• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

phanchitai

mình dùng rom 5.0 nguyen gốc đó.cắm vào pc Activesync no conected rui` mà lướt web không dc. hix

tttung4379

bạn mở ActiveSyn ở PC, vào File/Connection Settings/chọn This computer is connected to "The Internet"

Talobin

mình dùng rom 5.0 nguyen gốc đó.cắm vào pc Activesync no conected rui` mà lướt web không dc. hix

-Trước hết bạn phải đảm bảo là Flame đã connect vơí PC. Bây h bạn muốn lướt web từ PC nhờ mạng cuả Flame (Gprs,3G,Wìfi..) thì bạn có thể dùng chức năng "Internet Sharing" cuả Flame. Vaò Program/Internet Sharing. Chọn kiểu kết nối mạng cuả Flame và chọn kiểu kết nối giữa Flame và Pc. Thế là Ok !

-Nếu Flame của bạn dùng Gprs thì còn 1 cách khác là dùng Flame như 1 modem dialup của Pc. Bạn vào network connection tạo 1 kết nối mơí theo cấu hình Gprs của mạng bạn đang dùng (Vina.Vt,Mobi..) .Xong. Cho connect là ok !

-Nếu bạn dùng Gprs trên Ppc thì nên dùng Toonel. Một Client perfect cho Ppc. Sẽ tiết kiệm được từ 60 -> 80 chi phí !

-Goodluck n' Havefun !

ChuHuyHoan

Well-Known Member
làm sao để cài gprs cho flame vậy các bạn. cài = tay và sài mạng viettel lẩn mobi

Có hẳn topic về set cách cài đặt cho tất cả các mạng của PPC bạn tìm đọc và làm theo là ok thôi!!!

nhattuong

Active Member
các bác ạh...chả là em đang sử dụng xda exec em đang muốn đổi o2 flame ... em đọc hết các topic mà vẫn hoang mang :)bây giờ có nên đổi flame không nữa. các bác đã và đang sử dụng flame cho em vài ý kiến chân thành và chân thật...cám ơn các bác nhiều

Đúng là mình đang su dung WM05, các bước cài đặt GPRS của VINA như sau :
1/Vào settings-->Connections-->My work network chọn Add new modem connection-->mục enter a name ...gõ bất kỳ-->Tại popup selec a modem chọn Cellular Line (GPRS)-->Next-->Tại Access poin name vào m3-world--> use name và pass: mms--> finish.
2/Quay lại Connections, tại mục my work network chọn manage exitsting connection(dòng 4)--> chọn tap proxy settings-->Tick vào network connet to the internet và the network uses ---> chọn Advanced-->Tại HTTP vào 10.1.10.46 prot 8000; WAP vào 10.1.10.46 port 9201; Secure Wap vào 10.1.10.46 port 9203; Socks vào 10.1.10.46 port 1080; tại Type chọn sock4--->OK .
Vậy đó bạn, nhưng vẫn không kết nối được.
Bạn Talobin và các bạn xem dùm mình cài đặt có gì sai sót không, cám ơn nhiều.

Chà Gprs cho Vina phức tạp quá nhỉ. Vậy mình nghĩ đầu tiên cậu nên thử mượn 1 Sim Viettel của ai đó đã đăng ký Gprs rồi thử cài đặt cho cấu hình của Viettel xem có vào được mạng ko. Vì mình dùng VT thì thấy cái Gprs rất đơn giản :
-Xóa hết các cấu hình Gprs có trong máy đi
-Vào settings-->Connections-->My work network chọn Add new modem connection-->mục enter a name ...gõ bất kỳ-->Tại popup selec a modem chọn Cellular Line (GPRS)-->Next-->Tại Access poin name vào V-internet --> use name và pass: mms--> finish.

Sau đó nếu vào được Gprs thì chứng tỏ là bạn config cấu hình cho Vina chưa đúng(bạn vào Box Gprs hỏi lại các bác trong đó); nếu vẫn ko vào được thì có lẽ bạn phải cài lại bản Rom khác.
Good luck. Mình chỉ giúp được đến vậy vì chưa bao h dùng Vina !
Các bạn tham khảo trong đây nhé!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=125&highlight=GPRS

nhattuong

Active Member
các bác ạh...chả là em đang sử dụng xda exec em đang muốn đổi o2 flame ... em đọc hết các topic mà vẫn hoang mang :)bây giờ có nên đổi flame không nữa. các bác đã và đang sử dụng flame cho em vài ý kiến chân thành và chân thật...cám ơn các bác nhiều

PS
O2XDA EXEC và O2 FLAME thì nên sửng dụng máy nào ? em đang phân vân. Mong các bạn giúp đỡ.

Talobin

Bạn phân vân về vấn đề j nói rõ ra để người ta còn giúp đỡ. Pin, sóng, chức năng, tốc độ...?
Về em thì Flame là 1 PDA có phím cứng tuyệt vời, hiện chưa có cái nào có thể thay thế. Còn về chức năng phone thì cũng ko có j phải chê cả. Có cả cộng đồng riêng (xdaflameusers.com) với rất nhiều người có trình độ cao nên chắc chắn sẽ còn phát triển nhiều. Nay dùng Cotulla 003 thì pin trở nên quá khủng ! Hi hi

itlover

Mình dùng con Flame này đã khá lâu dù trước đó thay đổi máy liên tục và theo chủ quan thì hiện chưa thấy con nào hơn nó hết! Chẳng có lỗi gì nghiêm trọng cả, dùng mạng Viettel thì tuyệt!

blackdoor

Manager
@ itlover:
Nhất trí hoàn toàn với bạn, đã có WM 6.1 ngon, sóng sánh OK, không chỉ viettel, mobi cũng quá ngon.

huysmall

@ itlover:
Nhất trí hoàn toàn với bạn, đã có WM 6.1 ngon, sóng sánh OK, không chỉ viettel, mobi cũng quá ngon.

Nhất trí bro Bình. :)
Ah cái máy hôm trước đã sửa dc rồi bro. Đi toong 1 triệu. :( Nhưng đó là bài học lớn. hì.

Talobin

Hôm trứơc up rom ntn mà laị bị như vậy hả Huy. Nói ra cho anh em còn rút kinh nghiệm vơí !

huysmall

Hôm trứơc up rom ntn mà laị bị như vậy hả Huy. Nói ra cho anh em còn rút kinh nghiệm vơí !

Ah vấn đề nằm ở chỗ Huy ko xóa các file khác trên thẻ nhớ. Vì Huy tin tưởng chương trình update đọc phải đúng chính xác tên file mới up file đó. Ai dè đâu file tên khác mà nó cũng nhận là Eboot nữa. Do đó để up ko xảy ra tình trạng như Huy thì phải format thẻ nhớ, và chép 2 file như hướng dẫn là OK.

ndnva

Ah vấn đề nằm ở chỗ Huy ko xóa các file khác trên thẻ nhớ. Vì Huy tin tưởng chương trình update đọc phải đúng chính xác tên file mới up file đó. Ai dè đâu file tên khác mà nó cũng nhận là Eboot nữa. Do đó để up ko xảy ra tình trạng như Huy thì phải format thẻ nhớ, và chép 2 file như hướng dẫn là OK.

Vậy mà mấy lần mình toàn chỉ copy mấy file vào thẻ rồi cứ thế up. May mà chưa toi. Nhưng mà các file trên thẻ của mình để trong thư mục hết chứ ko có file nào nằm ngoài cả. Rút kinh nghiệm lần sau tốt nhất là format.
Nhưng mà phải cám ơn Huy đã cho anh em thêm chút kinh nghiệm nữa nhỉ.

minh cai ban 002 cua Cotulla, bi mot loi la moi lan bam so goi thi ban phim an mat va hien ra chuc nang search so trong address book. Cac bac ai biet huong dan dum cach khac phuc.