• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

binhmogas

bạn vào windows tìm file FMradio và đưa nó ra màng hình today là ok. mà mình cũng up lên 6.1 nhưng sao mình để thẻ 4g nó không nhận. mà bạn uprom 6.1 nào vậy?

huysmall

Ha, Huy "nhỏ" xứng đáng là kỹ thuật viên ở box này rồi.=D>

hehhehe. Thanks bro Bình đã quá khen.

Sao máy mình up nó lên 6.1, mọi thứ đều OK cả kể cả sóng cũng ngon lành, quăng cái thẻ 8 GB cũng nhận tuốt. Nhưng có đều ko mở FM radio được, mặc dù test FM vẫn vào được. Bác nào chỉ giúp. Thanks

Bạn up bản nào vậy? Nếu là bản của Cotulla thì chỉ cần vào Settings->System->Remove Programs và gỡ Arima FM Radio rồi SR là ổn.

Poisonpure làm đúng theo bước của bro Bình là OK. Ah, khi nào sang Huy lấy pin Touch II vậy? :p

poisonpure

bạn vào windows tìm file FMradio và đưa nó ra màng hình today là ok. mà mình cũng up lên 6.1 nhưng sao mình để thẻ 4g nó không nhận. mà bạn uprom 6.1 nào vậy?

Mình xài bản của collita đó, bạn chịu khó qua tinhte tìm threat bài cài driver hỗ trợ thẻ SDHC nhé. hồi trước mình xài win 2005 sau khi cài driver nó nhận thẻ 4 GB tuốt. Bây giờ up 6.1 xài được thẻ 8 GB luôn.

PDhung

Không kết nối được khi HR

Chào các Bro
Nhờ các Bro giúp cho tôi hiện tượng sau khi HR thì máy không sử dụng được Camera, Radio, không office
Mong các anh em nhiệt tình giúp đỡ
Xin chân thành cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Bạn đang dùng bản ROM nào vậy?
HR lại một lần nữa và chờ cho các cab trong extROM tự cài đặt hết xem có được không nhé.

PDhung

Chào bác!
Máy của tôi dùng: Rom WWE_RC1070309; Boadloader: V2.2C601; GMS P5C2
Mong bác gquyết hộ đến nay vẫn không sử dụng được Camera và Radio
Bản ROM: CE Ó 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2)
Chân thành cảm ơn bác!

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Bạn đã dùng được Camera và FMRadio chưa? Bạn thử cài chúng từ tệp CAB xem sao.

PDhung

cảm ơn Bác BlackDoor!
Vấn đề của Camera và FM Radio đã giải quyết từ tệp Cab. Tuy nhiên hiện tượng lệch màn hình liên tục vẫn không giải quyết được. Mong các bác tiếp tục giúp đỡ!
Xin chân thành cảm ơn

PDhung

cảm ơn Bác BlackDoor!
Vấn đề của Camera và FM Radio đã giải quyết từ tệp Cab. Tuy nhiên hiện tượng lệch màn hình liên tục vẫn không giải quyết được. Mong các bác tiếp tục giúp đỡ!
Xin chân thành cảm ơn

tunnelier

Chia buồn...
Tôi cũng đang có một con bị như vậy đó,
Mấy ông phần cứng thì nói chít radio rồi,
Mà không lẽ tự nhiên chít lãng nhách vậy sao, đang sử dụng ngon lành tắt mở ra lại thế.
huhuhuhuhuuhuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

Teppy

Câu hỏi mới của một người mới mua Flame.

Chào các bác,

Con Flame cua em vua moi mua thong so nhu sau :

Rom version WWE_RC1070309
Bootloader: V2.2C601
GSM: P5C1
extROM:WWE_RM_070421
RIL Version: v07.76

Em nghĩ rằng các thông số này đã quá lạc hậu. Các bác chỉ cho em upgrade len cac fien bản khác mới hơn và ổn định hơn đc kô?

blackdoor

Manager
Với Flame bạn chỉ up được OS thôi còn Radio thì theo tôi biết đến giờ vẫn không up được lên version cao hơn đâu.

Teppy

Bác backdoor ơi, em up theo hướng dẫn , đến cuối cùng đợi lâu quá kô thấy máy restart. Em điên lên chọc reset thế là giờ con máy đơ luôn, kô phản ứng gì cả? Em ở HN, em fai làm sao bây giờ? Có cứu nó đc kô?

blackdoor

Manager
Bạn nói rõ xem bạn đã up ROM nào, tải từ đâu, hiện trạng bây giờ máy thế nào thì mọi người mới có thể giúp bạn được.

Teppy

em up rom 6.1 002 của cottula. EM làm giống như hướng dẫn của topic uprom bằng thẻ miniSD. Đợi mãi , khi máy đến giòng eboot.nbo gì đó thì máy kô phản ứng gì cả. Em chờ thêm chục phút kô thấy gì liền chọc reset và kết cục là bây giờ nó đơ ra, kô phản ứng với bất cứ nút nào. Kô vào đc bootloader. Em fai làm sao bây giờ?

loithuxua

đã từng dùng exec xda nên rất thích màn hình to vga nên đang theo dõi 1 vài con Flame định mua về dùng. Khi lên mạng tìm hiểu thì có nhiều người cùng có chung nhận định mà làm cho em hơi ngại rướt em nó về, các bro nào dùng flame rồi cùng giúp em những đáng giá sua có đúng không nha!

Pin mau hết, vậy nếu em chỉ cần độ sáng màn hình tối thiểu để dùng, chủ yếu nghe gọi công việc thì dùng được hơn 2 ngày không vậy các anh?

Có bro nói sóng con này không ngon như những PPC khác, kén mạng, chỉ dùng trong TP mới ok thôi không biết có đúng không?

Em định mua 1 con giá 5tr5, không biết có xứng đáng không nữa.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
đã từng dùng exec xda nên rất thích màn hình to vga nên đang theo dõi 1 vài con Flame định mua về dùng. Khi lên mạng tìm hiểu thì có nhiều người cùng có chung nhận định mà làm cho em hơi ngại rướt em nó về, các bro nào dùng flame rồi cùng giúp em những đáng giá sua có đúng không nha!

Pin mau hết, vậy nếu em chỉ cần độ sáng màn hình tối thiểu để dùng, chủ yếu nghe gọi công việc thì dùng được hơn 2 ngày không vậy các anh?

Có bro nói sóng con này không ngon như những PPC khác, kén mạng, chỉ dùng trong TP mới ok thôi không biết có đúng không?

Em định mua 1 con giá 5tr5, không biết có xứng đáng không nữa.

Pin nghe goi được khoảng ngày hơn ngày thôi, về sóng thì ngoài Viettel ra có vẻ tốt còn các mạng khác chập chờn nếu ra ngoại tỉnh tẽo luôn :D
Giá 5T5 còn phụ thuộc vào chất lượng máy, hình thức, phụ kiện nữa bạn ạ...

blackdoor

Manager
Pin nghe goi được khoảng ngày hơn ngày thôi, về sóng thì ngoài Viettel ra có vẻ tốt còn các mạng khác chập chờn nếu ra ngoại tỉnh tẽo luôn :D
Giá 5T5 còn phụ thuộc vào chất lượng máy, hình thức, phụ kiện nữa bạn ạ...

Cái này còn tùy theo version radio, của tôi là P7V2 dùng cả SIM mobi và vina đều OK cả.

conmeo8ya

Em đang mới mua con Flame, sao thấy xài cái Manilla2D hoặc SPB sell :D chuyển trang ko được mịn, có điều giật giật. Thấy ko như con Life. Ai bít chỉ em với :))

hoangphiit

Khả năng đèn Flash sắp hỏng. Nhưng đèn Flash ko ăn nhập gì với camera cả. Vì nếu sử dụng camera ko có flash vẫn chụp hình dc. Bro có thể hard-reset xem sao nhé. Thân

Đèn flash thì xài ok lắm Huy à, nhưng mình hard resert rồi cũng ko hết:((, ko biết có bị hư camera hay ko:-?, có bạn nào biết thay camera ở đâu và hết bn tiền ko vậy, mình ở SG. Thanks!