• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

hailuahocit

thank minhthi nhưng mình không biết tắt cái đó thế nào bạn có thể hướng dẫn giùm mình được không. mình uprom vì cái giao điện của nó wa đẹp. còn những tính năng khác hầu như ko dùng tới. hong biết có bản rom nào như vậy không
cũng mới dùng loại dt này thôi nên chưa biết gì. nếu mình sài rom góc rồi làm cái giao điện như thế thì có tốt hơn không và cách làm thế nào nhỉ?

minhthi

vậy thì tạm thời cứ để bản ROM của anh SON mà chọt mày mò cho am hiểu thêm đã bạn
còn muốn tắt thì vào Setting/today/item bỏ chọn Manila đi thôi.đơn giản
Ram sẽ dư lên rất nhiều đấy bạn

TheZeus9x

Theo mình nếu dùng O2 Atom thì dùng Rom của Khoa Hà(mình đã rất kiên trì chờ đợi và bây h nói thật là rất tuyệt). Bạn up thử bản mới nhất 23009 xem như thế nào. Nếu vẫn bị như thế thì bạn up bản 21806 là ok(mình ngĩ vậy).Nếu có vấn đề j có thế gửi wa email hoặc pm trực típ 0978283457

dieptit

Làm mới các phím bấm cho máy Atom

Em mua con Atom cũ hình thức xấu quá, các phím bấn dưới màn hình và các phím bên hông rỉ hết rồi. Có cách nào làm mới nó lên như máy mới được k các bác?
Xin lỗi BQT . Bác Mod nào đọc topic thì sửa giùm em tiêu đề là : Có cách nào Làm mới các phím bấm cho máy Atom? với nhé :p

dieptit

Nhờ các bác cấp cứu con Atom dở chứng mất âm thanh

Em dùng tai nghe nghe nhạc rồi rút ra. Từ đó nó mất tiếng luôn. Không nghe nhạc bằng loa ngoài được. Loa thoại cũng im re. Em đọc trên 4rum dùng thử 2 cách : Vệ sinh lỗ cắm tai nghe bằng cồn 90 độ và bằng nước vệ sinh laptop nhưng đều không được.
Các bác cho em hỏi còn cách nào để cho nó có âm thanh trở lại không ạ? Trường hợp ra hàng thì có hết nhiều tiền k ạ?

binlaxanh

Xin bản Atom tiếng việt

Chào các bác, em mới vừa gia nhập diễn đàn, tình hình là có con O2 XDA Atom, đang xài bản WM6.5 thấy hao pin quá, với lại tiếng anh nên khó tìm hiểu, xin hỏi các bác nào có bản tiếng việt (6.1 hay đại loai 6x cũng được) hoặc bản nào ít hao pin 1 chút thì share cho em với. Em cám ơn nhiều. Xin mod đừng óa nếu post sai chủ đề. Thanks.:-?

minhthi

sài O2 mà sài tiếng Việt thì còn gì hay nữa đâu bạn.bạn qua bên phần ứng dụng Việt có Vietlip cài thử vô-còn nhiều lỗi lắm và chỉ hỗ trợ cho WM 6.1
còn ROM thì nên dùng bản WM 6.1 của Ceez 1413-chạy nhanh và nhẹ hoặc bản ROM 2o765 của Bro SONBLACK là ok nhất

hailuahocit

Thank bạn hổm rài bạn6 wa không có time. để thứ bảy này rảnh ngồi chọt chơi. up thử hehe cái này có nhiều cái hay phết. kiếm thêm 1-2 cái game đánh cco72 bỏ vào mới được. ah mà ở SG chổ nào chuyên sửa và bán linh kiện cho o2 nhỉ. hôm trước làm cục pin đi mãi mà không thấy lấy đại 1 cục made china mà 120k chắc là bị chém hả máy bác.

dunghl

O2 atom

Các bác cho em hỏi ở gia vũ nó rao bán em này brandnew giá 4t2 liệu có đúng là hàng brandnew ko hay dựng lại ah?

myhanh1989

sao bạn phải úp lại rom gốc vậy, bị lỗi j à. Hiện nay có nhiều bản rom mới lém đấy!

emam55

Rất quan trọng đối với sake của pin

Tôi có một vấn đề, pin đã không kết thúc một cách nhanh chóng để ngồi trên văn bản của 70% và đóng cửa các pin điện thoại sau khi một bản ghi đã được vận hành hoàn toàn thay đổi pin và cùng một vấn đề xin vui lòng giúp đỡ

Sonblack

Super V.I.P
I know you are not a Vietnamese, so you can post in English. If I can with my knowledge I will help you!
I can't understand your post in Vietnamese which it's supported to translate by Google Translator! :D
Thank you!

emam55

Thank you very much, I'm not the systemic problems of Vietnamese atom puer battery ends quickly and close the device changed the battery and still the same problem re-operation and the battery ends and the heat

kytaro_matsuri

Máy không tắt nguồn được!!!!

Máy của em không tắt nguồn được làm sao đây máy bro giúp em với. Em mới chuyển sang sử dụng PDA cần 1 ebook để nghiên cứu, mấy bro cho em xin cái link để down nha. Thx các bro nhiều

mapbuidoi

Xin thông báo với bạn rằng Họ hàng nhà Atom không tắt nguồn được trừ Atom Life ra thôi

dieptit

Mình hỏi tí là : Hãng có làm Rom win6 và win 6.1 cho Atom k ? Bạn nào có link down cho mình xin với