• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HP iPAQ

PhamQuang

Manager
Chào tất cả các bạn ,tôi có điện thoại HP IPAQ 612 c hiện tại đã chết 1 năm nay không thể hoạt động được ,mỗi khi khởi động trên màn hình hiện màu trắng ,và có 1 dấu + hiện trên màn hình,màn hình có dòng chữ bằng tiếng Nga ,dich là ,hãy thao tác gọn gàng và cẩn thận màn hình đang cài đặt các ứng dụng ,trước đây có lần cũng xảy ra hiện tượng này ,thì tôi cứ dùng bút ấn vào dấu + sau đó 1 thời gian ,thì máy tự khởi động lại toàn bộ ,nhưng hiện tại giờ thì có ngồi ấn cho dấu + chạy xung quanh màn hình cả ngày cũng không được ,tôi không biết vì sao khắc phục được lỗi này .Mong các bạn nào biết cách sử lý xin chỉ giúp tôi ,xin chân thành cảm ơn nhiều ,E-mail: master_duhocnga@yahoo.com

Trạng thái dấu cộng đó là trạng thái máy bị Hard Reset lại đấy bạn ạ. Trước đây khi máy còn mới thì bạn nhấn dấu (+) vài lần là được, bây giờ máy đã cũ, cảm ứng màn hình đã liệt cho nên bạn khó thực hiện được là điều dễ hiểu thôi.
Tuy nhiên nếu kiên trì thì tắt máy đi, bật lại và thực hiện nhấn dấu (+) chính xác và dứt khoát may ra vẫn có thể được.
Việc sửa cái cảm ứng đã bị "già liệt" này thật sự theo tôi là không đáng giá bởi có lẽ cảm ứng cho con này chắc cũng đã rất hiếm và nếu có thì tiền thay cảm ứng cùng công thay có lẽ sẽ đắt hơn cả máy đấy. :D