• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

thanhtung183

Mình nhờ 1 người bạn bên Singapore mua 1 pin mới zin của HTC cho Exec. Các bạn tư vấn giúp là với pin mới thì cần phải sạc ít nhất bao nhiêu giờ và mấy lần như vậy.
Xin cảm ơn nhiều. :)
Bác mua cục pin đó nhiu tiền vậy? pin ghi made in taiwan và sau số p/n có chữ M ko bác ??

tuanlinh

Thật ko thể hiểu nổi ... Em đang chạy Active Sync, O2 Mini S được cắm với laptop qua dây cắm, pin báo là còn khoảng 55%, em Soft Reset 1 phát và ... pin hết sạch ko thể khởi động lại, phải cắm lại vào sạc điện, sau đó 1 lúc mới khởi động lên. >>> có ai hiểu đây là vấn đề gì ko ạ ?

Hoặc có lúc pin báo 60%, SR lại 1 phát tăng lên 74% >>> há há ... chịu ko hiểu hổi ? <<< thấy bác nào bảo cái hiện tượng này là do ROM, ko biết có đúng ko ?

Có bác nào giải thích giùm em hiện tượng trên được ko ?

Nhân tiện, cho em hỏi Pin back up ở đâu ? Vì tình trạng hết pin giữa chừng thì Pin back up có sẵn trong máy hay là mình có 1 cục pin khác để thay cho pin hết ?

malanh

lâu lâu mình cũng bị như bạn vậy, softreset 1 cái tăng lên 10%, còn pin backup thì có sẵn trong máy rồi, nếu chẳng may hết pin kia thì nó tự chuyển wa pin backup, nhưng mà bạn hãy hạn chế sử dụng đừng để cạn pin luôn, xài còn khoảng 20% là xạc được rồi..

nugift

Active Member
Bác mua cục pin đó nhiu tiền vậy? pin ghi made in taiwan và sau số p/n có chữ M ko bác ??

Khoảng 600k VND thôi, rẻ hơn và an toàn hơn khi mua tại VN. Tại VN hàng nhái đầy rẫy, mặc dù cũng ghi là 'made in Taiwan'. Mình từng hỏi pin zin của Exec, họ báo giá 1T lận, nhưng ai kiểm chứng là thật chứ?

Nemmatlanh

Khoảng 600k VND thôi, rẻ hơn và an toàn hơn khi mua tại VN. Tại VN hàng nhái đầy rẫy, mặc dù cũng ghi là 'made in Taiwan'. Mình từng hỏi pin zin của Exec, họ báo giá 1T lận, nhưng ai kiểm chứng là thật chứ?

Bác đã dùng thử chưa?Có dùng được lâu không?Cả nghe goi,dùng Multimedia thì được bao lâu?Nếu mà là Pin Exec ngon thật sự đấy thì phải dùng được gần 4 ngày.

thanhtung183

Bác có ở Hà nội ko? nếu ở hà nội bác có thể nhờ bạn bác mua dùm em 1 con được ko? em đang tìm cục pin zin mà ko biết chỗ nào bán đảm bảo. Pin giờ lỡm quá bác ạ.

longnhi88

Bác đã dùng thử chưa?Có dùng được lâu không?Cả nghe goi,dùng Multimedia thì được bao lâu?Nếu mà là Pin Exec ngon thật sự đấy thì phải dùng được gần 4 ngày.

ĐÚng như anh nói,pin của máy em cả nghe cả gọi cả nhắn tin,nghe nhạc, xem phim được khoảng 3 ngày rưỡi đó các bác ạ.Pin ngon thật sự của Exec phải như thế,nếu dưới 1 ngày thì phải kiểm tra lại pin rồi

thanhtung183

ĐÚng như anh nói,pin của máy em cả nghe cả gọi cả nhắn tin,nghe nhạc, xem phim được khoảng 3 ngày rưỡi đó các bác ạ.Pin ngon thật sự của Exec phải như thế,nếu dưới 1 ngày thì phải kiểm tra lại pin rồi

Bác longnhi88 ơi bác có biết ở hà nội chỗ nào bán pin ngon như của bác ko ạ, pin em mà dùng nhiều như bác chỉ được 1,5 ngày là cùng thôi, giờ cắm sạc mà mãi ko báo đèn xanh bác ạ. Bác biết chỗ bán pin ngon chỉ em với.

demax

Có người quảng cáo là ở 24-Đặng Dung có bán pin. Mình lên đó mua một cục pin O22i loại 2400mA nhưng hình như là bị bán cho đồ đểu hay sao ấy, xạc chỉ được đến 79% là dừng lại ở đó luôn. Dung lượng pin gấp đôi pin cũ của mình mà thời gian sử dụng chỉ cũng được như cục pin cũ 1200mA của mình thôi.
Bực mình quá! cứ như là bị ăn quả lừa vậy...

Nemmatlanh

Có người quảng cáo là ở 24-Đặng Dung có bán pin. Mình lên đó mua một cục pin O22i loại 2400mA nhưng hình như là bị bán cho đồ đểu hay sao ấy, xạc chỉ được đến 79% là dừng lại ở đó luôn. Dung lượng pin gấp đôi pin cũ của mình mà thời gian sử dụng chỉ cũng được như cục pin cũ 1200mA của mình thôi.
Bực mình quá! cứ như là bị ăn quả lừa vậy...

Mình nghĩ nếu bạn bị tình trạng như vậy thì nên lên ngay đấy bảo người ta đổi luôn cho Pin chứ?Mình thấy cửa hàng 24-Đặng DUng này được nhiều 4R nhắc đến lắm.Vì nó bảo đảm.Và mình cũng được một cao thủ về PPC giới thiệu lên đó mua hàng.Mình cũng đã từng lên đó mua hàng rồi,tuy là chưa mua Pin ở trên đó,nhưng mà mình đã mua sạc ngoài,miếng dán màn hình thấy dùng cũng khá tốt và giá cả cũng được.Mình thấy các anh ý bảo bán Pin Zin của các loại 02 nên cũng đã từng giới thiệu lên 4R mình rồi.Ai ngờ bạn lại bị như vậy :-?? .Nhưng theo như mình biết thì những cục Pin dung lượng cao chỉ là Pin cao cấp thôi.Chứ không phải là Pin Zin của máy đâu bạn ạ.Pin Zin còn đắt hơn Pin cao cấp đó.

nugift

Active Member
Bác có ở Hà nội ko? nếu ở hà nội bác có thể nhờ bạn bác mua dùm em 1 con được ko? em đang tìm cục pin zin mà ko biết chỗ nào bán đảm bảo. Pin giờ lỡm quá bác ạ.

Các bạn hiểu nhầm một chút là mình đang nhờ người bạn Singaporean mua hộ. Cậu ta tuần sau mới qua VN. Tuần trước cậu ấy báo giá khoảng 600KVND, hàng chuẩn của HTC. Vì thế mình chưa thể chia sẻ là dùng được bao lâu?(!)

Mình ở HCMC, muốn giúp bạn cũng chẳng biết làm sao??? :-??

Tháng 12/06 vừa rồi mình có công tác ra Hà Nội và có ghé lại 24 Đặng Dung. Ở đó họ trả lời là k có pin zin mới, chỉ có pin zin dùng rồi. Mình ngại nên k mua. Sau đó ghé ra 1 cửa hàng nhỏ bên hông Vincom Tower, họ nói nếu mình lấy cục pin zin trong máy mới tinh thì trả 1T. Mình cũng k mua vì k tin. Mình ở HCMC, pin dzỏm thì làm sao mà đổi, với lại mình mua cục pin zin ấy thì ai sẽ mua cái Exec mới tinh kia với cục pin nào đây???

bucvuong

Mình dùng O2 NEO, Pin của Samsung (original) , mà sao sử dụng Multimedia thì chỉ trong 1 ngày là hết, như thế có bình thường ko nhỉ

hth

Thời gian sử dụng pin của ATOM

Hic, máyATOM của em để chờ chỉ đc 1,5 ngày.
Thế tại máy em hay cái ATOM nào cũng thế ạ?
Làm cách nào để cải thiện vấn đề này ạ?

thanhtung183

Pin của bạn chắc bị chai hay sao ấy, mình nghĩ chỉ chờ không thôi thì bét cũng 2 ngày bạn ạ.
Tiện thể hỏi các bác có bị như mình không, trước đây pin mình sạc đầy báo đèn xanh rồi bị treo luôn ko bật được, giờ thì sạc mãi mà không báo đèn xanh mới chết chứ, cứ 100% mà đèn vẫn màu da cam. Có phải pin mình bị lỗi không hay máy lỗi ??
Thank!

rockone1909

o2 thường thế mà. có mỗi con exec thì pin mới trâu thôi, nghịch ngợm thì 1ngayf hết là đúng rồi bro ạ, e dùng con mini, ít nghịch, ngfhe gọi bt thì 2 ngày mới hết

longnhi88

Các bạn hiểu nhầm một chút là mình đang nhờ người bạn Singaporean mua hộ. Cậu ta tuần sau mới qua VN. Tuần trước cậu ấy báo giá khoảng 600KVND, hàng chuẩn của HTC. Vì thế mình chưa thể chia sẻ là dùng được bao lâu?(!)

Mình ở HCMC, muốn giúp bạn cũng chẳng biết làm sao??? :-??

Tháng 12/06 vừa rồi mình có công tác ra Hà Nội và có ghé lại 24 Đặng Dung. Ở đó họ trả lời là k có pin zin mới, chỉ có pin zin dùng rồi. Mình ngại nên k mua. Sau đó ghé ra 1 cửa hàng nhỏ bên hông Vincom Tower, họ nói nếu mình lấy cục pin zin trong máy mới tinh thì trả 1T. Mình cũng k mua vì k tin. Mình ở HCMC, pin dzỏm thì làm sao mà đổi, với lại mình mua cục pin zin ấy thì ai sẽ mua cái Exec mới tinh kia với cục pin nào đây???

Cửa hàng bạn nói gần Vincom đó là ở phố Thái Phiên,cửa hàng O2,đó là của bạn mình đó,anh Tuấn là chủ ở đó,cửa hàng có tiếng về bán PPC đó bạn,mình cũng mua pin ở đó nè,có 800k thôi,nhưng đúng pin zin,đã test,pin rất tốt

slazenger

thế em ở HN muốn mua PIN cho con O22 thì mua ở đâu tốt ạ?

pin của e b h chỉ dùng đc 1 ngày. ghe gọi nhiều là tụt ghê lắm :((

hth

Pin của bạn chắc bị chai hay sao ấy, mình nghĩ chỉ chờ không thôi thì bét cũng 2 ngày bạn ạ.
Tiện thể hỏi các bác có bị như mình không, trước đây pin mình sạc đầy báo đèn xanh rồi bị treo luôn ko bật được, giờ thì sạc mãi mà không báo đèn xanh mới chết chứ, cứ 100% mà đèn vẫn màu da cam. Có phải pin mình bị lỗi không hay máy lỗi ??
Thank!

Mình đã thay 3 quả pin rồi, vẫn vậy thôi. Trước đây mìn dùng O2Mini nếu dùng ít được hơn 4 ngày. Bi giờ dùng ATOM thất vọng quá, lao thì kém:((

hungtayho

Pin Exec

Mình dùng Xda Exec,nói chung là tiện lúc nào sạc lúc đó,khoảng hơn 1 năm thì pin bị chai (dung lượng còn khoảng 40% là tắt ngóm).Mình cũng đã hỏi nhiều nơi nhưng cuối cùng mới mua ở Nhật Cường tuần trước,giá 400.000 đ ,dùng rất tốt,có bảo hành .Theo mình đó là địa chỉ có thể tin cậy được.

Nemmatlanh

Mình dùng Xda Exec,nói chung là tiện lúc nào sạc lúc đó,khoảng hơn 1 năm thì pin bị chai (dung lượng còn khoảng 40% là tắt ngóm).Mình cũng đã hỏi nhiều nơi nhưng cuối cùng mới mua ở Nhật Cường tuần trước,giá 400.000 đ ,dùng rất tốt,có bảo hành .Theo mình đó là địa chỉ có thể tin cậy được.

Bạn thấy dùng tất cả,nghe gọi+chơi Multimedia xem được bao nhiêu lâu?Pin có phải Made In Taiwan không?Có chữ M ở cuối dòng P/N không?Nếu mà Pin đúng như thế,mà dùng chuẩn thì các bạn cũng nên lên Nhật Cường mua.Vì Nhật Cường cũng là một Mobile lớn ở Hà Nội đó.Hơn nữa theo mình thấy giá 400 là hợp lí.