• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC POLARIS

BraDo

em đang dùng bản rom 25.101.40.08H down trên pdaviet
hình như up len 6.1 là mất tính năng vuốt khối lập phương bác nhì.
có bác nào chỉ dẫn cho em với
Bạn up lại bản ROM khác xem sao hoặc vào box ROM đang cài trên máy hỏi xem có ai bị như bạn ko.

arsenal777

bệnh lạ chủa htc touch cruise

em đang ngủ,xong dậy ko hiểu sao,tự nhiên máy cảu em nó bị làm sao ý.ko lên được chỉ dừng ở màn hình smart mobility.có ại bị như em ko,cứu em với.mọi người chỉ em cách hardreset cho con này vơi.:((

BraDo

em đang ngủ,xong dậy ko hiểu sao,tự nhiên máy cảu em nó bị làm sao ý.ko lên được chỉ dừng ở màn hình smart mobility.có ại bị như em ko,cứu em với.mọi người chỉ em cách hardreset cho con này vơi.:((
- Tháo pin ra sau đó gắn lại.
- Nhấn & giữ phím GPS/MESSAGING + INTERNET EXPLORER, chọc RESET.

vnanhvn

Hôm qua em mới khênh 1 chú Touch cruise về dùng thử, nên em gần như mịt mù về em này, rất mong các bác chit giùm em một vài thứ.

Máy em đã HardSPL rồi ạ, nhưng em không biết cách up rom em này như thế nào ( các bước ghi rõ hộ em nhé ! ), và có thể up rom qua thẻ nhớ được không ạ!

Em xin chân thành cảm ơn!

BraDo

Hôm qua em mới khênh 1 chú Touch cruise về dùng thử, nên em gần như mịt mù về em này, rất mong các bác chit giùm em một vài thứ.

Máy em đã HardSPL rồi ạ, nhưng em không biết cách up rom em này như thế nào ( các bước ghi rõ hộ em nhé ! ), và có thể up rom qua thẻ nhớ được không ạ!

Em xin chân thành cảm ơn!
Cũng giống như thao tác HardSPL thôi mà, cắm cab nối PPC với PC rồi chạy file up ROM.

vnanhvn

Các bác cho em hỏi cái này với, em UP ROM được mà tại sao lại không up được radio nhỉ? Nó cứ không báo lỗi 260 hoài, em RS lại computer lẫn PPC rồi mà không thể được.

Mong các bác chỉ cho em sớm sớm nhé!:(:(:(

vnanhvn

Em xin lỗi các bác vì trong thời gian ngắn mà tạo nhiều bài thế này, nhưng vì em mới dùng Cruise nên các bác thông cảm nhé, em có nhiều thắc mắc quá!

Khi máy em của em khởi đông xong lúc nào nó cũng xuất hiện dòng " .mscr and. mortrun extensions registered. Please run any . mscr/.mortrun file or read the manual. (c) Mỉko Schenk 2005-2009 ".

Mong các bác giúp em với ạ!

Còn một cái nữa là, em đang sử dụng WM 6.5 của bác MinhMan build nhưng em không biết chức năng hiện thị các ctr đang chạy ở chỗ nào, các bác chỉ hộ em với nhé!

Cảm ơn các bác nhiều nhiều!8-|

BraDo

Các bác cho em hỏi cái này với, em UP ROM được mà tại sao lại không up được radio nhỉ? Nó cứ không báo lỗi 260 hoài, em RS lại computer lẫn PPC rồi mà không thể được.

Mong các bác chỉ cho em sớm sớm nhé!:(:(:(

Bạn vào đây tham khảo lỗi 260 nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=51647. Hoặc có thể bản Radio ko tương thích với ROM.

Em xin lỗi các bác vì trong thời gian ngắn mà tạo nhiều bài thế này, nhưng vì em mới dùng Cruise nên các bác thông cảm nhé, em có nhiều thắc mắc quá!

Khi máy em của em khởi đông xong lúc nào nó cũng xuất hiện dòng " .mscr and. mortrun extensions registered. Please run any . mscr/.mortrun file or read the manual. (c) Mỉko Schenk 2005-2009 ".

Mong các bác giúp em với ạ!

Còn một cái nữa là, em đang sử dụng WM 6.5 của bác MinhMan build nhưng em không biết chức năng hiện thị các ctr đang chạy ở chỗ nào, các bác chỉ hộ em với nhé!

Cảm ơn các bác nhiều nhiều!8-|

Bạn up bản ROM phiên bản nào thì nên vào box ROM đó xem có ai bị như vậy ko, chắc chắn sẽ đc giải đáp thỏa đáng.

vnanhvn

Cuối cùng mình cũng tìm ra được nguyên nhân là do bản radio bị lỗi phần kết nối, mình đành phải copy filr *.nbh sang bên bản up rom để up vậy là mọi bệnh tật biến đi hết, phù may quá.

Cảm ơn cả nhà nhiều nhé!:p

quocthai75

hỏi về hiện thị tên trong contact

Em mới up rom 6.5 cho con Orbit2, vào contact thấy tinh hiện thị ngược (họ lên trước tên), làm cách nào để nó hiện thị xuôi được các bác nhỉ????

PhamHien

Em mới up rom 6.5 cho con Orbit2, vào contact thấy tinh hiện thị ngược (họ lên trước tên), làm cách nào để nó hiện thị xuôi được các bác nhỉ????

Đó là do bạn để họ và tên cách nhau đó mà, viết liền lại là cách đơn giản nhất :D

garlic

Thắc mắc về lỗi Key Lock của Win6.5

Em upRom con Polaris len 6.5.. Em vào Setting\System\Key Lock và chọn "do not lock button" nhưng khi Lock màn hình rồi nhấn phím nguồn tắt màn hình, sau đó nhấn 1 nút bất kỳ thì màn hình không hiện lên nữa, phải nhấn phím nguồn mới hiện lên. Trước đây dùng Rom 6.1 thì nhấn nút bấm kỳ màn hình đều hiện lên ngay..
Bác nào bít cách khắc phục ko? Tại em ko muốn phải nhấn phím nguồn nhiều quá (bị hỏng 1 lần rồi)..:((

garlic

Hix, không bro nào bít cách khắc phục sao ạ? Em cài tổng cộng 6 Rom của bác Mẫn rồi mà ko Rom nào Keylock trong Setting hoạt động được cả.. Bác nào đang dùng Rom nào mà Keylock hoạt động được có thể cho em link Rom đó ko ạ? Em cám ơn các bác nhìu lắm..

loc8meng2

Help-TouchFlo cho HTC Touch Cruise

Mình muốn cài TouchFlo skins cho máy htc touch cruise 08 nhưng trong phần iterms (today) k có tab Touchflo
có ai biết cách lấy tab đó ra k, jup mình với :(
thx

NhatToai

Super V.I.P
Mình muốn cài TouchFlo skins cho máy htc touch cruise 08 nhưng trong phần iterms (today) k có tab Touchflo
có ai biết cách lấy tab đó ra k, jup mình với :(
thx
ROM có tích hợp Manila 2D thì mới có tap Touch Flo nhé bạn.
Tìm hiểu về cách up ROM và up lại bản có Manila 2D mà dùng,sau đó có thể thay skin tùy thích.Bạn lưu ý lại quy định về việc tạo tiêu đề khi mở một topic nhé.;;)

Khoanbiet

Gửi bạn vnanhvn!
Mình cũng bị như bạn (máy Vario II), mình vào thư mục windows\StarUp xóa file Mortscript là hết!