• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

khanhtoac

o2 atom đưa bin vào không lên

em có con o2 atom bỏ bin vào không lên nguồn được,mà đưa vào máy cấp nguồn thì lên,các anh cho em hỏi có phải bi hư bin ko,mà em đã kich bin lên 5v rồi mà vẩn ko lên được

VOHUULOC

cac bac cho em hoi.em cai bang 6.5 con atom cua em pin su dung dc nua ngay.ko bit cac bac co bi vay ko?hay la bin bi chai.neu chai.co bac nao bit o tp.mua bin o dau ko?gia bao nhiu.chi gium em voi.thank nhiu.

mystyle

Atom tự động ở Sim Toolkit

không rõ vì sao nhưng đt của mình thường xuyên tự động mở "Sim Toolkit "

sim mình đang dùng là loại supersim của mobifone

có thể giúp mình khắc phục được ko,vì nếu ko để ý mà tắt SimToolkit đi thì đèn màn hình sẽ để hoài như vậy,rất mau hết pin :(

lenhutminh

THay pin Cmos cho Atom

Con Atom của mình mỗi lầm tháo pin ra là mất gờ, mình tháo máy ra thấy có 1 cục pin tí xíu hàng dình cô main, với mỏ hàn cùi mình không dám tháo nó ra nhưng cục pin nì đã chuyển màu xanh và đã hết 0vol khi do = VOM, có ai có kinh nghiệm thay con pin này chưa và cho mình hỏi ở đâu bàn loại pin này và làm sau gắn cục pin vào 1 cái pass của main rồi hàn cứng nó lại, vì pin chỉ chịu được rất thấp, mình hàn là nó die ngay, pin nì nhỏ hơn cả pin dồng hồ mà chẳn biết là 3V hay 1.5V hay là pin sạc 1.4V hoạt 2.8V ....

ThaiChienvn

Em đang sở hữu một Atom mà em không biết làm thế nào để nhận biết nó thuộc dòng họ nào?!

AnhPheCT

Kiểm tra bằng cách nhìn vỏ hộp, máy. Kiểm tra thông tin Máy.... Ko đc thì Kiểm tra IMEI thôi!!!

maradona

Hỏi về âm thanh sau khi up rom WM6.1 kumara?

Xin cho em hỏi,trước đây em xài bản rom 6.5 của Khoa Hà design thì khi nhận cuộc gọi loa trong nghe rất lớn,còn khi nghe nhạc thì loa ngoài cũng lớn âm thanh rõ,nhưng do máy chạy chậm nên em up lai rom 6.1 của kamura thì khi nghe gọi âm thanh nhỏ hơn,còn mỗi khinghe nhạc loa ngoài thì âm thanh nhỏ hơn trước và tiếng nghe vang vang như trong phòng kín nghe kỳ lắm thêm nữa là bị rè hơn trước tiếng di đằng tiếng mà nhạc đi đằng nhạc ko biết là bị gì?Có phải do bản rom ko?em xài atom pure,xin các anh chỉ giúp em xin chân thành cảm ơn ạ

hobach9x

cái này do bản room bác ạ.e cũng đã dùng qua bản room của bác Khoa vs Sonblack,cũng k để ý lắm cái vụ âm thanh lớn hay nhỏ nữa nhưng atom loa khá rè vs nhỏ

teo1985

Atom không gọi không phát nhạc được

Atom của mình khi gắn tai nghe tháo ra thì gọi cho máy khác thì không nghe đỗ chuông, phát nhạc cũng không được nhưng lấy máy khác gọi vô thì nó phát nhạc. Gọi và nghe nhạc qua tai nghe thì được không biết phải làm sao

maradona

atom nghe nhạc chỉ nghe tiếng ko nghe lời hát

Xin cho em hỏi âm thanh của atom,trước đây em dùng bản 6.5 của bác KhoaHà sau đó em up lại bản 6.1 Kumara nhưng giữa chừng bị disconected nên đem ra tiệm up lại,nhưng từ khi mang về thì khi mở nhạc loa ngoài chỉ nghe tiếng nhạc to nhưng rè hơn trước, còn tiếng ca sĩ hát thì rất nhỏ hầu như ko nghe thấy và nghe như băng catsét bị nhão ấy ko nghe được gì cả.Xin cho em hỏi như thế là bị hư gì?nghe tai phone thì good.Có phải hư loa ko anh hay bị hư phần cứng,có thể chỉ giúp em chỗ sửa ko?em ở TpHCM,thanks::-??

maradona

âm thanh của loa ngoài atom pure?

cho em hỏi con atom pure của em tự nhiên nghe nhạc loa ngoài bị giống như băng catset bị nhão vậy,chỉ nghe tiếng nhạc chứ ko nghe tiếng ca sĩ hát,nếu có nghe tiếng ca sĩ hát thì rất nhỏ và nhão nhẹt hà?Xin làm ơn cho em hỏi đó là do phần cứng hay phần mềm vậy?em đã up thử bản 6.1kumara và rom gốc 5.0 của seeo2 nhưng vẫn vậy.Nếu nghe bằng ear phone thì good làm ơn giúp em với.Trước đây khi xài bản rom 6.5của Khoa Hà thì bình thường nhưng từ khi up lại 6.1kumara thì bị như thế

maradona

em là thân phận con gái nhưng thích đua đòi nên có phần chưa hiểu nhiều về phần cứng phần mềm cho O2 nên cần sự giúp đỡ của mọi người hichic,em muốn nghe nhạc nhưng ko biết phải sửa lỗi này như thế nào đây

AnhPheCT

Xin mọi người làm ơn giúp em chuyện này với hu hu

em là thân phận con gái nhưng thích đua đòi nên có phần chưa hiểu nhiều về phần cứng phần mềm cho O2 nên cần sự giúp đỡ của mọi người hichic,em muốn nghe nhạc nhưng ko biết phải sửa lỗi này như thế nào đây

Bạn nên vệ sinh cái loa, máy!! (Nếu tự mở máy được), hoặc thuê Thợ "full test" hộ!! Nếu nghe bằng Headphone ok thì Loa ngoài có vấn đề!! Bạn Up Rom khác vẫn bị, hoặc HR vẫn bị thì ko liên quan đến soft, mà vấn đề phần cứng, Loa....!! Chúc may mắn!!

maradona

cám ơn bạn đã trả lời mình.hôm qua mình đã tháo ra và vệ sinh máy rồi,sau đó ráp lại ok nhưng vẫn bị.hichic

marionnet

Ko hiu sao máy mình trong setting ko có phần button lock, mỗi lần mình mún bật màn hình là fai nhấn phím nguồn, vì các button khác bị khóa hết rồi. Mà dùng như vậy woai thi mình sợ phím nguồn sẽ hư mất. Máy này mình mua hàng xài lại. Có ai bị jong mình ko, chỉ mình với, hay là có cách nào hoặc phần mềm nào giúp mở lại các button ko? Mong pà con cô bác xa gần giúp đỡ...:(