• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

DucLinh

Con o2i của em sạc thì hơi nóng lên (Nhiệt độ nó báo là 38-39 độ.)Có seo ko nhỉ?có bt ko?Nếu pin sạc qwua sạc đa năng có tốt ko nhỉ?)(dc cái rẻ: 50k 1 cái sạc)

Pin khi đang sạc mà nóng lên mức như thế là chuyện bình thường,nhưng bạn đừng dùng sạc đa năng nhé,rất ko tốt đâu.

huytien

Mình đang sử dụng atom khi pin đầy(100%)thì vào mạng được 70phút thi hết pin(màn hình chế đổ tối nhất),như vậy pin có vấn đề phải ko?và nghe nói Rom cũ cũng gây ra hết pin ( Rom máy mình :20060426B1WWE) có phải Rom mình cũ ko ? và cài đặt ở đâu ? < chú ý : máy vân chạy bình thường> xin ai biết chỉ giúp cho mình với ,mình rất cần thông tin vì cũng muốn mua thêm một pin nữa để vào mạng cho được lâu .Xin cảm ơn mọi người trước!

YingYu

Mình đang sử dụng atom khi pin đầy(100%)thì vào mạng được 70phút thi hết pin(màn hình chế đổ tối nhất),như vậy pin có vấn đề phải ko?và nghe nói Rom cũ cũng gây ra hết pin ( Rom máy mình :20060426B1WWE) có phải Rom mình cũ ko ? và cài đặt ở đâu ? < chú ý : máy vân chạy bình thường> xin ai biết chỉ giúp cho mình với ,mình rất cần thông tin vì cũng muốn mua thêm một pin nữa để vào mạng cho được lâu .Xin cảm ơn mọi người trước!

bạn dùng Wifi liên tục trong 70mn thì có thể gây ra hết pin cũng là chuyện bình thường. Vì hiện ai cũng biết Wireless hiện là nguồn hút pin lớn nhất cho các loại máy PPC
Rom của bạn đang dùng được đánh giá Rom ổn định cho ATom, còn muốn up Rom mới thì bạn qua theard UpROM cho Atom có hướng dẫn cụ thể rồi đó.

Chúc thành công !!!

huytien

cám ơn bạn đã góp ý cho mình! nhưng kể cả xem phim , chơi game cũng vậy.Mình có đọc các phần trên của diễn đàn thấy có bạn chơi game,xem phim 4h liên tục mới hết có 32% pin .vậy pin đó mua ở đâu mà tốt thế? và có ai dùng được giống như vậy ko?có thể mách cho mình chỗ bán loại pin đó được ko?mình đang ở hà nội.mong tất cả mọi người cùng góp ý kiến cho mình với,mình chờ ý kiến của mọi người.(mình dùng atom)

Nemmatlanh

cám ơn bạn đã góp ý cho mình! nhưng kể cả xem phim , chơi game cũng vậy.Mình có đọc các phần trên của diễn đàn thấy có bạn chơi game,xem phim 4h liên tục mới hết có 32% pin .vậy pin đó mua ở đâu mà tốt thế? và có ai dùng được giống như vậy ko?có thể mách cho mình chỗ bán loại pin đó được ko?mình đang ở hà nội.mong tất cả mọi người cùng góp ý kiến cho mình với,mình chờ ý kiến của mọi người.(mình dùng atom)

Trời đất,bạn xem lại thế nào chứ?Mình nghĩ chuyện đó là chuyện bịa đặt đó.Không thể có Pin Trâu như thế được.Bạn dùng Atom,Pin chuẩn là 1500mAh.Mình dùng Exec Pin chuẩn là 1620mAh.Mà Pin Zin theo máy của Exec,chuẩn thật sự thì chỉ có thể dùng được 4h liên tục thôi bạn nhé.Thế mà Pin Atom dung lượng nhở hơn mà lại xem 4h liên tục mất có 32% thì đó là chuyện không tưởng :D.Thân!

rok

Pin khi đang sạc mà nóng lên mức như thế là chuyện bình thường,nhưng bạn đừng dùng sạc đa năng nhé,rất ko tốt đâu.
Thanks kiu nhé
Pin ình dùng chọt liên tục dc hơn 3,5 h thui.O2i 1400mah
Dạo này có hiện tượng là lúc xạc tự nhiên cứ nháy nháy dèn bào xạc ấy(Giônhs như điện vô chập chờn.).Chắc do cái xạc nhỉ?(Gắn cap vô MT xạc bt).Ko bít nó bị seo?

Tuan1412

Thanks kiu nhé
Pin ình dùng chọt liên tục dc hơn 3,5 h thui.O2i 1400mah
Dạo này có hiện tượng là lúc xạc tự nhiên cứ nháy nháy dèn bào xạc ấy(Giônhs như điện vô chập chờn.).Chắc do cái xạc nhỉ?(Gắn cap vô MT xạc bt).Ko bít nó bị seo?
pin chuẩn của o2i là 1300mah thôi mà
cái sạc của o2i công nhận là bị lỏng ở chỗ giắc nối thật đấy,khi sạc tốt nhất bác cứ để yên 1 chõ đừng nghịch nữa giắc nó o bị lỏng thì sẽ o có hiện tượng như bác nói nữa

chucuoihp

máy tôi đang xài dạo nay không hiểu sao pin rất hay bị nóng. Khi poin nóng dung lượng pin bị tụt nhanh và có hiênhj tượng treo máy.
Vây pin máy của tui bi bệnh j ai có thể bắt mạch dùm hộ tui với.Thank nhiều

khanhgt

máy tôi đang xài dạo nay không hiểu sao pin rất hay bị nóng. Khi poin nóng dung lượng pin bị tụt nhanh và có hiênhj tượng treo máy.
Trong trường hợp này thì thường là do pin đã bị chai nên khi hoạt động quá nhiều sẽ gây ra hiện tượng nóng lên , mà rõ ràng nóng lên thì sẽ hết pin nhanh hơn là đúng rồi vì năng lượng của nó bị mất đi do tỏa nhiệt mà :D , nên kiểm tra lại pin hoặc là mua 1 cục pin mới ! :p

HuuTien

Bạn phải cho biết mấy bạn thuộc dòng nào chứ.Nếu là o2i (con này hay bị nhất)con IC nguồn bị chạm hết 90% rồi

rok

pin chuẩn của o2i là 1300mah thôi mà
cái sạc của o2i công nhận là bị lỏng ở chỗ giắc nối thật đấy,khi sạc tốt nhất bác cứ để yên 1 chõ đừng nghịch nữa giắc nó o bị lỏng thì sẽ o có hiện tượng như bác nói nữa
Pin chuẩn là 1200 nhưng thay cục 1400 rùi bác ah..Uh chắc là do lỏng dây
THanks

Tuan1412

Pin chuẩn là 1200 nhưng thay cục 1400 rùi bác ah..Uh chắc là do lỏng dây
THanks

bác cần xem lại nhé pin 1200mah là pin chuẩn của o2xda2 mà còn của o2xda2i thì pin chuẩn là 1300mah,mình đã từng dùng dòng này từ lâu rồi mà bác

lttung

Chào các bác, em đang dùng O2 XDA IIs, pin chuẩn là 1390mah. Em thấy có bán pin for, sản xuất tại China, 2400mah, giá là 27$. Có nên mua cái này dùng không các bác, và nó có lâu hơn nhiều không

Chào các bác, em đang dùng O2 XDA IIs, pin chuẩn là 1390mah. Em thấy có bán pin for, sản xuất tại China, 2400mah, giá là 27$. Có nên mua cái này dùng không các bác, và nó có lâu hơn nhiều không
nó tới 2400, gấp đôi 1390 thì phải dùng lâu hơn thôi bạn àh, mua hay ko là tùy nhu cầu sử dụng của bạn, có điều nó dày hơn gần gấp đôi cục 1390 đó nhé bạn!

Tuan1412

nó tới 2400, gấp đôi 1390 thì phải dùng lâu hơn thôi bạn àh, mua hay ko là tùy nhu cầu sử dụng của bạn, có điều nó dày hơn gần gấp đôi cục 1390 đó nhé bạn!
công nhận vói bác là cục đấy dày thạt và còn nặng nữa chứ,dcx cái sử dụng thì thích thật phải dc 3 ngày đó,nhưng o biết như thế có hại cho máy o nữa

kangaroo

Mình định mua thêm một Pin dự phòng nữa.Anh em cho mình một ít tư vấn đi nên mua loại Pin gì?và mua ở đâu để không bị hớ. TP.HCM

hpvn

Hay Bạn qua Võ Văn Tần đi, cửa hàng zakka thì phải, gần cafe Y5 đó!

M ình định mua thêm một Pin dự phòng nữa.Anh em cho mình một ít tư vấn đi nên mua loại Pin gì?và mua ở đâu để không bị hớ. TP.HCM
bạn ko nói rõ là xài máy gì thì làm sao góp ý cho bạn được? ở SGòn thì có nhiều chỗ; các tiệm linh kiện trên 3-2 (nằm giữa Sư Vạn Hạnh - siêu thị Sài Gòn), Tiến Thành ở góc 3/2 - Nguyễn Lâm, tiệm của cu Bảo ở 536 Lê Hồng Phong...giá thì cũng ngang nhau cả, còn muốn chơi pin zin luôn thì vô Rồng Thái Bình Dương trên Điện Biên Phủ! một số địa chỉ hy vọng giúp được cho bạn! Thân!

gacondangyeu

huhuhu , mấy anh giúp em với , đang xài O2 exec đây, đã xài qua rất nhiều ROM, rom 06 của PHAM QUANG, rom 06 của TOM... 05 của ANH TÚ, nhưng đều có 1 trường hợp PIN < 60 % là boost ko nổi nửa ( màn hình tối thui, SR hoài ah) nhưng > 60% thì lại bình thường, ah, có 1 lấn sửng dụng ROM SHIP thì ko bị.... khổ ghê

Utxd

huhuhu , mấy anh giúp em với , đang xài O2 exec đây, đã xài qua rất nhiều ROM, rom 06 của PHAM QUANG, rom 06 của TOM... 05 của ANH TÚ, nhưng đều có 1 trường hợp PIN < 60 % là boost ko nổi nửa ( màn hình tối thui, SR hoài ah) nhưng > 60% thì lại bình thường, ah, có 1 lấn sửng dụng ROM SHIP thì ko bị.... khổ ghê

Chưa chắc do Rom đâu, có quen ai xài Exec thì mượn cục pin để test thử xem sao.