• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

imleeu

tức là cái này M2D có thể giúp screen thêm khả năng làm cảm ứng ko lệch hả bạn?

ý bạn là sao mình chưa hiểu rõ lắm. M2D chỉ là chương trình giao diện today thôi. ý mình đang hỏi mọi người là có cách nào làm một cái nút turn off to đùng trên today để mình nhấn vào đỡ nhấn phím cứng ấy mà.
Với có cách nào mở screen lên là nó lock screen không mọi người ha. thấy có mỗi pointui làm được chuyện này

NhatToai

Super V.I.P
ý bạn là sao mình chưa hiểu rõ lắm. M2D chỉ là chương trình giao diện today thôi. ý mình đang hỏi mọi người là có cách nào làm một cái nút turn off to đùng trên today để mình nhấn vào đỡ nhấn phím cứng ấy mà.
Với có cách nào mở screen lên là nó lock screen không mọi người ha. thấy có mỗi pointui làm được chuyện này
Quá đơn giản mà bạn.Bạn tìm và tải PM PXShutXP về cài vào máy,sau đó vào M2DC tại tabs SoftKey set đường dẫn theo Windows/StartMenu/Programs/PXShutXP.
Sau khi Apply bạn đã có softkey của nó ngoài Today Screen như ý,khi nào muốn tắt màn hình cứ việc chạm vào nó và chọn Turnoff khỏi dùng phím Power cứng.Còn lockScreen không rõ ý bạn có muốn như Device Lock?

imleeu

Quá đơn giản mà bạn.Bạn tìm và tải PM PXShutXP về cài vào máy,sau đó vào M2DC tại tabs SoftKey set đường dẫn theo Windows/StartMenu/Programs/PXShutXP.
Sau khi Apply bạn đã có softkey của nó ngoài Today Screen như ý,khi nào muốn tắt màn hình cứ việc chạm vào nó và chọn Turnoff khỏi dùng phím Power cứng.Còn lockScreen không rõ ý bạn có muốn như Device Lock?

Thanks bạn nha. Đúng là device lock đó bạn. nhưng chỉnh chỗ nào cho mỗi khi mình mở màn hình là nó lock chứ mình k cần lock trước khi tắt screen

imleeu

vâỵ cho hoỉ có cách naò tăng cho screen để cảm ứng bớt lệch khônmgh?

lệch cảm ứng chắc thuộc về phần cứng rồi bạn à. nếu bạn align screen lại trong setting mà không hết chắc phải nhờ tiệm sửa thôi.

linh_ck01

trời ơi,
lâu ngày không chui vô PV thấy anhphe lên level quá nha..
sao bữa nay xách em Atom iu dấu đi phẫu thuật cho bà kon nhìn nội y em nó thế ...
hỏi nhỏ nha .. bác thay loa cho Atom xong, kết quả thế nào.. có gì pm cho mình với .. hihi
Chúc bác mãi là thành viên tích cực của box Atom

AnhPheCT

Có nhìn thấy thông tin "Điện thoai của mình ko?" Atom lên đường rùi!!! Đi bệnh viện xong sanh ra bệnh bất trị!! là nhận cuộc gọi connections hú một tiếng cã hai cùng nghe Bác sĩ Mobile bất trị!! Hình như bây giờ Nó lên đến Sài Gòn thì phải!!!! ..................!? Buồn.......!!!! tối nay ko Up được Rom mới của Anh Sơn rồi!!!

imleeu

mọi người ơi, có cách nào để chỉnh độ rung của máy không nhỉ? sao tự nhiên bi giờ sau một thời gian sử dụng mình thấy em Atom rung có vẻ yếu yếu, hình như là yếu hơn hồi đầu. Có cách nào sửa được không ta?

Sonblack

Super V.I.P
mọi người ơi, có cách nào để chỉnh độ rung của máy không nhỉ? sao tự nhiên bi giờ sau một thời gian sử dụng mình thấy em Atom rung có vẻ yếu yếu, hình như là yếu hơn hồi đầu. Có cách nào sửa được không ta?

Trong máy ở phần vỏ, có cục rung nằm ở đó, rung yếu có thể do sắp hư hoặc cũng có thể phần tiếp xúc của nó với bo mạch không tốt.
Tháo máy ra vệ sinh nó, hông được thì ra tiệm mà thay thôi!
Chúc vui.

imleeu

à, mọi người ơi cho mình hỏi chút. sao Atom của mình cứ gỡ pin ra bỏ vô là mất giờ. máy mọi người có thế không?

Sonblack

Super V.I.P
à, mọi người ơi cho mình hỏi chút. sao Atom của mình cứ gỡ pin ra bỏ vô là mất giờ. máy mọi người có thế không?

Đây là sự thật, Atom là vậy đó bạn, tháo pin, phải set lại giờ! :D

andy_music_cute

Giúp đỡ em về cách xài wifi!

Nhờ các bác giúp đỡ cho em. Khi em bật sóng wifi và lướt web = IE thì máy của em tự động kết nối gprs. trong khi đó máy đã nhận sóng wifi và đã kết nối thành công.:-??

imleeu

Trong máy ở phần vỏ, có cục rung nằm ở đó, rung yếu có thể do sắp hư hoặc cũng có thể phần tiếp xúc của nó với bo mạch không tốt.
Tháo máy ra vệ sinh nó, hông được thì ra tiệm mà thay thôi!
Chúc vui.

Đúng là tháo máy ra có một cục rung màu cam cam. Vệ sinh xong thì nó vẫn thế. Mình mới nảy ra ý lấy cục rung con 1100 cùi bắp thế vào. Ai dè cục rung của con này to gấp rưỡi. Hehe. Không biết có phải do cục rung nhỏ nên Atom rung yếu hơn 1100 không ta. Sao mấy người thiết kế họ không làm cục rung to hơn chút ha.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Đúng là tháo máy ra có một cục rung màu cam cam. Vệ sinh xong thì nó vẫn thế. Mình mới nảy ra ý lấy cục rung con 1100 cùi bắp thế vào. Ai dè cục rung của con này to gấp rưỡi. Hehe. Không biết có phải do cục rung nhỏ nên Atom rung yếu hơn 1100 không ta. Sao mấy người thiết kế họ không làm cục rung to hơn chút ha.

Đúng bạn ạ cục rung của atom nhỏ nên rung yếu là đúng rồi lần trước đã thử chế cục rung đúng bằng kích cỡ của nó nhưng cũng chẳng ăn thua vì nó vẫn nhỏ vậy chán luôn........

imleeu

mình định dùng cái đầu khác to hơn gắn vô cái mô tơ của cục rung atom xem có mạnh hơn không? ai dè, nó to nên lúc quay bị kẹt. k quay được. đành chấp nhận rung yếu vậy :D

thegoldfishvn

gặp sự cố khi up rom

híc. e đang up rom thì dây cáp bị lỏng xúc ra. bây h nó đen thui lui. e đang thử up lại bằng thẻ nhớ. bây h nó hiện ra cái màn hình đen thui. có ghi chữ update utility. các bác cho e biết coi nó có bi gì không? thường up rom thì bao lâu mới xong? ( e mới up rom lần đầu nên chưa bít) mấy a chỉ giáo với

TOANTIEN

Theo mình bạn nên up bản Rom khác của sonblack rồi set ring tone nhạc trong thẻ nhớ , thì có người gọi tới sẽ rung mãi luôn chứ không rung từng hồi , mình cũng dùng cách này đó bạn ... :D

Sonblack

Super V.I.P
Còn sống tốt bạn nhé!
Bây giờ làm thế này:
1. Chọt Reset con Atom
2. Gắn cáp vào
3. Chạy file exe để up rom
Là up được thôi, quan trọng là đừng để hết pin nhé!
Chúc thành công, Sonblack làm hoài như thế đấy, có sao đâu.