp thì phải retset phải mất công thiết lập tùm lum.anh có giải pháp nào có thể ngăn chặn tình trạng này không anh .lâu lâu cái bị. làm bực cả mình .

Reset chứ có Hard Reset đâu mà phải thiết lập lại hả bạn. Chọt đít thôi mà chú em! Còn bực mình nhiều quá thì đừng xài nó, vì đồ chùa mà :)):)):))

shpy

Reset chứ có Hard Reset đâu mà phải thiết lập lại hả bạn. Chọt đít thôi mà chú em! Còn bực mình nhiều quá thì đừng xài nó, vì đồ chùa mà :)):)):))
Đúng đúng ! ;;)
Tìm hiểu thêm đi. Tìm không ra hãy hỏi. Hỏi ko được hãy bực mình. Bực mình thì xài bản gốc cho nó lành !

kain87

Hỏi chương trình hiển thị pin dung lượng cao?

Mình mới mua 1 cục pin 3200mAh, nhưng chương trình hiển thị pin của máy lúc nào cũng hiện 100% mặc dù mình đã dùng hơn 1 ngày. Mình muốn hỏi ct nào hiển thị chính xác dung lượng pin để còn biết mà sạc.

akbyebyeak

Không bootload được

các bác ơi cho em hỏi sao cây atom của em bootload ko dc, mỗi lần bootload là nó hackreset, bác nào biết thì help em với:(

LuongQuang

Super V.I.P
@ kain87:
Pin nào thì pin đều dùng bộ đo của HĐH cả, còn cách hiển thị thì mới tùy từng chương trình mà có hiển thị khác nhau về hình thức thôi, còn làm gì có chương trình nào hiển thị chính xác hay không chính xác chứ! :-??
Nếu không vào Settings -> Power mà xem là bao nhiêu!

Xem lại pin của bạn, hoặc pin có vấn đề hoặc vẫn đúng là như vậy vì pin dung lượng cao mà mới dùng thì dùng cả ngày vẫn 100% cũng không có gì là lạ nếu bạn ít sử dụng máy! :-??

Các nội dung tương tự lần sau đừng lập thread riêng nữa nhé, tôi xóa chứ không move nữa đâu! ;)

@ akbyebyeak: Xem thao tác đã chính xác với các nút bấm chưa hoặc 1 trong các phím đó không ăn! :-?

akbyebyeak

phím vẫn ăn bình thường nhưng vẫn không bootload dc cứ mỗi lần bootload thị lại ra hackreset

Sonblack

Super V.I.P
phím vẫn ăn bình thường nhưng vẫn không bootload dc cứ mỗi lần bootload thị lại ra hackreset

Có thể phím Power của bạn bị chập nên khi nhấn Camera + Reset thì nó hiểu là Power + Reset (mất tác dụng phím Camera trong trường hợp này). Bạn kiểm tra hoặc mang ra tiệm xem sao nhé!

akbyebyeak

em đã kiểm tra rồi anh sonblack khi vô win vẫn dùng được phím camera bình thường, tình trạng này xảy ra khi em chép file enterbootloader + RUUGetInfo vào SD roi bootload từ đó trở đi không bootload được luôn, em không cách nào up rom được, download mấy bản rom của anh về up cũng không được, hiện tại máy em là atom thường up lộn rom atom exec nên màn hình bị giật, rung. Giờ em muốn up lại w6.1 mà không bootload được nên chẳng thể nào up được mong anh chỉ giúp, em lần đầu tiên bước vào lĩnh vực này nên chả biết gì cả

Namnet

em đã kiểm tra rồi anh sonblack khi vô win vẫn dùng được phím camera bình thường, tình trạng này xảy ra khi em chép file enterbootloader + RUUGetInfo vào SD roi bootload từ đó trở đi không bootload được luôn, em không cách nào up rom được, download mấy bản rom của anh về up cũng không được, hiện tại máy em là atom thường up lộn rom atom exec nên màn hình bị giật, rung. Giờ em muốn up lại w6.1 mà không bootload được nên chẳng thể nào up được mong anh chỉ giúp, em lần đầu tiên bước vào lĩnh vực này nên chả biết gì cả

cái này thì dễ thôi! bạn down 1 bản rom Atom bất kỳ rồi tìm file boot của nó file này khoảng 500kb bạn chép vào thẻ nhớ sau đó dùng phương pháp up rom bằng thẻ nhớ up cái file này đợi nó hoàn thành. bạn rút thẻ nhớ ra rồi vào boot loader sau đó bạn có thể up bất kỳ bản rom nào của atom.
duy nhất 1 file boot đó thôi nhé! đừng vơ cả đống vô đó!

shpy

cái này thì dễ thôi! bạn down 1 bản rom Atom bất kỳ rồi tìm file boot của nó file này khoảng 500kb bạn chép vào thẻ nhớ sau đó dùng phương pháp up rom bằng thẻ nhớ up cái file này đợi nó hoàn thành. bạn rút thẻ nhớ ra rồi vào boot loader sau đó bạn có thể up bất kỳ bản rom nào của atom.
duy nhất 1 file boot đó thôi nhé! đừng vơ cả đống vô đó!

Thêm chút ! Kiếm cái thẻ dung lượng càng nhỏ càng tốt ! Thẻ theo máy là ok nhất.