• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

truata3

Sắp chết vì không upgrade được cho con o2 atom .cứu giúp !!!!!!!!

Hix , em xin trình bày rõ về tình trạng của em:
Cái pc của em xài Vista , đã cài sysn đầy đủ .OK cái pc:-?
Cái O2 thì cũng xài ok không có vấn đề gì cả.:-?:D
Khi cắm vào PC thì nó vẫn nhận ra , copy và paste bình thường lun .
Em đã tải bản Rom 6.1 win professional , chạy cài đặt đúng y chang như hướng dẫn (em đã thử nhiều bản rom khác nhau) ,các bước cài đặt vẫn diễn ra bình thường cho đến phần Uprage thì bỗng dưng muốn khóc : Disconnet !!!!

cái PC không nhận ra điện thoại nữa ..hu hu em muốn đập nát banh xác con o2 này qua' , em mún đập lắm nhưng tiếc tiền nên mong anh em nhiệt tình giúp đỡ :((

nightghost

em thử remove cái chương trình...

em thử remove chương trình windows mobile divice center xong rùi cài lại xem!!
anh cũng xài win vista mà ko upgrade được. Hay em thử kết nối với 1 PC khác coi nếu nó nhận thì chắc chương trình đó bị lỗi còn không thì anh cũng đành pó tay :|

Khoa_ha

thnk huynh mong cac bac jup them de em thu coi
Đơn giản lắm do vista không có driver cho máy của bạn nên mới không up được đó. Bạn vào google gõ từ khóa up rom trên windows vista ra cả đống cho bạn cách làm đó. còn nếu không thì cài windows xp cắm máy vào và update binh thường. Còn trên win vista nếu không biết cách thì tớ có thể hướng dẫn nhưng tối mới có thể gửi driver cho bạn được vì giờ đang trên công ty không gửi được
nick yahoo: lk_hut2004

quang1111

Atom cần giúp đỡ về bootloader!

Em mới nhận của khách con Atom.Máy ở tình trạng mất nguồn.Em thử SR và HR đều ko đc.Cắm sạc thì hiện đèn led đỏ ở loa.Gắn pin vào thi đèn ở nút nghe gọi nháy lên 1 phát rồi thôi.Lúc đầu HR thì màn hình hiện lên Nút call và end.bấm 2 nút đó thì màn hình hiện lên 2 dòng chữ gì đó.Đợi 1 lúc ko đc em tháo pin ra.Sau vài giờ sạc pin,gỡ pin ra và gắn vào rồi chọt reset+power thì nó hiện lên màn hình màu xanh và có chữ O2.Đợi khoảng nữa tiếng thì thấy vẫn vậy nên em chọt reset lần nữa.Bây giờ cái màn hình đen thui,cắm sạc thì đèn led đỏ vẫn sáng.Nhưng ko thể vào bootloader hay SR và HR.Đã thử cách của bác Nugift(cách 2)Nhưng màn hình vẫn đen thui.rất mong anh em 4rum giúp đỡ.Cảm ơn anh em trước nhé.

nesta12h

em bị 1 lần giống bác này, lý do cự kỳ củ chuối là do lúc HR em lắp cục pin lởm vô, HR xong tưởng máy ngủm, vì màn hình đen thui, xong em tháo pin ra, dí cái nút chụp ảnh, lắp pin vô rồi chọt nút SR, chọn 1 rồi ok, khởi động lại máy là ok hết :D

quang1111

Nhưng mà bác hậu vệ kỳ cựu của AC ơi!Em bấm cái nút chụp ảnh gắn pin vào rùi chọt cái nút SR mà cái màn hình của nó cũng đen thui luôn.Kohieejn lên gì hết làm sao chọn 1 hay là 2?:((

THCN

Lúc trước mình cũng xài rom 20765 của Sonblack,khi lấy máy khác gọi vô thì lúc dc,lúc k,lúc thì treo máy lun. Mình đang xài bản rom 6.5 21500 mới up 4 ngày nay xài OK k bị lỗi nữa.

minhthi

mình đã khắc phục được rồi.hôm trước up bản ROM 6.5 21500 của bác Khoa Ha( radio RS00013) vẫn k được.
mình vẫn dùng bản ROM 20765 của bác SƠn nhưng thay radio RS 00052 bằng radio khác thì ok.sóng rất tốt
bạn nào có nhu cầu tải bản radio mới thì vào link này nhé
http://www.mediafire.com/?xhyddgxxdxd
nó cũng là RS00013 nhưng khác là radio của thằng HP 6815
xem thêm chi tiết tại đây nhé
http://soft4vn.net/forum/showthread.php?t=5584

anhkhoa04

chỉ cách unhide ext rom của atom

Bác nào có fầm mềm unlock và unhide cái ext rom của com atom cho mình xin với, con của mình bị lỗi ext up rom đến 6% là đứng, mình up lại os thì ok nhưng ko xài được camera, mình muốn vào ext rom xóa hết các chương trình và uo rom lại. Mong bác nào có cho mình xin nha! thanks

oxtopirok

Cách sử dụng phần mềm OLA 3.5 trên ATOM?

em đang xài con ATOM . trong khi tụi bạn em nó chụp hình ( trên ola) rần rần . thì máy em lại không chụp hình được . bác nào xài ola giúp em với

hienpkt

Con ATOM không có chức năng tắt song,wifi và gprs

Các bác oi!!!! Em mới mua con ATOM cũ máy móc thì có vẻ tốt nhưng chỉ mỗi tội thiếu một chức năng là không tắt được GPRS,wifi và sóng điện thoại,em đã reset, hard reset và up bản rom khác cũng không có chức năng tắt sóng,gprs hay wifi, khi ấn vào biểu tượng cột sóng thi nó ra màn hình trắng trơn không, như các máy khác thì no sẽ hiện ra các lựa chọn để mình dùng hay không dùng chức năng như phon,wifi,gprs, máy của em thi không có gì, kể cả up rom khác vẫn vậy. Cho em hỏi hiện tượng trên là do phần cứng hay phần mềm vậy các huynh????trả lời giúp đệ gấp, không thì máy đệ cứ tự vào wifi tốn pin quá, nếu không muốn và wifi thi phải reset lại máy, cứ như thế thì máy đệ hỏng mất.....

forever1080

Máy bạn đang dùng hệ điều hành nào vậy? Thử up lại một bản rom gốc W5 xem sao nhé, chắc do lỗi Rom thui trước đây tui cũng đã bị như vậy nhưng up lại dùng một times rùi up bản nào mình thích là OK thui chắc không phải do máy đâu. Cứ thử đi nhé có gì hồi âm lại nha!

hienpkt

mình đang dùng wm6 sau đó up wm6.1 vẫn vậy.Mình chưa up wm5 gốc của máy nên chưa biết có được không

boeing

Các bác oi!!!! Em mới mua con ATOM cũ máy móc thì có vẻ tốt nhưng chỉ mỗi tội thiếu một chức năng là không tắt được GPRS,wifi và sóng điện thoại,em đã reset, hard reset và up bản rom khác cũng không có chức năng tắt sóng,gprs hay wifi, khi ấn vào biểu tượng cột sóng thi nó ra màn hình trắng trơn không, như các máy khác thì no sẽ hiện ra các lựa chọn để mình dùng hay không dùng chức năng như phon,wifi,gprs, máy của em thi không có gì, kể cả up rom khác vẫn vậy. Cho em hỏi hiện tượng trên là do phần cứng hay phần mềm vậy các huynh????trả lời giúp đệ gấp, không thì máy đệ cứ tự vào wifi tốn pin quá, nếu không muốn và wifi thi phải reset lại máy, cứ như thế thì máy đệ hỏng mất.....

Bạn xem chính xác máy của bạn là ATOM gì rồi kiếm bản rom chính xác cho nó để up. Có thể kiếm ROM gốc up để test, sau đó nếu tốt thì có thể up tiếp các bản ROM sau. Chúc bạn may mắn.

nguyentrunghdc

Bạn thử up bản ROM gốc của nó xem. Mình nghĩ với lỗi này là do ROM thôi.
Cái này e cũng ko rõ là bị gì nữa e cũng dùng Atom 3 năm nay rùi.tat cả ngon hết.chỉ có mỗi ra nắng là nó bị rung thôi.ko biet khắc phục kiểu gì

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cái này e cũng ko rõ là bị gì nữa e cũng dùng Atom 3 năm nay rùi.tat cả ngon hết.chỉ có mỗi ra nắng là nó bị rung thôi.ko biet khắc phục kiểu gì

Up rom gốc mà vẫn không hết kết luận cuối cùng do phần cứng thôi bạn ah...

lokientdm

mình mới mua lại con O2 xda atom nên không hiểu về nó lắm. Hiện tại máy của mình không đọc được các file có định dạng FLV. vừa rồi có đọc qua các comment về việc uprom nhưng không hiểu tác dụng của việc này ntn. các bác giảng giải cho em sáng ra với.

boeing

Bạn chịu khó dạo quanh các topic về O2 trên diễn đàn này có lẽ sẽ có thêm nhiều khiến thức đó. Lúc mới mua máy mình cũng thế. Còn up ROM là cài lại hệ điều hành của máy, giống như cài đặt lại máy tính. Muốn đọc file FLV thì bạn phải kiếm chương trình phù hợp cài vào mới đọc được.
Have fun.