• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

blackdoor

Manager
bác nao chỉ em cách hr máy cái hix em làm không được:-? thanks

Bạn giữ hai nút Comm và Camera ở hai bên thân máy gần như song song với cạnh dưới màn hình, chọc reset và chờ đến khi Flame hỏi có thực hiện Clean Boot không, bạn bỏ hai nút ấy ra và chọn Yes.

Ban cotulla 002 cung van co loi ve song mobile o mot so khu vuc. Co bac nao cung bi nhu minh khong ? Co the chia se cach khac phuc ?

Talobin

Khi muốn cảm ơn một người thì các bạn nên bấm vào nút Thanks! ở dưới bài viết của người đó để lời cảm ơn thêm ý nghĩ nhé !

letuankhung

:( bác nào ranh tiếng anh thi dịch mấy cái này coi có phải la cach up' gsm radio không vậy hic song' yếy quá chán
http://www.xdaflameusers.com/viewtopic.php?id=674
http://www.xdaflameusers.com/viewtopic.php?id=684
http://www.xdaflameusers.com/viewtopic.php?id=703
http://www.xdaflameusers.com/viewtopic.php?id=475
:( mình dốt tiếng anh quá nên chả hiểu gi hết bác nao giup' suc' với
Hi all!

Manual for recovery bricked FLAME

Symptoms: the device didn't switch on after experiments with an upgrade. Reacted only to power unit connection at the inserted battery - the orange led lights up. At this situation to bring the device back to life, only a flash bootloader (eboot.nb0) by means of interface JTAG is needed and possible.

1. Hardware preparation.

Please disassemble the FLAME and extract board. The detailed instruction

You should make a simple JTAG - cable.

Max lenght this cable is 20-25sm. My variant:

Alsoit is posible to produce some contacts, for example (see foto)

2. Software preparation.

To be required in addition:
1. Micro-SD card and cardreader.
2. Program SDFormatter, download here or here
3. FlameRecoveryTools from Medush , download
4. Diskimage.nb0 - any for FLAME. I extract it from official update

Well, now at all of us it is ready. We begin...

1. Extract FlameRecoveryTools on c:\
2. Run c:\FlameRecoveryTools\giveio_setup.exe (It driver for JTAG-cable). Please make sure that driver is installed and started.
3. Attach JTAG-cable to LPT-port your PC and FLAME board.
4. Plug power cable to FLAME board (or USB-cable from PC).

Warning! Do not press the button-indicator of the inserted accumulator!!!!

5. Open cmd-window. (Start-Run-cmd)
6. Go to c:\FlameRecoveryTools\JFlash_MM\
7. Run Start.bat

If everything is OK, a flash process will start and you should see:

If you see:

Please carefully check up correctness and reliability of all connections, a cause of error may be ONLY in it. Don't try to find missing file or any other program mistakes.

Ok, flash process is finished, verification successful, eboot.nbo has been flashed.

Unplug all, assemble your FLAME, plug AC-cable and turn on power.

Device is starting with error:

If you see message "battery is too low" - please wait for some time...and press reset again ))))

Ok.

8. Put micro-SD card in to your cardreader and run SDFormatter. Select "Full format".
9. Copy the following files to card: diskimage.nb0, eboot.nb0 (for example from my FlameRecoveryTools) end empty files-passwords rerr003a.kez and 1xdtgklo.kez.
10. Put card into device and start upgrade (press and hold soft-buttons (- and -) and press reset.

11. Finish!

Insert the accumulator into place and turn on FLAME.
Enjoy the working device!

If my article has helped you, you can donate me:
WebMoney WMID 205584530674
WebMoney USD - Z177840443105
WebMoney Euro - E685734257524
PayPal: use recipient name "medush@gmail.com" or CLICK HERE

I'm sorry for my bad English...

Last edited by medush (2008-05-13 11:44:39)

Chỉnh sửa cuối:

tttung4379

ko phải đâu bạn ơi
Chiêu này dùng để cứu bé Flame nào up rom bị chết, biến thành cục gạch đó
Cách làm là sửa lại botloader :D

phanchitai

cứu với mấy bạn ơi. mình cài s2u2 dc hơn tuần rồi sài dc lắm nhưng mà giờ không thích nũa nên remove xong rồi nhưng nó vẩn chạy.tức quá vào program file xóa đi lun nhưng không dc vì còn mấy cái fild chương trình.h nó đơ lun tối thui àh mổi lần mún sài phải reset mới dc. ko có slite to unclock dc nữa vì đen thui àh.bạn nào bít giúp với.

phanchitai

lở cài cái s2u2 này vào máy rồi giờ mún remove mà không chạy cái đó nữa thì làm sao?

phanchitai

không có là tại vì hảng o2 bỏ quên flame của chúng ta thôi ^_^. giờ mua chỉ dựa vào hên xui thôi àh.may thì dc con sóng khỏe sài thoải mái lun.như tui nè sang biên giới campuchia ơ tây ninh mà test thử 3 mạng lun sóng ầm ầm :).version p6a2 đó.đang sài win 5.0 nguyên bản không bi ngủ đông va đứng máy, pin sài 2 ngày là hết sạch nhưng không bít có nên up lên 003 như các bạn không?có bạn nào rành chỉ giùm xem sự khác biệt giữa win 5.0 nguyên bản và 003 không.cho mình xin ý kiến nha

blackdoor

Manager
không có là tại vì hảng o2 bỏ quên flame của chúng ta thôi ^_^. giờ mua chỉ dựa vào hên xui thôi àh.may thì dc con sóng khỏe sài thoải mái lun.như tui nè sang biên giới campuchia ơ tây ninh mà test thử 3 mạng lun sóng ầm ầm :).version p6a2 đó.đang sài win 5.0 nguyên bản không bi ngủ đông va đứng máy, pin sài 2 ngày là hết sạch nhưng không bít có nên up lên 003 như các bạn không?có bạn nào rành chỉ giùm xem sự khác biệt giữa win 5.0 nguyên bản và 003 không.cho mình xin ý kiến nha

Hơi khập khiễng nhưng bạn hãy so sánh XP và Vista.:D

blackdoor

Manager
WM5 "lành" hơn tuy nhiên cũng bị ngủ nếu bạn dùng một số soft như S2U2, Wisbar..
WM6.1 đương nhiên là đẹp hơn nhưng lại có một số điểm chưa ổn định.
Tùy quan điểm từng người mỗi người chọn cho mình một bản ROM ưng nhất. Cá nhân tôi vote cho bản 003.