• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

mrbean2k8

Mic bị điếc!

Chào mọi người! Ai gặp cảnh này chỉ giúp cái!
Cái mic yếu quá, khi nghe/gọi phải lật đít lên hét vào thì bên kia mới nghe, trong khi dùng Note ghi âm vẫn tốt, hay dùng headset thì bình thường. Thử nhiều bản rom rồi, thử gọi cho nhiều người khác nhau rồi, thử khoét luôn cái lỗ mic rồi, cài srs wow và nghịch registry rồi luôn, không ăn thua! Vẫn ghi âm được, chẳng lẽ phải thay mic sao? Cảm ơn trước!

calvinklein87

thanks bác nè!!!
cò cách nào reset hết để nó về lại win 5.0 ko ta?? loa nói của em bé wa h làm sao ta goi dt toàn hét lên thui...

cho em hỏi mỗi lần em vào web chạy vài trang là nó báo đầy thẻ nhớ phải xóa bớt đi ... mà sao bộ nhớ máy chỉ có 7mb thui...mà chẳng càii gì cũng hết 5mb rùi chỉ trống cỡ 2mb ah?? lướt web tí đã đứnmg rùi bắn blootool thì bài nào wa 2mb cũng ko nhận dc lun...h phải làm sao trong khi đó bên promgarm thì trống cỡ 20mb bên đó dùng đ63 làm j ??
theo mấy bác thì nên up về win5.0 hay hơn ko??đỡ tốn pin hơn ha ??
trên web có win5.0 ko hay phải mang ra tiệm ??? chỉ em cách up lun....
fromat ntn??

thienly12333

bạn vào http://www.myxda.com/xda-atom_rom.aspx down rom 5.0 về mà xài nè,kéo xuống dưới nhấn next 1 tí là down đc!!!
up rom 5.0 bộ nhớ sẽ nhìu hơn và đỡ tốn bin hơn rồi nhưng mệt là ko tích hợp những soft cần thiết cho atom(mình phải tự tìm cài mệt) như do KTV buil rom rồi.cách up rom mình thì có ở bài trên rồi đó.bạn nhớ down Microsoft ActiveSync 5.0 cài đặt vào pc trước rồi up rom nghe.hồi lâu khi sử dụng atom mình thích nhất là rom này,rom này máy có bộ nhớ trống khá nhìu giao diện cũng đẹp nữa http://pdaviet.net/showthread.php?t=31891

Chỉnh sửa cuối:

calvinklein87

http://www.myxda.com/xda-atom_rom_download.aspx (mình dow file do ve rui giải nén nó ra hình như zay ne...)

có phải mình dow cái này về ko?? sáng nay có mang ra tiệm kêu ngta up rom 5.0 lại nhưng ngta nói dòng atom này chỉ up rom lện thui chứ ko up rom ngược lại dc..sẽ bị die đó h phải làm sao??
tư vấn cho mình với

hiện tại mình cũng đang sử dụng bản rom giống bạn nhưng thấy hao pin lắm chừng 1ngay là hết ah ( vào wifi chừng 15ph là pin nóng kinh khủng lun)

với lại bộ nhớ hay bị đầy wa bắn blutool hok dc vào web 1 tí là bị đứng ah
vào internet xóa clear history... deletefile mới trống dc cỡ 2mb máy bạn giống zay ko? sao bên progam lại trống nh wa ta cái đó wet đinh diều j ??

bản này khi mình mở camera hay bị chơp chớp lắm..

có cách format nào để trở về win 5.0hok?? or lả cho nó sạch bong ko phải reset

khi kết nối voi máy tinh ở bản 4.5 thì mình phát hiện trong win có 3 bài hát cỡ 540k nhưng xóa ko dc kêu đã bị khóa vào windown của atom xóa cũng duoc lun...
h up lai ban rom nao thi ok.. pin dc nhiu hơn va bo nho trong nhiu

Chỉnh sửa cuối:

BraDo

http://www.myxda.com/xda-atom_rom_download.aspx
có phải mình dow cái này về ko?? sáng nay có mang ra tiệm kêu ngta up rom 5.0 lại nhưng ngta nói dòng atom này chỉ up rom lện thui chứ ko up rom ngược lại dc..sẽ bị die đó h phải làm sao??
tư vấn cho mình với
hiện tại mình cũng đang sử dụng bản rom giống bạn nhưng thấy hao pin lắm chừng 1ngay2 là hết ah
vào internet xóa clear history... deletefile mới trống dc cỡ 2mb máy bạn giống zay ko?
sao máy mình ko kết nối với máy tính dc zay phải có phấn mền nào ha ??? cho minh duong link dow nha
Làm gì có chuyện downgrade ROM từ 6.1 xuống 5 cho Atom lại dễ bị die:-? Có chăng là đang trong quá trình cài đặt cab bị sút ra hay cúp điện thì mới bị die thôi. Chắc ăn thì bạn nên up/down ROM qua thẻ nhớ thì sẽ an toàn hơn thôi. Bác SonBlack đã hướng rất chi tiết & dễ hiểu bên này, bạn tham khảo & đọc kỹ hướng dẫn là ok
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33301

calvinklein87

http://www.myxda.com/xda-atom_rom_download.aspx (mình dow file do ve rui giải nén nó ra hình như zay ne...)

tư vấn cho mình với

hiện tại mình cũng đang sử dụng bản rom giống bạn nhưng thấy hao pin lắm chừng 1ngay là hết ah ( vào wifi chừng 15ph là pin nóng kinh khủng lun)

vào internet xóa clear history... deletefile mới trống dc cỡ 2mb máy bạn giống zay ko? sao bên progam lại trống nh wa ta cái đó wet đinh diều j ??

bản này khi mình mở camera hay bị chơp chớp lắm..

có cách format nào để trở về win 5.0hok?? or lả cho nó sạch bong ko phải reset

khi kết nối voi máy tinh ở bản 4.5 thì mình phát hiện trong win có 3 bài hát cỡ 540k nhưng xóa ko dc kêu đã bị khóa vào windown của atom xóa cũng duoc lun...
h up lai ban rom nao thi ok.. pin dc nhiu hơn va bo nho trong nhiu

trả lời dùm cái trên nha
khi kết nối với pc thì nó lại sạc pin có cách nào tắtt đi hem???

http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=164476 ủa mấy cái này là sao và chỉnh như thế nào vậy cà ở chỗ nào trong o2atom zay

RAM là chữ viết tắt của Random Access Memory, bộ nhớ có thể đọc/ghi. RAM được chia làm 2 phần là Storage và Program:

- Storage: Là phần lưu trữ tất cả các chương trình phần mềm được cài vào máy. Bạn có thể hình dung Storage như là ổ cứng của máy tính với các chức năng gần như tương tự.

- Program: Là một phần bộ nhớ dành để tải và lưu tạm các chương trình. Các chương trình này sẽ bị xoá nếu bạn soft reset và khi Windows khởi động, program sẽ lại tiếp tục đảm nhận chức năng của mình.

Khi thực thi lệnh, Hệ điều hành tự động điều chỉnh giữa Storage và Program sao cho hợp lý. Tuy nhiên, nếu thích, bạn vẫn có thể tự điều chỉnh bằng cách vào Start/Settings/System/Memory rồi kéo thanh trượt sang phần bạn chọn.

Như đã nói, các chương trình được Program lưu trữ tạm sẽ bị mất khi bạn hard reset.
vì sao atom chỉ có 1 thanh như ở trên và ko kéo wa 1 bên dc zay?? de như zay stroger lại it mb wa lam j cung ko dc ?? có cách nào ko?>

Chỉnh sửa cuối:

phongvan1987

vấn đề của main atom

em mới đi sửa chân sạc con atom, sau khi sửa xong thì số imei ở trong máy khác với số ở trên thân.mà e không thay gì cả,cũng không up rom,vậy là sao ạ, có phải e bị đổi main ko?

phongvan1987

huhu, chắc là thế thật e vừa seach cái số imei thì nó báo của con HP iPAQ rw 6828.ko bít cái main của dòng này có ngon không nữa hixhix.

imleeu

Bạn cứ bình tĩnh, từng vấn đề một, Đừng hỏi rối như thế mọi người khó giúp bạn lắm.
Phần bộ nhớ Storage và program có thể thay đổi khi kéo thanh trượt chỉ dùng được trong Win2003 thôi, Đến WM05 trở lên thì không còn chuyện đó nữa.
Up ROM lên hay xuống không hề die máy gì cả. Chỉ trừ phi có lỗi kỹ thuật trong quá trình up thôi, người ta nói xạo bạn đấy! Bạn hãy bình tĩnh tìm đọc các thread về up Rom. Up bằng Máy tính cho dễ. Mình chưa bị die lần nào. Chỉ cần cáp chuẩn là được.
Phần mềm dọn rác có rất nhiều. Bạn cứ từ từ tìm đọc trong box softwares. Nếu bạn sử dụng Rom các bạn ở trên giới thiệu thì có sẵn luôn đấy.
Còn nếu về lại WM05 thì phải cài lại nhiều ứng dụng hơi mệt hơn một chút!
Thân!

thienly12333

trả lời dùm cái trên nha
khi kết nối với pc thì nó lại sạc pin có cách nào tắtt đi hem???

http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=164476 ủa mấy cái này là sao và chỉnh như thế nào vậy cà ở chỗ nào trong o2atom zay

RAM là chữ viết tắt của Random Access Memory, bộ nhớ có thể đọc/ghi. RAM được chia làm 2 phần là Storage và Program:

- Storage: Là phần lưu trữ tất cả các chương trình phần mềm được cài vào máy. Bạn có thể hình dung Storage như là ổ cứng của máy tính với các chức năng gần như tương tự.

- Program: Là một phần bộ nhớ dành để tải và lưu tạm các chương trình. Các chương trình này sẽ bị xoá nếu bạn soft reset và khi Windows khởi động, program sẽ lại tiếp tục đảm nhận chức năng của mình.

Khi thực thi lệnh, Hệ điều hành tự động điều chỉnh giữa Storage và Program sao cho hợp lý. Tuy nhiên, nếu thích, bạn vẫn có thể tự điều chỉnh bằng cách vào Start/Settings/System/Memory rồi kéo thanh trượt sang phần bạn chọn.

Như đã nói, các chương trình được Program lưu trữ tạm sẽ bị mất khi bạn hard reset.
vì sao atom chỉ có 1 thanh như ở trên và ko kéo wa 1 bên dc zay?? de như zay stroger lại it mb wa lam j cung ko dc ?? có cách nào ko?>

cái như bạn xem bên tinhte là phải cài thêm chương trình Registry(nếu cài explore sẽ có phần Registry lun).trước hết bạn cứ up lại win 5.0 đi đã,không sao đâu,atom dễ gì chết,hồi lâu mấy lân` up rom cũng bị rớt dây cáp ra mà gắn lại up tiếp vẫn đc ko sao cả!!!!nếu up lại rom 5.0 phải tìm và cài lại nhìu chương trình mệt lắm.bạn hard reset lại rồi sử dụng cho khỏe,bin atom xài lâu là nóng lên đúng rồi đó!!

thegoldfishvn

cóa ai gặp trường hợp giống e chưa? cái atom của e nghe nhạc bằng tai nghe thì phần nhạc nền nghe rất rõ. nhưng tiếng ca sĩ thì nghe nhỏ xíu xiu a. e đã thử chuẩn mp3 128kbit, 64 kbit, chuẩn wma, chuẩn wav. đều ko có kết quả. ( mặc dù e đã mua cái jack đổi ra 3.5. nhưng mà gắn vô loa thì nghe bình thường. còn gắn vô tai nghe thì nghe bình thường nhưng cả tiếng và nhạc rất nhỏ. e đi mua thêm một cái jack chuyển xịn, cắm vô, thì nghe tiếng to nhưng bị y chang cái tai nghe của nó. hic. ai bit vì sao chỉ giúp e với

calvinklein87

hỏi về pin năng lượng cao của o2atom

em mới sử dụng o2atom nên hok biết j nh các bác có thể cho em biêt bản rom nào là ít hao pin nhất ko?bộ nhớ trống nh nhất ko?

em tính mua pin năng lượng cao xài dc nhiều chứ e đang sài pin 1530mh nhưng cũng chỉ dc có 1 ngày là hết ah chán lắm vậy ở Biên Hỏa Đồng Nai hay ở sài gòn có chỗ nào bán loại pin này ko? hàng chất chứ đừng có la fake nha..cho em bếit giá lun nha...bác nào sdụng wa cho em biết ý kiến nha cho xem thử tấm hìnhn nhá

ps:mình gà đang tính up bản này http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=40476....mọi người cho biêt ý kiến nhé ??
pin sử dụng có dc nhiều hơn ko?
camera ko còn bị giựt giựt nữa chứ?
mình xài xda atom
đặc biệt là bộ nhớ sẽ ko bị tình trạng như zay chứ (mặc dù ko để gì trong mydcumone )vào web hay bắn blutoole đều báo ko đủ bộ nhớ
http://pdaviet.net/showthread.php?t=31891 mình đang dùng bộ room này nè vì thấy giao diện đẹp và mọi ng kêu chạy ngon nhưng sao mình thấy nó hao pin wa...và bộ nhớ storage chỉ có thế thui l;úc nào cũng báo bộ nhớ đầy hết camera thì chớp chớt hoài mà tối thui ah ?? ngày xưa đâu bị thế đâu h càng ngày camera càng xấu đi .....ko biết đổi wa roon này có lên dc 40mb như trong hình ko nữa??? và fix dc lỗi trên ko
mình thấy Giao diện bộ này rất đêp khi mình up wa room clean này có đổi dc giao dien giong như bản này ko ? có cái đồng hồ và các ứng dụng nằm ở ngoài cho mình dễ lựa chọn hay phải dùng PM nào nữa??có thì cho em xin lun nha

Chỉnh sửa cuối:

calvinklein87

máy em bị thêm tình trạng la ko hiu vì sao khi em nt or la ngta nt cho em em ko bjio nhận dc ngay ma phải nhá máy ngta 1 cái thì mới nhận dc tn ...còn ko thì ngta nhắn mãi cũng chẳng nhận dc j ?? ko biết là do mạng hay do bản rom nữa ?? thắc mắc wa

imleeu

máy em bị thêm tình trạng la ko hiu vì sao khi em nt or la ngta nt cho em em ko bjio nhận dc ngay ma phải nhá máy ngta 1 cái thì mới nhận dc tn ...còn ko thì ngta nhắn mãi cũng chẳng nhận dc j ?? ko biết là do mạng hay do bản rom nữa ?? thắc mắc wa

Nếu do mạng thì sau vài ngày sẽ hết thôi. Còn nếu do máy thì chắc bạn nên up bản Rom khác. Up những bản của anh Sơn rất chuẩn!

calvinklein87

thắc khi up về win 5.0 mong các bác giải thích dùm

mình đang dùng o2 atom sau khi từ win 6.5 mình up về win gốc win 5.0 thì máy khởi động or chọt vào nút reset để khởi động lại thì rất lâu cả 10phút thì mới vào dc...và khi mở camera thì bị đứng máy ko làm j dc hết bắt buộc phải chọt đít thì mới bình thường lại.....em đợi cả nữa tiếng cũng đứng im..

em muốn đưa ứng dụng và đồng hồ số to ra ngoài giống win 6.1 đó thì phải dùng những PM nào ...ae nào có danh sách những PM cần cóp cho o2 thì cho em xin đường link tải nha

dichthat

Cho e hỏi cái này tí

Sau khi e chạy "Device Software Update Utility.exe" thì kết nối giữ pc và axda atom bị mất kết nối, gỡ pin ra gắn vào lại, thử lại kết nối thì oke, nó vẫn kết nối tới pc một cách bình thường thông qua thằng WMD 6, nhưng chạy lại cái file "Device Software Update Utility.exe" thì y như củ mất kết nối, e thử đi thử lại 2 -3 lần kết quả cũng như trên. Xin các anh chỉ chỉ giúp e lổi này

Thanks
Have a good time