• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

Hoangdat_vista

Nghe các bác nói chuyện cũng hay. Nhưng máy của em lại thế này: Sạc bình thường, đèn xanh thì rút ra dùng được khoảng>1h, pin cạn rất nhanh mặc dù không chạy ứng dụng gì. Nhưng nếu PIn báo 100%, đèn báo đã xanh, nhưng cứ để vậy khoảng 2 h nữa thì PIN dùng dùng được 3 giờ khi chạy ứng dụng games nhỏ, đọc sách, lạ thật!~!!!!!

rockone1909

Nghe các bác nói chuyện cũng hay. Nhưng máy của em lại thế này: Sạc bình thường, đèn xanh thì rút ra dùng được khoảng>1h, pin cạn rất nhanh mặc dù không chạy ứng dụng gì. Nhưng nếu PIn báo 100%, đèn báo đã xanh, nhưng cứ để vậy khoảng 2 h nữa thì PIN dùng dùng được 3 giờ khi chạy ứng dụng games nhỏ, đọc sách, lạ thật!~!!!!!
vẫn đề là tại cục pin của bạn thôi, nếu cao hơn thì có thể là tại máy bạn ăn nguồn, bạn kiểm tra lại cục pin xem thế nào nhé

bestofstrongman

Kể cả khi pin cạn kiệt hay còn thì khi sạc pin đèn báo vẫn là mầu cam bạn ạ chứ không phải đỏ đâu (bạn để ý lại xem nhé). Thường thì đối với pin zin sẽ sạc nhanh hơn pin lô bạn ạ mất khoảng 2h30 - 3h còn pin lô sẽ lâu hơn và còn tùy thuộc vào từng loại pin thường thì mất khoảng trên 3h bạn ạ. Thân!!!

anh nói chính xác. tại đây là lần đầu em để thử coi cạn nó sạc đầy trong bao lâu...

giờ ngồi nghiêm lại.... em xin bổ sung thêm 1 cái nữa là nó còn phụ thuộc vào chính đồ sạc mà chúng ta đang dùng. đồ sạc cũgn ảnh hưởng đến thời gian sạc pin nữa. đó là tại sao khi sạc với đồ sạc thì luôn luôn nhanh hơn sạc qua sync. 1 cái nữa là xách đồ sạc moto thì sạc lâu hơn nữa( do cường độ dđ nó thấp hơn).

lần này em sạc pin thấy lâu quá, 3h đồng hồ lần nên thấy hoảng. trc giờ sạc mấy đt neo hay atom exec chỉ 2h là cung. cả con 7710 1 thời cũng chỉ 2h10. :D

binht611

Các Bro cho hỏi trên laptop có rất nhìu phần mềm đo % chai của pin ( cái Wear level ấy mà- con lap của e dùng được hơn 1 năm và bây giờ Wear level của nó là 21% ) vậy trên PPC có phần mềm nào tương tự để đo không?? e nghĩ công nghệ nó giống nhau thì chắc là cũng đo dược nhỉ????

Các Bro cho hỏi trên laptop có rất nhìu phần mềm đo % chai của pin ( cái Wear level ấy mà- con lap của e dùng được hơn 1 năm và bây giờ Wear level của nó là 21% ) vậy trên PPC có phần mềm nào tương tự để đo không?? e nghĩ công nghệ nó giống nhau thì chắc là cũng đo dược nhỉ????

Theo mình biết thì ko có phần mềm nào như thế trên PPC cả!

Nemmatlanh

Phân biệt Pin Zin và Lô của dòng Uni

Có nhiều bạn hay hỏi đi hỏi lại vẫn đề này,nay mình nói 1 bài phân biệt để mọi người cùng tham khảo luôn nhé.

Pin của Uni để phân biệt Pin Zin và Pin lô thì đã nói nhiều rồi:
1,Pin Zin: Made in Taiwan + Cuối dòng S/N có chữ M + dùng tay xóa được chữ trên Pin.

2,Pin Lô: Made In Taiwan hoặc InChina + Cuối dòng S/N không có chữ M + Dùng tay không xóa được chữ trên Pin và khi sạc đầy Pin thì bị treo máy.

Còn một loại đặc biệt nữa đó là dùng tay vẫn xóa được chữ trên Pin,Made in Taiwan,nhưng cuối dòng S/N không có chữ M,nhưng nhìn Mã Vạch trên Pin này với cục Pin Zin như phân biệt ở trên giống hệt nhau và khác hoàn toàn với Mã Vạch trên Pin Lô.Đây cũng là một loại Pin tốt,mình đã có hỏi vài người và có được biết rằng đó cũng là Pin Zin,nhưng mà là Pin đợt sau.Nói chung là Pin có chữ M thì sẽ tốt hơn là không có chữ M :D .Thân!

dcn488

Phân biệt Pin Zin và Lô của dòng Uni

Có nhiều bạn hay hỏi đi hỏi lại vẫn đề này,nay mình nói 1 bài phân biệt để mọi người cùng tham khảo luôn nhé.

Pin của Uni để phân biệt Pin Zin và Pin lô thì đã nói nhiều rồi:
1,Pin Zin: Made in Taiwan + Cuối dòng S/N có chữ M + dùng tay xóa được chữ trên Pin.

2,Pin Lô: Made In Taiwan hoặc InChina + Cuối dòng S/N không có chữ M + Dùng tay không xóa được chữ trên Pin và khi sạc đầy Pin thì bị treo máy.

Còn một loại đặc biệt nữa đó là dùng tay vẫn xóa được chữ trên Pin,Made in Taiwan,nhưng cuối dòng S/N không có chữ M,nhưng nhìn Mã Vạch trên Pin này với cục Pin Zin như phân biệt ở trên giống hệt nhau và khác hoàn toàn với Mã Vạch trên Pin Lô.Đây cũng là một loại Pin tốt,mình đã có hỏi vài người và có được biết rằng đó cũng là Pin Zin,nhưng mà là Pin đợt sau.Nói chung là Pin có chữ M thì sẽ tốt hơn là không có chữ M :D .Thân!

pin của mình thì có ghi Made in taiwan nhưng ko có ghi chữ M như bạn nói, nó chỉ có tiếng NHẬT thôi( mình sd D900) mình ở HCM bạn có biết chỗ nào bán uy tín ko?THanks bạn;););)

donquixote

Xin lỗi các bác trước. Em muốn đọc hết tất cả các bài để tìm cách bỏ chế độ sạc pin khi sync, nhưng nhiều bài quá đọc ko nổi. Bác nào biết cho em xin đường link đến bài này cái nhỉ
thank

Xin lỗi các bác trước. Em muốn đọc hết tất cả các bài để tìm cách bỏ chế độ sạc pin khi sync, nhưng nhiều bài quá đọc ko nổi. Bác nào biết cho em xin đường link đến bài này cái nhỉ
thank
Sang topic Thảo luận về cách hack registry nhé bạn!

dcn488

thank

nếu bạn bỏ chế độ sạc pin khi sync thì máy bạn cũng ko kết nối được sync đâu nhé:-/:-/Hãy suy nghĩ kĩ

rockone1909

nếu bạn bỏ chế độ sạc pin khi sync thì máy bạn cũng ko kết nối được sync đâu nhé:-/:-/Hãy suy nghĩ kĩ

vẫn sync được đấy bạn ạ, mình đã test rồi, vẫn sync bình thươgf

nthuy

Các bác cho em hỏi pin O2-2 Himalaya có pin nào dung lượng cao không? Pin của em dùng được 01 ngày là hết. Đi công tác mà quên xạc là rách việc lắm

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi pin O2-2 Himalaya có pin nào dung lượng cao không? Pin của em dùng được 01 ngày là hết. Đi công tác mà quên xạc là rách việc lắm

Hiện tại thì chưa thấy pin dung lượng cao cho con này bạn ạ. Nếu muốn có thể làm quả pin nữa sài cũng tạm ổn :D. Thân!!!

hoanglong1990

Máy của mình chọn được chế độ sạc hoặc không sạc qua USB mà .
Các bạn vào Start-Settings-System-Power-USB-Tích vào USB charging nếu muốn sạc qua USB ( chọn chế độ Slow charge hay Fast charge ) còn không muốn sạc qua USB thì bỏ tích đó đi .
Mình dùng HP rw6818.
Mà mình nghĩ sạc qua USB cũng không hại pin đâu và mình vẫn sạc qua USB đó .

andy_nhoc

cho e hỏi pin con Ameo dùng trung bình đc bao lâu, e mang lên lớp online chat = IM dc tầm 5h thì máy còn 40%, có hôm còn 50% mới bật lên dùng wifi chat thì chỉ dc 2t la máy tắt ngúm >.<

matrix_reload

O2 Neo vẫn xài WM5
Ai từng trải cho em biết cái này với.
Máy em cắm USB thì nó vẫn báo đang sạc, nhưng dung lụng pin cứ hết dần (potay). Em chỉ cắm vào để vậy mà nó cũng hết pin. Cáp này vẫn sync được bình thường, vẫn vào net được qua sync (nhanh lém). Cắm vào sạc ngoài thì vẫn sạc bình thường (có điều sạc hơi lâu).
Thông tin thêm: pin em cùi bắp quá, xài nghe gọi bình thường mà chưa đến 1 ngày. Ai biết giá pin bi nhiêu ko? MUa ở đâu là uy tín? Em có pm hỏi vài mod, nhưng ko thấy ai trả lời.
Thanks!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
O2 Neo vẫn xài WM5
Ai từng trải cho em biết cái này với.
Máy em cắm USB thì nó vẫn báo đang sạc, nhưng dung lụng pin cứ hết dần (potay). Em chỉ cắm vào để vậy mà nó cũng hết pin. Cáp này vẫn sync được bình thường, vẫn vào net được qua sync (nhanh lém). Cắm vào sạc ngoài thì vẫn sạc bình thường (có điều sạc hơi lâu).
Thông tin thêm: pin em cùi bắp quá, xài nghe gọi bình thường mà chưa đến 1 ngày. Ai biết giá pin bi nhiêu ko? MUa ở đâu là uy tín? Em có pm hỏi vài mod, nhưng ko thấy ai trả lời.
Thanks!

Pin của bạn đã bị chai chuẩn bị "sèng" mua cục mới đi là vừa :)):)):)). Cần mua pin bạn qua ĐÂY tham khảo nhé. Thân!!!

sony

Mình có con O2 mini, sạc từ đêm đến sáng mà nó chỉ có được 8x %, không thể lên full được, không hiểu lý do vì sao tư vấn giúp mình với !!

rockone1909

Mình có con O2 mini, sạc từ đêm đến sáng mà nó chỉ có được 8x %, không thể lên full được, không hiểu lý do vì sao tư vấn giúp mình với !!

chắc máy bạn đang dùng pin lô, bạn nên test thêm 1 cục pin khác xem nhé,