• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

dung912lien

Có 1 thắc mắt nhỏ mong anh em giải đáp....Sao con Flame coi fim ko được, mình dùng chương trình coreplayer coi các đình dạng fim ( lúc trước vẫn dùng coi trên các loại ppc khác) thì lại coi ko đươc, vô là bị đứng máy luôn? Mình có hỏi thì được biết có thể do card màn hình và fải set lại chọn card màn hình cho phù hợp nhưng mình lại o biết set ở đâu? Bác nào biết xin chỉ dùm.....Thanks all.....Con Flame mình đang xài ổn về mọi mặt chỉ có chỗ này hơi chưa hiểu....hichic.....!

Bạn mở coreplayer vào Tools > Preferences... > select page > Video > Video out put bạn trọn Raw FrameBuffer vậy là xem ok nhé

acer

Bạn mở coreplayer vào Tools > Preferences... > select page > Video > Video out put bạn trọn Raw FrameBuffer vậy là xem ok nhé

Thanks bác, đã coi được tốt rùi....vậy mà mình lại kiếm ko ra, hichic......Luôn tiện bác có thể giải thích tại sao ko? Mình hơi thắc mắt tí....hehe.....!

dung912lien

Thanks bác, đã coi được tốt rùi....vậy mà mình lại kiếm ko ra, hichic......Luôn tiện bác có thể giải thích tại sao ko? Mình hơi thắc mắt tí....hehe.....!

bạn vẫn có thể sử dụng directDraw để xem video nhưng để ko bị treo máy bạn nên Select page > DirectDraw đánh dấu cả 3 mục (hổ trợ tốt cho kíck thứơc phim 608x320 hoặc 640x360 ... nói chung là những kíck thước phim 16:9 , nhưng bạn Full màng hình xem thì mới ko bị giật) Mình có gưỉ tin riêng cho bạn

Chỉnh sửa cuối:

TimeShift

Tui cũng mới mua 1 con Flame. Thử trò Skyforce thì hình như có vẻ không tương thích lắm. Nên game bị chậm, ai có cách khắc phục hoặc chạy phiên bản nào cho tương thích không. Xin chỉ giáo. :)

Nemmatlanh

Tui cũng mới mua 1 con Flame. Thử trò Skyforce thì hình như có vẻ không tương thích lắm. Nên game bị chậm, ai có cách khắc phục hoặc chạy phiên bản nào cho tương thích không. Xin chỉ giáo. :)

Version mới nhất của Game này là 1.22,ngoài ra còn có SkyforceReloaded nữa,nhưng chơi đều giật hết vì game này cũng khá nặng :D,bạn thư rlaij xem nhé,mình chơi trên Flame,Exec và Kaiser đều giật hết :))

TimeShift

Version mới nhất của Game này là 1.22,ngoài ra còn có SkyforceReloaded nữa,nhưng chơi đều giật hết vì game này cũng khá nặng :D,bạn thư rlaij xem nhé,mình chơi trên Flame,Exec và Kaiser đều giật hết :))

Game này không phải là nặng. Mà là không tương thích với Flame thôi. Vì HTC Touch chip sử lý có 210MHz còn chạy ngon lành mà. Huống hồ Flame Dual chip xử lý tới hơn 520MHz và còn có VGA riêng.

O2XDAEXEC

O2 Flame khi mới ra lò làm nhiều người thích thú với cấu hình mạnh mẽ của nó tích hợp Card màn hình rời Geforce Go 5500.Mình cũng định mua lắm nhưng theo dõi về máy thì chắc mình nên đợi đến khi nào các cao thủ build Rom và Radio thì lúc đó mình mới nghĩ đến chuyện này quá!
Đã có bạn mua và test thử,thấy lỗi sóng và các cuộc gọi hay bị treo máy,tưởng là đồ dỏm nên bán rồi,xài Nokia 6300 luôn,khỏi nhức đầu với PPC nữa.
:))

romeonuoiheo

em cũng sài con Flame nhưng cái remote ko biết sử dụng, bác nào biết chỉ giúp em với tks all, chỉ chi tiết giùm em lun nha, vì em hơi gà :d

anhvu_1983

Em đang sài con O2 Flame. Em cài Resco Explorer 2007 OK rồi nhưng khi chạy key_gen.exe trên máy O2 thì bị lỗi như thế này

"An unexpected error has occurred in Key_gen.exe.
Select Quit and then restart this program, or select Details for more information.

File or assembly name 'System.Windows.Forms, Version=2.0.0.0, Culture=neutral, PublicKeyToken=B77A5C561934E089', or one of its dependencies, was not found."

Em đã cài .Net Compact 1.0 2.0 3.5 rùi mà vẫn y như cũ. Hic giup em voi.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em đang sài con O2 Flame. Em cài Resco Explorer 2007 OK rồi nhưng khi chạy key_gen.exe trên máy O2 thì bị lỗi như thế này

"An unexpected error has occurred in Key_gen.exe.
Select Quit and then restart this program, or select Details for more information.

File or assembly name 'System.Windows.Forms, Version=2.0.0.0, Culture=neutral, PublicKeyToken=B77A5C561934E089', or one of its dependencies, was not found."

Em đã cài .Net Compact 1.0 2.0 3.5 rùi mà vẫn y như cũ. Hic giup em voi.

Cái đó bạn phải chạy trên PC nhé (giờ diễn đàn ra quy định cấm tuyên truyền crak rồi nhé bạn lưu ý chút). Thân!!!!

blackdoor

Manager
Con flame của tôi bị xung đột giữa soft SPB PocketPlus và soft bàn phím Việt của PPC Link. Tôi không làm sao chọn để hiện lên được bàn phím gõ tiếng Việt mặc dù đã dùng SIPChange, nó chỉ hiện ra keyboard mặc định. Nếu chọn các bàn phím khác (Resco hoặc Transcriber..) thì đều được.
Có bác nào giải quyết được thì giúp tôi với.
Thank!

deadim

bác Vunhatvan nè mình up rom bản tiếng Trung 6.1 rồi mình cài vietlip ngôn ngữ tiếng việt có được ko nhỉ. như thế đỡ phải dùng tiếng trung?
Tiện đây hỏi các bác sao máy mình ko bị sleep beauty giống như mọi n kêu. GSM của mình là R2 gì đó. bệnh này là do radio hay rom nhỉ

VUNHATVAN

Thứ nhất: Cài VietLip vào chỉ được một số phần được dịch sang tiếng Việt thôi. Đặc biệt nếu bạn vào Bắt đầu_> ứng dụng thì trống trơn vì PVlip không dịch được chữ TQ. Để được như cũ bạn phải chế biến đối chút.

Thứ hai: Lỗi Sleep là do bản Rom. Mình cũng rất ít bị như thế từ khi Up lên 6.1. Trước dùng bản 6.0 thì liên tục

Nemmatlanh

Đúng là bản 6.1 tiếng Trung dùng sướng thật,không có lỗi gì cả!Mình dùng bản này được gần 1 tháng,nhưng bây giờ đang dùng bản tiếng Anh rồi,thấy cũng ưng ý,nhưng bị lỗi GPRS và Bluetooth :(!
Bản tiếng Trung nếu dùng Vietlip thì sẽ mất hết Program và sinh rất nhiều lỗi,nên bạn chỉ có thể tập dần với cách dùng tiếng Trung thôi,còn nếu không cần BT với GPRS thì có thể dùng sang bản tiếng Anh :D

VUNHATVAN

Bản tiếng trung mình nói ở đây là bản mới 19700, không phải bản cũ bạn đang dung 19174. bản mới này còn hơn bản kia nhiều, tích hợp sẵn Extend Rom

Lưu ý: Dùng Magicall là một yếu tố tạo nên lỗi Sleep Beauty trên O2 Flame kể cả trên Rom 6.1

Chỉnh sửa cuối:

deadim

Có phải flame có thể nhận usb flashmemory giống như cắm usb vào pc không bác, nếu đúng thì mua cái host này ở đâu nhỉ. (máy của tôi ko fullbox)

VUNHATVAN

Đúng là Flame nhận Flash Memory. Mình vẫn thường xem phim, nghe ca nhạc từ USB (copy cho nhanh). Để có dây cáp nối bạn đi kiếm cái dây USB nối dài, loại có 2 đầu bọc (loại có thể cắm bọc đầu USB đó) rồi cắm vào dây cap Sync với máy tính (loại này dẽ kiếm thường ở những chiếc nạp máy điện thoại TQ hoặc iPod TQ) là được mà. Còn nếu bạn không kiếm được thì kiếm loại có 1 đầu rồi cắt ra nối với dây Sync là OK. CHúc vui

tranducanh

Bạn ơi , nếu trong WM6.1 thì sao . mình đã làm giống bạn nói nhưng không được . Hay là do dây dài quá T.T

deadim

Mình tìm hoài mà ko có loại dây như vunhatvan nói. tự chế ra theo hướng dẫn mà cắm ko thấy tác dụng gì, ko hiểu có phải cài driver gì ko nhỉ ?

cắt dây miniusb ko thấy có line số 5 như trên hình chỉ có 4 dây mà thôi. Cái dây số 5 này ở đâu nhỉ? Bác nào biết chỉ phát

Chỉnh sửa cuối:

tranducanh

Ai ở Hà Nội cho mình thử tí , chứ up lên WM6.1 rồi chẳng bít nó có nhận nữa không hay là lỗi . Làm y hệt như trên rồi nhưng T_T ....