• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG MOTOROLA MILESTONE

kontancy

nói thật với các bác em dang sài MS rất ổn.k cần root vẫn chơi game thoải mái,đồ họa cực đỉnh.chẳng thua thằng nào cả.

vin263

Các bạn muốn cài đồng hồ báo thức của MS thì sử dụng đồng thời cả 2 mục báo thức cùng 1 thời gian thì chắc chắn hoạt động tốt.

Sài MS thật tuyệt, ổn định và không phàn nàn gì.

vinhloc01811

Các bạn đã xài máy này rồi xin cho mình hỏi là thời lượng sử dụng pin như thế nào? thanks

MoodyHN

Các bạn làm ơn chỉ mình cách cài game down trên pc vào thẻ nhớ với, cả down trực tiếp trên market vào thẻ nhớ ý (ko phải bộ nhớ trong), mioj người bảo mình phải root máy mà mình ko biết làm ntn, có link chỉ dẫn cách root thì chỉ mình với, máy mới mua sợ vọc lại bị dead giống hồi con 5800

cám ơn nhiều

thaoit

máy mình k vô facebook được . Có bạn nào biết cách k chỉ mình với

kedaotuong

Máy mình đang xài bình thường, tự nhiên khoảng 4-5 ngày gần đây wifi nó báo là Unable to stop Wi-fi, lúc này bluetooth cũng không mở được..mình đã up lại rom khác (kể cả rom gốc), factory reset...làm cũng nhiều lần rồi mà lúc thì vẫn như vậy,lúc thì nó lại lên được, nhưng xài wifi 1 lát lại bị như cũ...các bạn giúp mình khắc phục với, không biết lỗi phần cứng hay do rom.

superman0524

xin chỉ dùm mình cách cài nhạc chuông tinh nhắn và nhạc chuông điện thoại, xin cám ơn nhiều lắm, mình mò mãi mà ko được hix hix

trieuphianh

bạn lên market tải phầ mềm ringtones về và dùng nó để cài nhạc chuông cho MS.

cái wifi đa phần do bản room lỗi thôi. đôi khi mình cũng bị như thế. re start lại máylà lại ok thôi.

ty1827

Mình đang xài XT720, cũng khá ổn, đang muốn cai game mà lại rước ngay 1 em chuyên chơi game (theo gamek nhé :p)

MoodyHN

PIN của IP đúng là trâu hơn MS thật, dùng con MS này nhất là cái mod Ho!no pin vl yếu, dùng đt toàn đc nửa ngày lại phải lo xạc.... sáng đi tối về sạc, đêm đi chơi toàn thọt. lúc nào trong túi cũng phải kè kè 1 cục dự phòng... có ai biết cách khắc phục ko? nghe nói bảo lên CM6 2.2 pin tốt hơn mà ko biết thế nào

tiephien1

có bạn nào muốn bán MOTOROLA MILESTONE cho mình không? máy còn tốt và đặc biệt không lỗi cảm ứng nhé
có gì cứ pm vào nick mình nhé
thank!!

dualchym

Giúp mình với!

Mình đang xài con này nhưng sao down theme về mà hok xài được. Có bác nào chỉ mình mở theme đã down về hok? Cám ơn rất nhiều!

panrai

Super V.I.P
Mình đang xài con này nhưng sao down theme về mà hok xài được. Có bác nào chỉ mình mở theme đã down về hok? Cám ơn rất nhiều!

bạn có lấy đúng đời máy nó ko vậy vì dòng môt nó khó khăn chổ nầy đó,đúng với đời máy nó mới chạy còn ko thì thua rùi ko bao h chạy cả :ar!

knxxx

mình hiện đang muốn tậu 1 con Droid X , nhưng hiếm hàng quá và fải dùng mạng Sfone add số mới xài đc...
tính đổi qua lại Droid 2 vì thấy nó chỉ thua Droid X thôi... nhưng giờ mới biết có bảng Droid 2 và Droid 2 Global khác nhau tí..
Droid 2 Global xịn hơn và giá 8,8tr ở http://www.hnammobile.com/dien-thoai/motorola-droid-2-global-8gb.1377.html .
các bác xem tôi có nên mua nó không ?
chọn nó hay là X10 Sony ?

hpvnhpvn

Hiện jo mình đang có 1 con moto MILESTONE XT 720 ( xách tay từ Hàn về) đã unlock ok. nhưng jio mình không cài dc 3g. bạn nào đã sử dụng hoặc biết cách cài 3G thì jup mình với ( mình nt théo tổng đài thì nó bảo sai cú pháp . mà rõ rành mình nt 3G ON gửi 161 ( chẳng biết nó sai chỗ nào nữa) mình cài thủ công như trong hướng dẫ trên web thì nó k thấy use 3g only đâu cả.
Mọi gnuwowif ai biết thì giúp mình với, thank các bạn

yeskia

Moderator
Hiện jo mình đang có 1 con moto MILESTONE XT 720 ( xách tay từ Hàn về) đã unlock ok. nhưng jio mình không cài dc 3g. bạn nào đã sử dụng hoặc biết cách cài 3G thì jup mình với ( mình nt théo tổng đài thì nó bảo sai cú pháp . mà rõ rành mình nt 3G ON gửi 161 ( chẳng biết nó sai chỗ nào nữa) mình cài thủ công như trong hướng dẫ trên web thì nó k thấy use 3g only đâu cả.
Mọi gnuwowif ai biết thì giúp mình với, thank các bạn

Thử cài đặt bằng tay xem sao nhé!

Bước 1: Từ màn hình chính của máy bấm phím "menu"
Bước 2: Chọn Settings
Bước 3: Chọn mục Wireless and network
Bước 4: Chọn Mobi Networks

Nếu là rom 2.1 thì có mục này:
Bước 5.1 : Chọn mục Network Mode ==> Chọn CDMA ==> OK: xong

Nếu là rom 2.1 update 1 thì mục 5.1 ko có, mà sẽ là:
Bước 5.2: tìm mục use only 2G networks, bỏ dấu chọn trong ô vuông.

Boot máy lại xem sao nhé!

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Có bạn nào đang xài XT720 cho mình hỏi là pin của máy này xài trung bình được bao lâu mới sạc lại? Mình muốn mua con này nhưng đang phân vân vì màn hình đến 3.7 inches mà pin chỉ có 1390 mah nên sợ pin mau hết.