• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

O2xdaII

em thấy pin của con 02II Li-Po 1200 mAh là chuẩn. giờ trên thị trương toàn bán pin Li-Po 1500 mAh. thì có ảnh hưởng j đến máy ko nhỉ?

HuuTien

em thấy pin của con 02II Li-Po 1200 mAh là chuẩn. giờ trên thị trương toàn bán pin Li-Po 1500 mAh. thì có ảnh hưởng j đến máy ko nhỉ?
Pin có dung lương cao thì tăng thời gian sử dụng máy chứ không ảnh hưởng gì bạn ạ :D

nguyenhoang2979

không biết pin của em bị gì,khi tắt máy thay simcard thì bật nguồn không lên, phải cắm xạc pin thì máy mới lên được.

O2xdaII

không biết pin của em bị gì,khi tắt máy thay simcard thì bật nguồn không lên, phải cắm xạc pin thì máy mới lên được.

vì bạn ko nói khi cắm xạc kiểm tra pin có con nhiều ko. nếu còn nhiều thì có nghĩa máy bạn bị lỗi ko do pin. tốt nhất đừng dùng pin quá vạch đỏ, cận kiệt. hay lỗi máy và hư pin

nguyenhoang2979

khi cắm xạc thì pin vẫn còn nhiều, có khi hơn 60%.nhưng chỉ cần cắm xạc hoặc usb là lên lại.

O2xdaII

vậy pin chẳng liên quang j cả, kiểm tra lại máy nha. có lẽ lỗi win chịu khó cài lại rồi backup dữ liệu lại là xong.

tiutit

Mình đang dùng Acer N311, thời gian hoạt động của pin là khá nhanh. Các bạn có biết chỗ nào bán pin sơ cua cho loại này không? Nếu là pin origin thì càng tốt. Thanks

thieuta

Nếu bạn ở Hà Nội thì lên số 1 Hàng Bún nhé.Ở đó Pin Zin theo máy của Exec là 400k.Còn nếu muốn mua Pin dung lượng cao thì lên 24 Đặng Dung mua giá khoảng 500k.Nhưng trên 24 Đặng Dung thì bán Pin Zin theo máy lại đắt hơn Pin dung lượng cao,khoảng 600k vì Pin dung lượng cao chỉ là Pin cao cấp thôi.Nên mình nghĩ bạn lên số 1 Hàng Bún là được rồi.Thân!
@huyhoanggpt: Hình như 022 làm gì có Pin dung lượng cao đâu bạn?Nếu có thì bạn lên 2 địa chỉ mình đưa trên để hỏi xem.Fun!

Sạc USB máy tính có sạc đầy được pin dung lương cao không vậy bạn?

HuuTien

Sạc USB máy tính có sạc đầy được pin dung lương cao không vậy bạn?
Xạc đầy bình thường thôi mà bạn.Dòng qua cổng USB của PC là 500mA đủ dùng để xạc cho tất cả các PPC có nguồn cấp là 5V ! :D

bongbin2218

theo mình thì bạn [B]taenguyen[/B] noi sai roi. Nếu bác mà sạc qua đêm 1 năm mà pin vẫn chưa bi sao cả thì mình dẫn bác đi uống cà phê. bác hiện đang xài con gì thế? Chứ kinh nghiệm của mình là xài con O2S sạc qua đêm có hơn 2tháng đã bi chai pin đấy. Lúc trước mình mua máy mới đấy.

mybanana

theo mình ý kiến anh Hải là hợp lý.
thứ 1,các bạn cứ dùng thoải mái,nếu chai wá thì thay pin thôi.khoảng 250K 1 cục
thứ 2,nếu mà sạc bằng sync ảnh hưởng đến chất lượng pin thì MS sẽ ko làm vừa sync vừa sạc. sạc bắng USB sync chỉ dễ gây hỏng pin nếu các bạn dùgn dây sync hay crable đểu của TQ thì chất lượng ko đảm bảo vì dây ko tốt,vì thế ảnh hưởng đến lượng điện sạc vào pin, chập chờn nên dễ hỏng
thứ 3, trong chương trình sync ko có chức năng ngắt sạc bằng USB sync (O2i) thì chí ít ra nó cũng có chủ đích gì đấy của nhà sản xuất.
đôi điều với mọi người vậy thôi

trùi, nhưng biết phân biệt dây sync đểu hay xịn thế nào, hộ mình cái

DucLinh

Các bác mỗi người một quan điểm chứ theo em thì nếu mà để sạc được đúng cách cho pin thì ko thuận lợi chút nào vì các bác biết đó dòng PPC thì một điểm yếu là pin,con nào lâu thì được 2 ngày ko thì chỉ 1 ngày là phải sạc rùi nên bây giờ mà các bác để gần hết rùi mới sạc rồi lại đợi đủ 100% mới dừng thì một ngày em nghĩ các bác phải dành khá nhiều thời gian cho cục pin của các bác rùi đó.mà theo em pin chai thì chắc chắn ko thể tránh khỏi nhưng để từ lúc mới đến lúc chai thì thời gian cũng ko phải là ngắn,hơn nữa giá một cục pin bây giờ cũng chỉ khoảng 300k từ đó các bác đưa ra thử một phép so sánh mà xem,vì vậy các bác cứ thoải mái mà sạc phòng lúc có công chuyện đột suất phải đi trong khi em PPC của mình lại đang trong tình trạng Pin sắp ngỏm thì buồn lắm.Đó là chưa kể đến các bác mà một năm đổi vài em điện thoại thì vấn đề Pin chai là chuyện ko phải quá đau đầu rùi:D

kenpham

theo mình thì bạn [B]taenguyen[/B] noi sai roi. Nếu bác mà sạc qua đêm 1 năm mà pin vẫn chưa bi sao cả thì mình dẫn bác đi uống cà phê. bác hiện đang xài con gì thế? Chứ kinh nghiệm của mình là xài con O2S sạc qua đêm có hơn 2tháng đã bi chai pin đấy. Lúc trước mình mua máy mới đấy.

hihi,mình dùng bao đời máy rồi, sạc qua đêm liên tục mà có bị chai đâu, đúng là khoảng 1 năm thì có dấu hiệu pin yếu hơn

Nemmatlanh

Mình nghĩ là sạc qua đêm cũng không sao đâu.Mình sạc qua đêm suốt.Hoặc lúc nào mà còn ít Pin,mà chuẩn bị phải đi đâu.Mình cũng cứ cắm sạc cho đầy.Nói chung là Pin nào mà chẳng vậy,dùng lâu thì cũng sẽ bị yếu,rồi cũng sẽ phải thay cục khác.Chẳng qua bạn nào giữ Pin tốt hơn chút thì nó sẽ kéo dài tuổi thọ hơn chút thui.Cứ sạc qua đêm đi.Không sao đâu! :D

bip4you

Sạc bằng máy xách tay

Các anh cho em hỏi sạc qua cổng USB của máy xách tay có tốt không ạ, có làm hao pin nhiều của máy xách tay không?

bongbin2218

Các anh cho em hỏi sạc qua cổng USB của máy xách tay có tốt không ạ, có làm hao pin nhiều của máy xách tay không?
Sạc qua ÚB của PC hay máy tính xách tay thì điều như nhau bạn ạ. Còn nếu như bạn kg cắm điện nguồn thì mức tiêu thụ phải hơn chứ.

haihanh

em đang dùng con eten M500 hôm trước em cắm nhầm cái sạc của cái đầu đĩa DVD của em bây giờ nó tịt luôn rồi.pin của em là 1200mA còn output của xạc kia là 1400mA liệu có phải con máy của em die rồi không?