• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

thanhcakt

pro nào có thể giúp mìh đc không?
mình sài atom pure dùng wm6.5 của khoa ha, mới mua đc cục pin mà khi bỏ vào sài thì máy không thể rung đc nữa bỏ cục pin củ vào thì lại rung đc. còn nữa pin lúc nào cũng 100% thì làm sao?:-/ xin chỉ giáo dùm

hobach9x

Chíp của atom

e được thằng bạn bán lại cho con atom pure.e đã dùng dc 2 tháng.chất lượng thì k có j phàn nàn cả.tiền nào của nấy nhưng e có thắc mắc là tại sao con autom của em nó lại là chíp Armv4i trong khí đó e xem trên web thì chíp của atom là chíp intel.Giữa 2 loại chip này có j khác nhau.Cái nào tốt hơn cái nào???

ThaiChienvn

e được thằng bạn bán lại cho con atom pure.e đã dùng dc 2 tháng.chất lượng thì k có j phàn nàn cả.tiền nào của nấy nhưng e có thắc mắc là tại sao con autom của em nó lại là chíp Armv4i trong khí đó e xem trên web thì chíp của atom là chíp intel.Giữa 2 loại chip này có j khác nhau.Cái nào tốt hơn cái nào???
Chắc ,máy của bạn mua bị thằng bạn nó dụ rồi. Chắc nó câu rồi bạn ah chứ không phải Atom pure đâu.!

nguyenthuanbg_pv

Con Atom của mình cứ thỉnh thoảng lại tắt nguồn, khởi động lại, mặc dù pin vẫn còn nhiều (>80%). Không biết nguyên nhân tại sao vậy nữa :-? pác nào biết chỉ dùm với, Thanks. Có phải do phần cứng? chắc là không phải tại Rom rồi, vì mình đã Up lại Rom :|.

AnhPheCT

Con Atom của mình cứ thỉnh thoảng lại tắt nguồn, khởi động lại, mặc dù pin vẫn còn nhiều (>80%). Không biết nguyên nhân tại sao vậy nữa :-? pác nào biết chỉ dùm với, Thanks. Có phải do phần cứng? chắc là không phải tại Rom rồi, vì mình đã Up lại Rom :|.
Nếu Up lại Rom vẫn còn tự Reset là do máy rồi!! Vệ sinh máy đi Pro!! Có thể chạm nút Reset rồi đó!

ThaiChienvn

Có thể pin của bạn bị trai rồi.!
Hoặc khi sạc pin bạn sạc không đầy rồi sử dụng nó cứ như vậy cũng làm cho nó bị như vậy đó, mặc dù pin còn 60<<<<20% nó vẫn tắt đi.Cũng có khả năng bạn dùng nhiều chương trình một lúc nó cũng tắt luôn Vì nguồn pin bạn sử dụng vậy không ổn định rồi.
Lời khuyên của mình chỉ là: bạn hãy dùng thật sự hết pin hãy sạc cho nó, và khi sạc rồi phải sạc cho đầy. Còn giờ máy bạn bị vậy thì tháo hẳn pin ra lắp lại sạc cho thật đầy đã %> rồi mở lên chạy MP3 để mức Volume khoảng 10 đến 20 % cứ để vậy cho nó chạy đến khi hết pin thì thôi. Nhớ hủy Đk GPRS đi tránh trường hợp nó chạy ngầm. Làm một hai lần cho nó nha bạn.?@
Chúc bạn may nắm..!

hobach9x

Chắc ,máy của bạn mua bị thằng bạn nó dụ rồi. Chắc nó câu rồi bạn ah chứ không phải Atom pure đâu.!
trước khi mua mình đã test thử.wifi,bluetooth,gprs.mình cũng đã up bản room 6.1 của bác sonblack.Máy vẫn còn nguyên tem void,ime trùng luôn
mình cũng không hiểu tại sao lại thế nữa.pro nào giúp e với

nguyenthuanbg_pv

Nếu Up lại Rom vẫn còn tự Reset là do máy rồi!! Vệ sinh máy đi Pro!! Có thể chạm nút Reset rồi đó!

Có thể pin của bạn bị trai rồi.!
Hoặc khi sạc pin bạn sạc không đầy rồi sử dụng nó cứ như vậy cũng làm cho nó bị như vậy đó, mặc dù pin còn 60<<<<20% nó vẫn tắt đi.Cũng có khả năng bạn dùng nhiều chương trình một lúc nó cũng tắt luôn Vì nguồn pin bạn sử dụng vậy không ổn định rồi.
Lời khuyên của mình chỉ là: bạn hãy dùng thật sự hết pin hãy sạc cho nó, và khi sạc rồi phải sạc cho đầy. Còn giờ máy bạn bị vậy thì tháo hẳn pin ra lắp lại sạc cho thật đầy đã %> rồi mở lên chạy MP3 để mức Volume khoảng 10 đến 20 % cứ để vậy cho nó chạy đến khi hết pin thì thôi. Nhớ hủy Đk GPRS đi tránh trường hợp nó chạy ngầm. Làm một hai lần cho nó nha bạn.?@
Chúc bạn may nắm..!
Cảm ơn 2 pác anhphe076ThaiChien2002 :). Mình sẽ thử xem sao:
1. Vệ sinh và kiểm tra lại con Atom
2. Nếu vẫn không giải quyết được vấn đề thì tốt hơn là mua 1 cục pin mới thôi, pin này có lẽ kém rồi :-?.
Mà có pin dung lượng cao cho Atom bán không các pác? Cho mình xin một cái địa chỉ đáng tin cậy nào, Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

hop_shock

Atom mất chế độ rung vài ngày sau lại bình thường

Em có con Atom , mấy tháng trước bị mất rung nhưng qua mấy ngày lại bình thường rồi sài dc 1 hay 2 tháng lại bị mất rung mấy ngày rồi lại hết rốii giờ lại bị nữa mà vẫn chưa thấy rung lại . Lần đầu bị mình sài ROM gốc lần thứ 2 mình sài ROM 6.1 còn lần này sài ROM 6.5 , có Pro nào gặp như vậy giúp em với .

Chỉnh sửa cuối:
Theo như mình biết thì tất cả các bản ROM đều test Rung rất kỹ, vì vậy phần lớn nguyên nhân mất rung là do motor rung có vấn đề. Có thể do tiếp xúc kém, hoặc motor bị hư. Bạn thử bung máy ra và bẻ 2 chân của motor lên cao xem có được không? Còn không thì mua motor thay luôn giá cũng khá rẻ , chỉ chừng 20000 dồng thôi. Chúc bạn sớm khắc phục được

hop_shock

Cám ơn bạn rất nhiều nhưng sau khi mình viết bài này lên chừng khoảng 10 phút thì máy mình lại rung lại rồi pó tay nó luôn , nhưng ý bạn nói thì mình nghĩ cũng đúng . Vì khi mình test lúc bi mất rung thì chỉ nghe tiếng rè rè rồi im luôn chắc bị motor rồi .

knmh2005

Mình cũng bị như vậy nè! Nhưng máy của mình bị nặng hơn!giờ ko có run luôn!Botay.com!Mình cũng thử mua cục rung khác nhưng không ăn thua!Ai có cách nào khắc phục thì chỉ giúp, xin cảm ơn

nonamedevil

XDA Atom bị hư phone cần tư vấn .

Máy của mình bị hư phone . Khi gọi thì nói đầu dây bên kia không hề nghe gì hết . Nhưng lúc ghi âm thì vẫn nghe bình thường . Không biết nó bị hư phone gì vậy ai biết tư vấn giùm . Đã up lại ROM chuẩn thì vẫn vậy . Chắc là hư phần cứng . Cho mình hỏi muốn thay thì ở đâu làm nhanh và uy tín . Cám ơn các bro trước :)

mapbuidoi

Bạn xem lại các vấn đề sau:

- Bạn gắn dây phone vào nghe gọi thử xem.
- Bạn mở loa ngoài xem có nói chuyện bình thường không.
- Nếu cả 2 biện pháp trên Ok thì có nghĩa MIC dưới bị hư
- Thường thì Atom có 2 MIC, 1 ở ngay cái lỗ nghe bên trên để đàm thoại bằng chế độ handphone. 1 ở dưới ngay lỗ phone để dùng chế độ bình thường.

nowich

Giúp em con Atom với :((

Con máy của em sau khi up lai Room giờ nó báo Imei + Radio :Not Ready giờ nó không khác gì cái máy nghe nhạc không gọi được ai biết xin chỉ bảo em.

minhthi

bác vào chế độ Bootloader để up ROM lại với tùy chọn ALL nhé.có thể do Up từ thẻ nên không up Radio được
còn ROm thì nên sài bản WM 6.1 2O765 của anh SONBLACK

nonamedevil

Đã test rồi cái Atom nói đầu dây bên kia không nghe được gì hết. Chắc là hư mic gọi phone rồi. Ai biết chỗ nào sửa uy tín và chất lượng không tư vấn giùm mình với. Cám ơn các bro :)

minhthi

Xin phần mềm Large StartMenu cho Atom

các bạn cho mình xin phần mềm ENlarge startmenu cho Atomđươc k?
lúc trước sài bản ROM của bác SƠN được tích hợp sẵn.nay chuyển qua ROM Clean của ceez thì cài vào nó không được
thanks nhìu

hailuahocit

O2 Atom bị treo khi mở camera

Mình vừa up bản rom mới nhất của SONBLACK lúc đầu tiên khởi động thì nó mở dc nhưng giật và cái mành hình thì bị quay ngược lại(nhưng chụp hình thì hình vẫn save bình thường không bị ngược) mình reset máy lại thì cứ mở camera là máy bị treo. vấn đền của mình là gì vậy và cách giả quyết thế nào xin mọi người chỉ giúp. nếu có đi sửa chữa o2 thì đi sữa chổ nào (mình ở Q3 HCM) mọi người tư vấn giúp thank all:-/

minhthi

do thiểu RAM
bạn tắt Manila2D đi là ok
hoặc nên Up lại bản clean
ví dụ bản của Ceez 1413