• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC HERMES

thanhcong27

vấn đề thế này các bác ạ , bỗng một ngày đẹp trời em lôi con ppc của em ra chụp ảnh thằng con thế nào mà màn hình mờ tịt , các chức năng của máy ảnh vẫn làm việc bình thường nhưng mà ảnh thì mờ , mờ lắm, như là nhìn trong một đám khói . Em chỉnh mọi thông số up lại rom nhưng không đc , các chức năng của máy vẫn chạy bình thường , bác nào biết tại sao không ạ

bạn nhìn ảnh đẹp, nhưng khi chụp thì lại mờ, hay là mờ tịt ngay từ đầu, nếu mờ ngay từ đầu thì chắc do bụi quá để lâu nên tháo ra vệ sinh lại camera là được,

hongphuc1983

bạn nhìn ảnh đẹp, nhưng khi chụp thì lại mờ, hay là mờ tịt ngay từ đầu, nếu mờ ngay từ đầu thì chắc do bụi quá để lâu nên tháo ra vệ sinh lại camera là được,

mờ tịt ngay từ đầu bác ạ , nó cứ mờ dần mờ dần :( bác có thể chỉ cho em cách tháo đc ko ạ có phức tạp lắm không ạ
:(

vnanhvn

mờ tịt ngay từ đầu bác ạ , nó cứ mờ dần mờ dần :( bác có thể chỉ cho em cách tháo đc ko ạ có phức tạp lắm không ạ
:(

Bạn thử gạt cái cần phía ống kính chụp hình chưa? Bạn kiểm tra kĩ cái đó nhé, có lẽ lâu ngày không dùng nó bị ố và trờn đấy!:-?

vnanhvn

Các mem cho em hỏi chút, khi em đã bật blut( tích cả vào phần "make this device ..." ) và bean rồi mà máy khác chỉ nhận diện được máy em mà không gửi được đến máy em các file, còn máy em gửi đi vẫn ok ạ?

Các bác giúp em với nhé!

thanhcong27

Các mem cho em hỏi chút, khi em đã bật blut( tích cả vào phần "make this device ..." ) và bean rồi mà máy khác chỉ nhận diện được máy em mà không gửi được đến máy em các file, còn máy em gửi đi vẫn ok ạ?

Các bác giúp em với nhé!
sử dụng chức năng ghép thiết bị nhé

vudongan

hỏi lại lần nữa..!!!!
máy em của em thông số:spl-1.Olipro. Rom version PDACorner.V11+.
Radio 1.16.00.00
Protocol version 32.53.7018.01H
thôi thì bác giúp cho em biết nên cài bản rom nào thi tốt cho dòng máy của em,em đọc cứ hoa cả mắt và cuối cùng chẳng hiểu gì,có phải up rom xong mới cài được các phần khác không, hay cứ để vậy cài vào thẳng luôn,bác thông cảm nếu có hỏi ngu xin cười thoải mái.chúc bác khỏe
rất mong được sự quan tâm trả lời của các bác

thanhcong27

hỏi lại lần nữa..!!!!
máy em của em thông số:spl-1.Olipro. Rom version PDACorner.V11+.
Radio 1.16.00.00
Protocol version 32.53.7018.01H
thôi thì bác giúp cho em biết nên cài bản rom nào thi tốt cho dòng máy của em,em đọc cứ hoa cả mắt và cuối cùng chẳng hiểu gì,có phải up rom xong mới cài được các phần khác không, hay cứ để vậy cài vào thẳng luôn,bác thông cảm nếu có hỏi ngu xin cười thoải mái.chúc bác khỏe
rất mong được sự quan tâm trả lời của các bác

SPL-1.0 olipro hay 1.? nếu 1.0 thì hơi thấp, bạn có thể dowload tool hard SPL v9 về up luôn lên SPL 2.60 olipro, nếu máy đã là supperCID thì chọn bản rom mà bạn thích về và tiến hành up rom thôi. trên diễn đàn đã hưỡng dẫn rất tỉ mỉ rồi nhé, bạn cứ làm theo là ok. còn về bản rom nếu muốn cài thêm ứng dụng thì bản rom bạn đang dùng cũng cài được, còn muốn up lên rom khác thì up xong mới cài, nhớ sao lưu dữ liệu trước khi up rom, chúc bạn thành công, cần gì pm cho mình

lengha

không biết đề tài này cũ chưa!
nhưng tôi vẫn xin gửi tới cách dùng khóa lock trong WM6
vào windows bằng explorer
tìm đến file: DevicelockCPA.cpl..(các bạn phải cài Device lock nhé)
click chọn nó sẽ hiển thị ra bảng cho ta chọn các chức năng khóa máy.
+lock on wake
+suspend Device
+Blank Screen
+Easy Unlock (có thêm Rung khi mở khóa)
ngoài ra còn có chức năng chọn chương trình để chạy sau khi khóa
các bạn tìm hiểu thêm nhé
chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

Các bác giúp em với nhé!

Để nhận file từ máy khác, bạn phải vào Setting/Connections/Beam/Receive all incoming beams. Khi đó mới có thể nhận file!

thanhcong27

không biết đề tài này cũ chưa!
nhưng tôi vẫn xin gửi tới cách dùng khóa lock trong WM
vào windows bằng explorer
tìm đến file: DevicelockCPA.cpl
click chọn nó sẽ hiển thị ra bảng cho ta chọn các chức năng khóa máy.
+lock on wake
+suspend Device
+Blank Screen
+Easy Unlock (có thêm Rung khi mở khóa)
ngoài ra còn có chức năng chọn chương trình để chạy sau khi khóa
ảnh sẽ post sau
http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=143540&stc=1&d=1253096474
http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=143541&stc=1&d=1253096474
http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=143542&stc=1&d=1253096474

kiểm tra lại ảnh nhé vì không có đường kink trên !

lengha

không biết các bạn có chú ý virus trong ROM không, bởi trong một số ROM (nhất là ROM từ forum_XDA)
Bình thường khi chúng ta dowload ROM về cài thi không phát hiện ra con virus ẩn mình trong ROM(kể cả khi ta đã quét virus). trừ khi các bạn Dump Rom ra sẽ phát hiện nó ngay(đấy là một số ROM thôi nhé),còn các bản ROM của PDAviet cookrom thì chưa có.
chú ý:khi cài những ROM chứa virus thì máy chạy hay có vấn đề...
khi chạy lại UPROM hay bị treo,
cho nên hãy cảnh giác nhé.
chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

lengha

xin chào các bạn Tôi có một vấn đề muốn các bạn giúp đỡ rùm..
con HERMES của tôi chạy ngon lành nhưng mỗi tội trong phần:Device information,tại thẻ Identity có thể hiện
Model No : HERM***
tôi không biết là lỗi ROM hay tại máy của minh, nhưng tôi UPROM nào vào máy cũng hiển thị như thế. kể cả khi vào bootloader để uprom thì IPL và SPL đều là:
HERM***
IPL-1.04
HERM***
SPL-1.40.Olipro
xin mọi người chỉ cách khắc phục rùm,xin cảm ơn..

ductan

Mấy bác cho em hỏi con Herm-200 của em bàn phím cứng có mấy phím bị ngược nhau cụ thể như là :
2 phím A và Q đổi cho nhau
2 phím W và Z đổi cho nhau
và một vài đôi phím nữa
Cách khắc phục như thế nào ạ .Thanks các bác trước

tuanhung81

Nhờ anh em giúp đỡ !

Em chào các bác!
Hiện em đang dùng 1 con Orange SPV M3100, đã Hard Reset.
Thông số hiện tại:
Device Information
Item Description
Operator version: 14.123.1.614
ROM version: 1.23.61.4
ROM date: 07/13/06
Radio version: 1.60.00.00
Protocol version: 32.53.7018.01H

HERM100
IPL-1.00
HERM100
SPL-1.04

Em muốn nâng cấp ROM, Radio,... lên version cao hơn.
Đã tham khảo 1 số bài viết của các bác, nhưng em chậm hiểu chưa nắm rõ hết đươc. Có 1 số vấn đề nhờ các bác tư vấn:
1. Dùng tool nào hiện nay để up.
2. Bản room nào mới và ổn định nhất hiện nay cho model này.
3. Các kinh nghiệm, lưu ý khi Up room.
4. Các ý kiến khác.
Em biết hỏi thế này nhiều bác cười, nhưng em là newbie, sở thích chọc ngoáy, ham học hỏi. Các bác bớt chút thời gian Reply lại cho em nhé. Cảm ơn các bác nhiều

blackrose90

Hỏi về Camera của X01 HT

cho e hỏi khi e bật chụp ảnh thì nó bị thế này ạ!!!có fải là do lỗi phần mềm ko các pác!!đợt trước e đi up lại room dùng đc1 thời jan thì camera thế này ạ!!

PhamHien

Em chào các bác!
Hiện em đang dùng 1 con Orange SPV M3100, đã Hard Reset.
Thông số hiện tại:
Device Information
Item Description
Operator version: 14.123.1.614
ROM version: 1.23.61.4
ROM date: 07/13/06
Radio version: 1.60.00.00
Protocol version: 32.53.7018.01H

HERM100
IPL-1.00
HERM100
SPL-1.04

Em muốn nâng cấp ROM, Radio,... lên version cao hơn.
Đã tham khảo 1 số bài viết của các bác, nhưng em chậm hiểu chưa nắm rõ hết đươc. Có 1 số vấn đề nhờ các bác tư vấn:
1. Dùng tool nào hiện nay để up.
2. Bản room nào mới và ổn định nhất hiện nay cho model này.
3. Các kinh nghiệm, lưu ý khi Up room.
4. Các ý kiến khác.
Em biết hỏi thế này nhiều bác cười, nhưng em là newbie, sở thích chọc ngoáy, ham học hỏi. Các bác bớt chút thời gian Reply lại cho em nhé. Cảm ơn các bác nhiều
bạn có thể up ROM mới hoặc Ràdio mới cho máy nhưng nên chú ý sau đây:

1. Trước tiên dùng tool HSPL để tạo an toàn cho máy (HSPL V7 hoặc V9 hoặc cao hơn)
2. Sau khi tạo HSPL có thể up thử nhiều bản ROM WM 6.1, WM6.5 khác nhau và chọn lấy bản ổn định để dùng
3. Tuân thủ đầy đủ các bước, đọc kỹ hướng dẫn khi làm. nên làm lại nếu chưa đúng, có trục trặc hãy bình tĩnh giải quyết
4. Bạn có thể trao đổi với ai đos đã tưừnglàm

AnMay9Tui

liên quan đến phông chữ Japanese cho X01HT

Em chào các bác. E đang dùng softbank X01HT, mới về VN nên phải unlock. Giờ không gõ được font tiếng Nhât, không đọc được msg bằng Japanese nữa và sau khi quay lại Nhật cũng không sử dụng được mms nữa. Vậy giờ cách khắc phục thế nào ah? E xin cảm ơn

PhamHien

Em chào các bác. E đang dùng softbank X01HT, mới về VN nên phải unlock. Giờ không gõ được font tiếng Nhât, không đọc được msg bằng Japanese nữa và sau khi quay lại Nhật cũng không sử dụng được mms nữa. Vậy giờ cách khắc phục thế nào ah? E xin cảm ơn

Bạn nói rõ xem unlock mạng hay unlock CID? Nếu có thêểthì up lại ROM tiếng Nhật hoặc cài font Tiêếng Nhật :)D)

AnMay9Tui

Bạn nói rõ xem unlock mạng hay unlock CID? Nếu có thêểthì up lại ROM tiếng Nhật hoặc cài font Tiêếng Nhật :)D)

Cách up lại Rom tiếng Nhật thế nào ah? Bởi vì ngoài chuyên font ra thì giờ e cũng không dùng được mms nữa