• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

CuongSuper

bác làm như thế này nhé.
Trên PPC: HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services tìm AllowLSP, điền giá trị là 0, khởi động lại thiết bị. Nếu không có thì tạo DWORD mới.

angle_wings

em đang xài con HTC herms 200, cài WM6 nhưng chưa có font tiếng việt! Ai có font tiếng việt thì cho em với! Mà hướng dẫn e cách cài đặt luôn nha! mới dùng có 2 ngày à, chưa biết j hết! Mong các anh chị nhiệt tình chỉ bảo! Thanks!

em đang xài con HTC herms 200, cài WM6 nhưng chưa có font tiếng việt! Ai có font tiếng việt thì cho em với! Mà hướng dẫn e cách cài đặt luôn nha! mới dùng có 2 ngày à, chưa biết j hết! Mong các anh chị nhiệt tình chỉ bảo! Thanks!

Bạn cài font PPC Tahoma tại ĐÂY

PhamHien

- Phông(font) TV chỉ dùng để hiện thị TV khi bạn lướt internet hoặc hiển thị một số dạng VB(tránh bị ô vuông khi hiển thị). Cần chú ý đây không phải là cái mà cài vào để có giao diện Việt hoá đâu nhé bạn!

- Cách cài:
+ Tải file font TV dạng *.CAB về máy tính
+ copy vào máy hoặc thẻ nhớ
+ Dùng chương trình File Explorer tìm đến file đó
+ Click vào để cài đặt, chọn địa chỉ là "Device" (cài trực tiếp vào bộ nhớ máy)
+ Cài xong, khởi động lại máy là được!

Oái! sao bác lại hướng dẫn ngắn gọn là "cài font TAHOMA tại đây". Nếu vậy thì sao mem có thể làm được nếu cài "tại đây" :D

angle_wings

- Phông(font) TV chỉ dùng để hiện thị TV khi bạn lướt internet hoặc hiển thị một số dạng VB(tránh bị ô vuông khi hiển thị). Cần chú ý đây không phải là cái mà cài vào để có giao diện Việt hoá đâu nhé bạn!

- Cách cài:
+ Tải file font TV dạng *.CAB về máy tính
+ copy vào máy hoặc thẻ nhớ
+ Dùng chương trình File Explorer tìm đến file đó
+ Click vào để cài đặt, chọn địa chỉ là "Device" (cài trực tiếp vào bộ nhớ máy)
+ Cài xong, khởi động lại máy là được!

Oái! sao bác lại hướng dẫn ngắn gọn là "cài font TAHOMA tại đây". Nếu vậy thì sao mem có thể làm được nếu cài "tại đây" :D

Thanks 2 anh! Em đã cài được roài! =D>

CuongSuper

có bác nào biết cái phần mềm blutooth manager ko, cái này có những chức năng gì bác nhỉ.em mới biết mỗi là vào quản lý file của các điên thoại khác qua BLT,còn mấy cái vào mạng thì em ko biết. em còn chỉnh cho cái máy khác tự gọi theo số điện thoại mà minh yêu cầu mà khi gọi toàn báo lỗi là sao nhỉ.có bro nào dùng cái này chỉ thêm cho em biết với

dung912lien

làm thế nào để tự động kết nối wifi khi vào web

làm thế nào để tự động kết nối wifi khi vào web hoặc update thời tiết của máy htc touch hd, mình muốn bỏ mặc định tự động GPRS , có ai biết giúp với , thanks

orange_244

Banned
làm thế nào để tự động kết nối wifi khi vào web hoặc update thời tiết của máy htc touch hd, mình muốn bỏ mặc định tự động GPRS , có ai biết giúp với , thanks

bạn dùng chương trình auto data msconfig nó tự động thiết lập luôn. mổi lần vào chương trình gì cần kết nối nó sẻ tự động bật kết nối!!chúc may mắn:D

dung912lien

bạn dùng chương trình auto data msconfig nó tự động thiết lập luôn. mổi lần vào chương trình gì cần kết nối nó sẻ tự động bật kết nối!!chúc may mắn:D

bạn có thể up luôn cho mình chương trình auto data msconfig luôn dc ko ? mình ko tìm thấy

angle_wings

Mấy anh ai có chương trình vào Registry của máy thì cho em với! với lại chỉ em cách sử dụng luôn nha! chả biết cái j hết à! hichic!

angle_wings

dung` resco Registry nha!! happy!!

Sao em cài vào PPC, khởi động chương trình thì nó báo lỗi như thế này :"The file ':RRegistry' cannot opend. Either it í not signed with a trusted certificate, or one of ots components cannot be found. If the problem persists, try reinstalling or restoring this file."
Nó ghi như thế là sao? ai biết chỉ em với! em ngu tiếng anh lắm!:((

Sao em cài vào PPC, khởi động chương trình thì nó báo lỗi như thế này :"The file ':RRegistry' cannot opend. Either it í not signed with a trusted certificate, or one of ots components cannot be found. If the problem persists, try reinstalling or restoring this file."

Bạn đã cài Resco Explore chưa, phải cài soft đó trước.

orange_244

Banned

bạn phải cài Resco Explore rồi cài resco Registry!
vào đây để tải;http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=26421

nonamedevil

Có ai sử dụng SMS-Chat không cho mình hỏi. Sao khi mình gửi tin nhắn thì tin nhắn reply nó lại lưu ở chỗ khác và mình reply không gửi tin nhắn đc . Ra ngoài text message thì lại được . Vậy là sao nhỉ

orange_244

Banned
Có ai sử dụng SMS-Chat không cho mình hỏi. Sao khi mình gửi tin nhắn thì tin nhắn reply nó lại lưu ở chỗ khác và mình reply không gửi tin nhắn đc . Ra ngoài text message thì lại được . Vậy là sao nhỉ
reset lại máy đi bạn!

dung912lien

Bạn hiểu sai ý của mình rồi , auto data msconfig ko có chức năng tự động kết nối wifi , chỉ GPRS thôi . khi vào web mình muốn máy tự kết nối wifi .

Bạn hiểu sai ý của mình rồi , auto data msconfig ko có chức năng tự động kết nối wifi , chỉ GPRS thôi . khi vào web mình muốn máy tự kết nối wifi .

Nếu máy cứ tự động cài GPRS có nghĩa là Wifi của bạn không ổn định nên mới chuyển qua GPRS vì wifi luôn được ưu tiên trước, nếu không muốn dùng GPRS cách đơn giản là ... tắt phone. :D

jhendrix

Báo cáo cả nhà là em cũng vừa bị một bệnh giống một bác nào đó đã từng post ở đây mà vẫn chưa có bác nào rảnh ra support.
Em cài bộ font tiếng Nhật LetsJapanNo6 xong thì font hệ thống bị đổi lại là MS Gothic và bàn phím Qwerty không sử dụng được nữa . Remove bộ font đi thì hoạt động bình thường lại.
Có bác nào giúp em với ạ :(

Status
Không mở trả lời sau này.