• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

nhatha311

Hix. thế khi máy mình bị ăn nguồn thì phải sửa ở đâu vậy bác ? Và chi phí khoảng bi nhiu ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hix. thế khi máy mình bị ăn nguồn thì phải sửa ở đâu vậy bác ? Và chi phí khoảng bi nhiu ?

Báo với bạn một tin rất buồn bệnh ăn nguồn này bây giờ không sửa được :(( (theo tôi biết). Nếu bạn nghi máy bạn bị vậy (ở HN) bạn mang ra 586 đường bưởi đó là cửa hàng của Trail mod Thanh Hà để bác xem giúp nhé. Thân!!!!

hungnk

Các bác ơi, em dùng PPC6700 nhưng bây giờ cục sạc của nó lại dở chứng, toàn phải sạc qua USB; mà em thì ghét nhất sạc qua USB. Bác nào biết chỗ bán hoặc sửa thì PM dùm em nhá. Cám ơn các bác... ;)

TuanQuang

Các bác ơi, em dùng PPC6700 nhưng bây giờ cục sạc của nó lại dở chứng, toàn phải sạc qua USB; mà em thì ghét nhất sạc qua USB. Bác nào biết chỗ bán hoặc sửa thì PM dùm em nhá. Cám ơn các bác... ;)

bạn qua 586 đường Bưởi gặp Trial MOD thanhha2602 nhé.

lebanh

cho em hỏi tại sao khi em tháo pin ra thay sim khi lắp pin vào thì may em bị mất hết phần mềm bên trong vậy, khi lắp pin vào nó bị HR luôn, em đang dùng máy O2IIs

Nemmatlanh

cho em hỏi tại sao khi em tháo pin ra thay sim khi lắp pin vào thì may em bị mất hết phần mềm bên trong vậy, khi lắp pin vào nó bị HR luôn, em đang dùng máy O2IIs

Hiii,điều này là đúng ới tất cả các ppc dùng HĐH 2k3 mà bạn.Bạn tháo Pin ra 1 lúc thôi là máy sẽ tự động HR đó.Chỉ có các ppc dùng 2k5 trở lên mới không bị nhé.Bạn nên UpRom cho 02s của bạn lên 2k5 sẽ hết ngay.Đây không phải do pin đâu nhé.Thân!

Nguyenson318

Các bạn cho mình hỏi: Xda Atom có thể dùng được những loại pin có dòng lớn hơn 1530 mAh không? Nếu được thì đó là loại pin nào?

exec1984

Active Member
Cho mình hỏi với ,các bạn biết chỗ nào bán sạc ngoài cho pin exec không, chất lượng sạc ngoài có ổ không ,có làm chai pin không thank

TuanQuang

Cho mình hỏi với ,các bạn biết chỗ nào bán sạc ngoài cho pin exec không, chất lượng sạc ngoài có ổ không ,có làm chai pin không thank

bạn lên số 2 cửa bắc mua sạc nhé.còn việc có chai Pin hay ko thì còn tùy thuộc vào cách bạn sử dụng và sạc Pin bạn nhé.

thangmymobi

Đó là do pin backup của máy bạn hư rồi nên không còn cầm nữa.Bạn có thể mang ra cửa hàng nhờ họ thay pin mới vào sẽ hết thôi,còn không bạn up lên 2005 đi tha hồ mà vọc không sợ bị mất dữ liệu nữa:))

Nguyenson318

Khi tui tháo pin ra thì giữ liệu thời gian lại trở về lúc xuất xưởng, nếu thay Pin buckup thì có khắc phục được không nhỉ? Pin buckup khoảng bao nhiêu tiền hả các bác? (Mình dùng Xda Atom WM5)

minhtuong

con MDA II của em có 2 cách sạc, một là cắm sạc điện, hai là sạc qua cap usb. tuy nhiên sạc theo nguồn điện thì máy khá nóng, mặc dù đây là sạc chuẩn kèm máy; còn sạc qua usb thì ko nhưng hơi lâu hơn chút. vậy mong các bác chỉ giáo, nếu sạc qua usb như thế, mỗi lần cắm vô sync nó lại sạc, có nhanh chai pin không ạ?Nên chọn cách nào?

Theo mình thì khi sạc bằng nguồn điện, cắm máy vào cradle hay chỉ bỏ pin vào cradle thì pin đều nóng, thậm chí không phải lúc sạc là lúc xài máy thì pin cũng nóng, cũng bình thường thôi (chứ không đến nỗi phải dùng quạt làm mát nó đâu:))). Nếu là pin Li-ion thì không sợ pin chai, mà có sợ thì pin cũng chai và hư sau một số lần xạc nhất định. Nếu có 2 viên pin thì nên dùng đến 5-10% thì tháo pin để xạc, thay pin đầy vào, còn nếu chỉ 1 viên thì chịu, chẳng lẽ đợi đến hết pin mới cột máy vào nguồn điện để xạc?? Pin bây giờ dễ mua rồi, cứ xài thoải mái:))

DucLinh

Khi tui tháo pin ra thì giữ liệu thời gian lại trở về lúc xuất xưởng, nếu thay Pin buckup thì có khắc phục được không nhỉ? Pin buckup khoảng bao nhiêu tiền hả các bác? (Mình dùng Xda Atom WM5)
Pin zin là 30k bạn ạ,thay xong sẽ hết nhưng bác hết sức cẩn thận khi tháo Pin này ra nhé

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Dòng atom này không phải là do bị ở pin backup đâu bạn ạ nó set thời gian theo nơi xuất xưởng nên khi tháo ra là nó set như vậy đừng có dại mà thay pin backup bạn nhé. Thân!!!!

Nguyenson318

Dòng atom này không phải là do bị ở pin backup đâu bạn ạ nó set thời gian theo nơi xuất xưởng nên khi tháo ra là nó set như vậy đừng có dại mà thay pin backup bạn nhé. Thân!!!!

Tui đã đo điện áp của cục Pin buckup này thì thấy nó hết sach!!! Do vậy tui mới có ý định thay. Nghe bác nói chắc tui phải mang ra thợ rùi:))

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Tui đã đo điện áp của cục Pin buckup này thì thấy nó hết sach!!! Do vậy tui mới có ý định thay. Nghe bác nói chắc tui phải mang ra thợ rùi:))
Bạn ở HN này vậy thì CN này đi of bạn mang máy đi rùi nhờ bác Thanh Hà xem bác ấy là chuyên gia về phần cứng đấy. Thân!!!!

Lamson

Well-Known Member
Pin của mình có hiện tượng như sau:bình thường sử dụng được hơn 3 ngày, theo dõi một ngày chỉ hết khoảng 15-20% thôi ( nhưng chỉ khoảng 25 % mà không nạp lại thì dễ hết sạch luôn, chưa bao giờ nhìn thấy đến 20%, thường đến vạch vàng là tắt luôn), thỉnh thoảng ( 2-3 tuần/ một lần ) lại bị tụt kinh khủng một ngày khoảng >50% sau đó nạp đầy lại bình thường, Hiện tại vẫn bình thường . Không biết đã sắp hỏng chưa? có ai bị như vậy không chỉ giáo giùm với . Cảm ơn nhiều