• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG HTC OPAL (Touch Viva)

cacon

Minh lo cai mot phan mem cua dong may khac vo con viva, no chet ngat luon roi, khoi dong toi man hinh today roi im luon, hardreset cung kg dc, gam vo may tinh kg biet luon, gio sao may anh???? Dien thoai minh goi bai kg co tieng viet nen thong cam.

NhatToai

Super V.I.P
Minh lo cai mot phan mem cua dong may khac vo con viva, no chet ngat luon roi, khoi dong toi man hinh today roi im luon, hardreset cung kg dc, gam vo may tinh kg biet luon, gio sao may anh???? Dien thoai minh goi bai kg co tieng viet nen thong cam.

Không rõ cái PM mà bạn đề cập là gì vậy?...
Cho máy về Bootloader rồi up lại ROM Ship đi.

Bạn bị đụng phần mềm hay cài phần mềm không dành riêng cho hệ điều hành hay chuẩn màn hình QVGA mà bạn đang dùng... Bạn HardReset lại bằng phím cứng nhé, nhấn đồng thời cả 2 phím nghe và ngắt cuộc gọi (Send & End), sau đó chọt Reset khi tay vẫn giữ nguyên 2 phím kia nhé, khi nào lên màn hình thì nhả 2 phím đó ra rồi nhấn phim gọi đi để xác nhận....:D

cacon

viva xai cung hoi chan, co con nao it tien mot chut ma hay hay ae chi minh di. thanks

kyo_cnb07

bro nào chỉ jup m remove cái Music ở task bar mà thay vào đó là cái CorePlayer được ko...ko thì cho CorePlayer or các chương trình khác xuất hiện trên taskbar như nào cũng dc :D thanks !
à còn cái nữa là fan danh bạ hìh ảnh, mặc định có 12 cái thui, bi giờ mún thêm thì làm tnao nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối:
bro nào chỉ jup m remove cái Music ở task bar mà thay vào đó là cái CorePlayer được ko...ko thì cho CorePlayer or các chương trình khác xuất hiện trên taskbar như nào cũng dc :D thanks !
Music ở taskbar là thế nào vậy bạn..:-? Có phải Tab Music không ? Dùng M2DC để bỏ nhé...

kyo_cnb07

hikk cái í chỉ có tick bỏ mà ko có add thêm tab nhỉ...mà cái danh bạ hình ảnh bro bik làm sao add thêm dc ko, chứ mặc định có 1 ít à ....cảm ơn nha !

kyo_cnb07

m định mua cái thẻ micro sd 8Gb, ko bik viva nó hỗ trợ đến bao nhiu nhỉ??? b nào chi jup với :D thanks !

m định mua cái thẻ micro sd 8Gb, ko bik viva nó hỗ trợ đến bao nhiu nhỉ??? b nào chi jup với :D thanks !
Mình thì chẳng bao giờ dùng tới 8G nên không biết Viva có hỗ trợ đến dung lượng đó không nữa. Mà bạn nên biết là thẻ dung lượng càng cao, dữ liệu nhiều khi vào File Explorer thì máy load càng chậm đó và chạy chương trình cài trên thẻ sẽ lâu hơn...

P/S: Bạn post bài tiếng Việt hoàn chỉnh và đúng ngữ pháp 1 chút, cảm ơn...

kyo_cnb07

bạn chỉ giúp mình cái này với, mìh chót chọn Internet Sharing khi connect máy tính, bây giờ làm sao để khi connect vào có thể sync được vậy ? chỉ mìh với nhé, cảm ơn bạn trước :D

bạn chỉ giúp mình cái này với, mìh chót chọn Internet Sharing khi connect máy tính, bây giờ làm sao để khi connect vào có thể sync được vậy ? chỉ mìh với nhé, cảm ơn bạn trước :D
Bạn vào Start/Settings/Connections/USB to PC rồi chọn lại là được...

kelpie

Lỗi Sync, ai bít help gấp với

Cho mình hỏi với, hiện đang dùng con viva. Lúc sạc pin thì 0 sao, nhưng kúc sync với PC cứ đc vài phút là dí kết nối. Cho mình hỏi cái vụ này là lỗi gì? mình đoán chắc 0 phải lỗi giắc cắm, vì mình cắm sạc pin, hay cắm cổng ÚB với PC đều ok, hok sao, chỉ có sync bị. Đang dùng Sync 4.5

trongthuan0311

mnih cũng vừa mua1 em viva, tuy nhiên đang học cach up rom, Bạn nào biết chỉ mh với, hoac cho minh 1 link chi cach set up rõ ràng nhất theo từng bc. Minh thi hay hack theme cho kp500 ( ko dùng hệ điều hành )nên hiên nay đang là gà. Mong chủ topic giup đỡ, mnih sẽ tham gia nhiệt tình

mnih cũng vừa mua1 em viva, tuy nhiên đang học cach up rom, Bạn nào biết chỉ mh với, hoac cho minh 1 link chi cach set up rõ ràng nhất theo từng bc. Minh thi hay hack theme cho kp500 ( ko dùng hệ điều hành )nên hiên nay đang là gà. Mong chủ topic giup đỡ, mnih sẽ tham gia nhiệt tình
Đầu tiên bạn xem máy bạn đã được HSPL chưa đã nhé, bạn đưa máy về Bootloader (tắt máy hoàn toàn, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời bật Power, khi nào hiện màn hình 3 màu thì nhả phím Volume Down) xem nếu chỉ số SPL1.26.cmon hay 2.00.cmon thì máy bạn đã được HSPL.

Để úp rom bạn tải CustomRUU.exe dưới file đính kèm, khi nào úp rom thì bạn chỉ cần file CustomRUU.exe và file rom RUU_signed.nbh, bạn tháo SIM rồi đưa máy về chế độ Bootloader, cắm cable kết nối với PC khi nào trên màn hình Bootloader hiện chữ USB thì chạy file CustomRUU.exe, tích vô ô I understand..., Next, I completed..., Next, Update, Next,... đợi đến 100%, nhấn Finish, rút cable ra rồi thưởng thức thôi...

Chỉnh sửa cuối:

trongthuan0311

mnih vừa up rom lên theo topic nay,http://www.pdaviet.net/showthread.php?96907-★-Opal-WM6.5-D28-Build-21908-★-Manila-2.0-★-(New). Tat ca okie, nhung mnih không xem được youtube trên edge. Con Wifi thi mnih chưa thử, truoc kia dùng .61 thi dùng edge vẫn chạy youtube mượt ( tuy chất lượng hình ảnh khá tệ ). Vậy vui lòng cho mnih biết tsao va cach khắc phục. Kèm theo cho mnih hỏi phan mem Youtube nào okie nhất và cho mnih2 link tải đươc không ? Thanks

ngmtien89

Chào các a, lâu lắm e ko vào topic rồi, trước tiên xin gửi lời chúc sk đến toàn thể các a đã luôn quan tâm, trả lời n~ thắc mắc của newmem :)

E xin hỏi 1 loạt những vấn đề sau, xin các a chỉ giúp ạ :

1. Em có laptop, e muốn hỏi cách hướng dẫn chi tiết dùng dd làm modem kết nối internet trên laptop ạ ??? e nghe bảo có kiểu GPRS và 3G riêng nhưng ko rõ tn, loại viva này có thể làm model 3G đc ko ạ ??? nếu đc cho e xin hươg dẫn chi tiết với ạ :)

2. Em muốn vào FaceBook trên dd thì ntn ( cách đây vài tháng e vào thường xuyên but từ hồi bị chặn e ko vào đc nữa ).

3. Tai HeadPhone e bị hỏng, các bác biết chỗ nào bán tai HTC loại tốt, chính hãng ở HN ko ạ ??

4. Em muốn xem 1 số flash trên trang web thì làm ntn, ví dụ e vào dântri đọc báo, xem video bóng đá trên đó luôn ( có phải cái opera ko hỗ trợ or phải addon j vào ko ạ)

5. E muốn tích hợp thêm nhiều ứng dụng sẵn cho dd ( như kiểu YouTube), ví dụ: Facebook, Skype, ...v...v... có phải là dòng này ko hỗ trợ hay phải tự cook Rom riêng ạ ???

6. Em đoán, cái dự báo thời tiết là 1 loại WebService trên PPC, cái Webservice này e nghĩ là chung của quốc tế nên ko sát vào chuẩn về thời tiết, vậy e muốn can thiệp để thay đổi cái Service nó = service của 1 số trang dự báo thời tiết chuẩn của VN mình như 1 số trang: nchmf.gov.vn, thoitiet.net ....v...v... để dự báo đc chính xác nhất thì làm ntn ạ ???

7. Em có đọc thấy mới ra soft j có thể xem dc tivi ol rất nhiều kênh ( 2x kênh, bao gồm phim truyện, thể thao ...v....v.. hệt như truyền hình cáp) = wifi, hình như đc build trên nền .net nên fair cài framework và 1 số soft mới đủ đièu kiện .... ko bik có bác nào cài chưa ... xem có mựot ko, vào có soft tương tự vậy, hay hơn và nhẹ hơn ko ạ :)

8. Em muốn xin soft hỗ trợ down load nhanh như IDM trên PC với ạ ( soft full càng tốt ạ :D )

>>>>>>>>> Thứ lỗi e hỏi quá nhiều, mong các anh giúp với ạ :) ( e hỏi 1 lượt nhìu để các a đỡ tốn công trả lời lắt nhắt ^^ )
>>>>>> Tks các a, các bác trước ạ :)

newbie079

Chào các anh trên diễn đàn!
Em mới dùng cái T2223 này được một thời gian ngắn nhưng thấy cũng khá hay. Duy chỉ có điều là phần mềm Audio Manager của máy này bị lỗi ra sao ấy mà khi nghe nhạc chỉ chạy được khoảng hơn 10'' là nó tự động dừng lại, mở Library cũng chỉ được ngần ấy thời gian. Nhưng nếu em nghe nhac bằng Win media player thì thoải mái, vài giờ không sao. Em đã thử search trên mạng cũng thấy có người gặp trục trặc tương tự nhưng không thấy ai chỉ ra đó là lỗi gì hay cách sửa ra sao. Cũng nhờ vậy mà em biết được diễn đàn mình cũng như đọc được rất nhiều topic bổ ích trong quá trình sử dụng Touch Viva. Em xin nhờ các anh có ai biết được máy của em gặp vấn đề gì, phải làm sao thì chỉ giúp em với.
Em cảm ơn nhiều!

vitbo

sao khi up rom W.M6.5 thì chỉ có input duy nhất là Touch ( bàn phím QWERY) vậy? Làm sao bật lại Keypad( bàn phím điện thoại bình thường ? Ý em nói là khi nhắn tin ấy, toàn hiện ra bàn phìm qwery

Chỉnh sửa cuối:

vitbo

không ai chỉ mình hết sao? xài cái full qwerty phải dùng cây bút chọt mệt quá, làm sao để có thể xuất hiện bàn phím KEYPAD? Help Help Help