• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

PDhung

Cảm ơn bạn đã quan tâm. Máy của mình không dán màn hình mà. Vẫn chưa khắc phục được, mong các bạn tiếp tục giúp đỡ
CHân thành cảm ơn!

ndlinh

Cho em hỏi Flame có GPS không ạ?nếu dùng được thì dùng như thế nào chỉ dùm em với.

batuocbongdem

bạn thử up rom gốc lại,sau đó up bản rom mới nhất vào.Máy của mình cũng bị 1-2 lần do mình tháo miếng dán nên cạ cạ lên màn hình liên tục.khi mở máy lại thì cảm ứng bị lệch .Tưởng tiêu rồi nhưng khi uprom ship rồi up lại từ đầu thì mọi thứ ok

Talobin

Em đang mới mua con Flame, sao thấy xài cái Manilla2D hoặc SPB sell :D chuyển trang ko được mịn, có điều giật giật. Thấy ko như con Life. Ai bít chỉ em với :))
Cậu dùng Rom nào vậy, bản Wm6 tớ thấy cài Spb rất khó. Còn rom nguyên bản 05 thì quá nuột,mình về soft mình cái hết các soft của Resco và Spb. Spb shell rất mượt,nhanh vù vù !
Flame thì soft cứ cài thẳng lên máy,đã !

diemquang

Mình đang sử dụng O2 Flame cấu hình như sau :
ROM Version WWE_RC1070309
Bootloader Version V2.2C601
GSM Version P5C2
extRom version WWE_RM_070421
RIL version v07.76
Sử dụng mạng Vinaphone, bắt sóng tốt, wifi tốt, mọi thứ đều ổn, chỉ duy nhất mình không thể nào kết nối được với GPRS, cột báo có sóng GPRS lúc nào cũng hiện chữ” G” (mình đã làm đúng như diễn đàn hướng dẫn, thậm chí cài luôn phần mềm HTC Network Wizard, các thông số trên máy hiện ra giống như trong hướng dẫn cài đặt GPRS cho mang Vinaphone) nhưng máy vẫn cứ báo là không kết nối được, phải setting network lại. Trong khi lấy Sim này bỏ qua máy điện thoại khác thì kết nối GPRS chạy tốt.
Có Bạn nào đã gặp trường hợp này chưa, xin vui lòng hướng dẫn cho mình cách cài đặt lại.
Cám ơn nhiều.

Talobin

Bạn dùng Rom WM05 phải ko. Bạn có nói cụ thể các bước cài đặt GPRS mà bạn đã làm được ko ? Cài GPRS cho Vina thì có thể cài thủ công,tự nhập cấu hình hoặc dùng cái Autoconfig cũng được. Gprs thì chỉ cần tên access point đúng,user và pass đúng là ok mà bạn !
Rom 05 thì theo mình cậu nên dùng bản Rom gốc là tốt nhất.
vào đây để tải về nhé http://www.myxda.com/xda-flame_wm5.aspx?region=vn
Good luck

diemquang

Đúng là mình đang su dung WM05, các bước cài đặt GPRS của VINA như sau :
1/Vào settings-->Connections-->My work network chọn Add new modem connection-->mục enter a name ...gõ bất kỳ-->Tại popup selec a modem chọn Cellular Line (GPRS)-->Next-->Tại Access poin name vào m3-world--> use name và pass: mms--> finish.
2/Quay lại Connections, tại mục my work network chọn manage exitsting connection(dòng 4)--> chọn tap proxy settings-->Tick vào network connet to the internet và the network uses ---> chọn Advanced-->Tại HTTP vào 10.1.10.46 prot 8000; WAP vào 10.1.10.46 port 9201; Secure Wap vào 10.1.10.46 port 9203; Socks vào 10.1.10.46 port 1080; tại Type chọn sock4--->OK .
Vậy đó bạn, nhưng vẫn không kết nối được.
Bạn Talobin và các bạn xem dùm mình cài đặt có gì sai sót không, cám ơn nhiều.

Talobin

Chà Gprs cho Vina phức tạp quá nhỉ. Vậy mình nghĩ đầu tiên cậu nên thử mượn 1 Sim Viettel của ai đó đã đăng ký Gprs rồi thử cài đặt cho cấu hình của Viettel xem có vào được mạng ko. Vì mình dùng VT thì thấy cái Gprs rất đơn giản :
-Xóa hết các cấu hình Gprs có trong máy đi
-Vào settings-->Connections-->My work network chọn Add new modem connection-->mục enter a name ...gõ bất kỳ-->Tại popup selec a modem chọn Cellular Line (GPRS)-->Next-->Tại Access poin name vào V-internet --> use name và pass: mms--> finish.

Sau đó nếu vào được Gprs thì chứng tỏ là bạn config cấu hình cho Vina chưa đúng(bạn vào Box Gprs hỏi lại các bác trong đó); nếu vẫn ko vào được thì có lẽ bạn phải cài lại bản Rom khác.
Good luck. Mình chỉ giúp được đến vậy vì chưa bao h dùng Vina !

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Nếu các bạn thấy phức tạp và không thể làm được có thể cài cái Network Wizard vào và set cho từng mạng là ok thôi đơn giản như đan rổ :D...

phanchitai

cho mình hỏi cái version radio P6A2 sài có ổn không ạ.tình hình là em sắp rước em nó về nên em mún hỏi ý kiến các mod.thanks

blackdoor

Manager
cho mình hỏi cái version radio P6A2 sài có ổn không ạ.tình hình là em sắp rước em nó về nên em mún hỏi ý kiến các mod.thanks

thêm 1 câu nữa giửa 2 cái p6a2 và p7v2 thì cái nào sóng sánh mạnh hơn ah.thanks

Bạn nên chọn P7V2 vì mình đang dùng một con Flame có Radio này, nó rất ổn định, sóng sánh tưng bừng.:))

phanchitai

vậy thì phân vân quá hihi có nghĩa là may cái co version p7v2 là dc sản xuất đời sau này nên nó ổn định hơn ah? mình tìm trên mạng nói co 3 cái version nhưng mà ko có cái nao` la p7v2 hết.giải thích giùm mình nhé sry mới tìm hiểu thui nên kiến thức còn kém lám đừng trách nhe :)

blackdoor

Manager
vậy thì phân vân quá hihi có nghĩa là may cái co version p7v2 là dc sản xuất đời sau này nên nó ổn định hơn ah? mình tìm trên mạng nói co 3 cái version nhưng mà ko có cái nao` la p7v2 hết.giải thích giùm mình nhé sry mới tìm hiểu thui nên kiến thức còn kém lám đừng trách nhe :)

Xem trên mạng thì hơi khó] bạn phải đến tận nơi mở máy vào Settings->system->Device information xem dòng GSM version đó là phiên bản radio của máy.

phanchitai

bạn vui lòng cho mình biết nếu cài các phần mềm vào thì cài những cái gì là cần thiết nhất.mình muốn cài mấy cái thật cần và 1 giao diện như mấy cái HTC touch ấy ^_^.unclock giống iphone nhưng ko biết có bị xung đột với rom gây ra hiện tượng ngủ ko.thanks

phanchitai

mình cắm máy o2 flame vào pc(có mạng internet adsl)rồi dùng máy lướt web sao không được có ai bít không chỉ mình với. còn nếu gần nhà có wifi mà minh dùng o2 flame conect vào rùi dùng pc( không có kết nối internet adsl) lướt web dc không các bạn. thanks

blackdoor

Manager
mình cắm máy o2 flame vào pc(có mạng internet adsl)rồi dùng máy lướt web sao không được có ai bít không chỉ mình với. còn nếu gần nhà có wifi mà minh dùng o2 flame conect vào rùi dùng pc( không có kết nối internet adsl) lướt web dc không các bạn. thanks

Thứ nhất, nếu bạn đã sync Flame với PC mà không vào được web thì phải xem lại bạn đang dùng ROM nào?
Thứ hai, kiểu vào web bằng PC qua Flame thì tôi chưa thử, bạn phải tự mình test thôi.:D