• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

ghekua

Anh ơi, em đang ở Singapore, xài HTC Touch Pro. Em tìm soft MapKing 2008 mà mãi không đươc. Nếu anh có soft đó hoặc bất cứ soft nào xài GPS ở Sing thì cho em xin với. Em cám ơn anh nhiều lắm.

AnhPheCT

Anh ơi, em đang ở Singapore, xài HTC Touch Pro. Em tìm soft MapKing 2008 mà mãi không đươc. Nếu anh có soft đó hoặc bất cứ soft nào xài GPS ở Sing thì cho em xin với. Em cám ơn anh nhiều lắm.

Google Navigator v3.4

Google Navigator phần mềm mạnh mẽ, tốt nhất và dễ dàng nhất để sử dụng GPS dẫn đường trên PPC. Mọi dữ liệu bản đồ được chuyển từ Google qua mạng, và cất giữ thường xuyên trên thiết bị của các bạn cho đến khi bạn muốn xóa nó.

Tham khảo:
Trích dẫn:
http://www.pdafun.net/

http://rapidshare.com/files/118785888/GoogleNavigator.v3.4.Crkd.zip

http://www.megaupload.com/?d=1KHJI6KR

Google Navigator v4.1

http://www.megaupload.com/?d=1KHJI6KR

Hoặc

TomTom Navigator V 7.450

TomTom Navigator V 7.91

http://rapidshare.com/files/169777411/TT_7.900.rar

xfile2208

Xin hỏi các pác là em mới cài phần mềm Icontract 0.9 nhưng sau khi remove thì vẫn thấy shortcut trong setting làm cách nào để xóa shortcut này mong các pác giúp

ghostonline

Sử dụng phần mềm cleartemp, đã giới thiệu trong phần phần mền miễn phí hoặc KM shortcutmanager xem.

xfile2208

Sử dụng phần mềm cleartemp, đã giới thiệu trong phần phần mền miễn phí hoặc KM shortcutmanager xem.

Khong remove được sau khi đã sử dụng 2 phần mềm trên, nếu shorcut ở Program thì đơn giản, nhưng shorcut này lại nằm ở setting ->system có lẽ cần can thiệp vào Rigistry

lazycat0111

Bác nào có vừng thì cho em xin 1 bản nhé. Ko hiểu sao khi cài thông qua PC đòi vừng rồi, sau khi dùng trên PPC 1 thời gian lại đòi tiếp.
(Em search rùi mà ko ra....)
Thanks các bác

ghostonline

Bác nào có vừng thì cho em xin 1 bản nhé. Ko hiểu sao khi cài thông qua PC đòi vừng rồi, sau khi dùng trên PPC 1 thời gian lại đòi tiếp.
(Em search rùi mà ko ra....)
Thanks các bác

Vừng mè của cái gì hả bạn. Nói rõ 1 tí vì nhiều bài post ở đây lắm nói không rõ thì chả biết xin vừng mè cho cái gì cả

Các bác cho em hỏi có phần mềm nào giúp sử dụng được hiệu ứng trượt trên màn today thường của WM 6.1 không. Em để hơi nhiều plugin nên nó dài hơn 1 màn hình nên phải dùng thanh cuộn hơi bất tiện. Nếu dùng được hiệu ứng và giấu được thanh cuộn thì càng tốt :D

Chỉnh sửa cuối:

bonmat8888

Làm ơn chỉ dùm phần mềm dùng cho PPC cập nhật kết quả và lịch thi đấu của giải bóng đá Anh. Tôi đã dùng phần mềm Premier League 1.0 của Beckham nhưng bị lỗi từ vòng 20 đến giờ không thể cập nhật được nữa.
Làm ơn chỉ giúp nhé. Cám ơn nhiều!

NhatToai

Super V.I.P
Làm ơn chỉ dùm phần mềm dùng cho PPC cập nhật kết quả và lịch thi đấu của giải bóng đá Anh. Tôi đã dùng phần mềm Premier League 1.0 của Beckham nhưng bị lỗi từ vòng 20 đến giờ không thể cập nhật được nữa.
Làm ơn chỉ giúp nhé. Cám ơn nhiều!
Bạn dùng cái TeamStart đi,tuy không màu mè nhưng nhỏ gọn và nhanh,cập nhật tất cả các giải đấu trên thế giới trong tích tắc.
Tải về giải nén lấy file.cab cài vào thẻ và sử dụng.

bonmat8888

Bạn dùng cái TeamStart đi,tuy không màu mè nhưng nhỏ gọn và nhanh,cập nhật tất cả các giải đấu trên thế giới trong tích tắc.
Tải về giải nén lấy file.cab cài vào thẻ và sử dụng.

Công nhận phần mềm này không đẹp nhưng rất hiệu quả, cập nhật rất nhanh! Lại có cả V-League nữa chứ! cám ơn bạn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

bingates_vn

Mình mới dùng O2 XDAII mini WM2003 nên còn gà lắm, mình có một số vấn đề thắc mắc mong các Mod giúp mình với:

- Mình đã cài các pm hỗ trợ tiếng Việt đã up trên diễn đàn như VNSysFont.CAB, FONT TAHOMA VIETNAMESE.cab và đã chép một số font Unicode như Time New Roman, .vnTimes, ... vào Windows\Fonts nhưng vẫn không thể xem được tin nhắn và E-book tiếng Việt, giờ mình cũng không thể xóa được những font đã copy vào thư mục Fonts nữa.

- Các bạn có thể chỉ mình các đổi nhạc chuông tin nhắn được không?

- Mình đang dùng mạng Viettel, các bạn có thể chỉ cho mình cách cài đặt GPRS được không?

ZINC2

FILE SAU KHI MA HOA NHUNG KHONG NHO PHAN MEM NHO BAN NAO GIUP VOI

Mình không nhớ đã dùng phần mềm nào để mã hóa các tập tin. nên sau khi hardreset thì chỉ còn lại các file co đuôi được mã hóa là *.swe nên mình không biết làm sao mở file đó ra được. bạn nào biết chỉ dùm mình với nha. Thân!

NguyenTu

Super V.I.P
Mình mới dùng O2 XDAII mini WM2003 nên còn gà lắm, mình có một số vấn đề thắc mắc mong các Mod giúp mình với:

- Mình đã cài các pm hỗ trợ tiếng Việt đã up trên diễn đàn như VNSysFont.CAB, FONT TAHOMA VIETNAMESE.cab và đã chép một số font Unicode như Time New Roman, .vnTimes, ... vào Windows\Fonts nhưng vẫn không thể xem được tin nhắn và E-book tiếng Việt, giờ mình cũng không thể xóa được những font đã copy vào thư mục Fonts nữa.

- Các bạn có thể chỉ mình các đổi nhạc chuông tin nhắn được không?

- Mình đang dùng mạng Viettel, các bạn có thể chỉ cho mình cách cài đặt GPRS được không?

Bạn kiểm tra lại ebook nhé. Thông thường PPC chỉ cần cài VNSysFont.CAB là đủ font hệ thống roài, bạn cài làm gì nhiều font vậy? để kiểm tra máy đã có font chưa, bạn vào thử 1 trang web xem có hiện tiếng việt không, nếu hiện là OK.

Cách cài đặt GPRS đối với thuê bao Viettel:
Đầu tiên bạn vào mục SettingConnectionsConnections. Chọn tiếp My Work Network, rồi chọn Add a new modem connection. Ở mục Enter a name for the connection bạn ghi lại một tên dễ nhớ, (thường lấy tên nhà cung cấp mạng viettel). Tiếp theo ở Select a modem: Chọn Cellular Line (GPRS). Phần Acess Point name, bạn điền v- wap hoặc v-internet. Mục Username và Password để trống rồi nhấn Finish.
Tiếp theo bạn trở lại màn hình Connections, vào Set up my proxy server chọn Check This network connects to the Internet và This network users a proxy sever to connect to the Internet.
Tại Proxy sever, điền thông số 192.168.233.10 chọn Advanced, tiếp theo chọn Port 8080 rồi nhấn Ok là hoàn tất.
Lưu ý:
Để sử được dịch vụ GPRS các bạn phải đăng ký dịch vụ GPRS từ các nhà cung cấp dịch vụ trước khi cài đăt.

minhluc

các anh em xin cho mình hỏi với,mình dùng O2 Steath WM05,nay mình muốn sử dụng camera làm webcam trên Yahoo thì mình nên sử dụng pm nào thì phù hợp với dòng máy mình nhất,tham khảo trên 4room thì nhiều pm quá,mình ko biết nên chọn pm nào,xin các anh em nào có kinh nghiệm góp ý hộ mình...thanks nhiều

PhongQuang

Super V.I.P
các anh em xin cho mình hỏi với,mình dùng O2 Steath WM05,nay mình muốn sử dụng camera làm webcam trên Yahoo thì mình nên sử dụng pm nào thì phù hợp với dòng máy mình nhất,tham khảo trên 4room thì nhiều pm quá,mình ko biết nên chọn pm nào,xin các anh em nào có kinh nghiệm góp ý hộ mình...thanks nhiều
Bạn có thể dùng WebCamera Plus chất lượng ổn định.

Damo4ever

Em mới xài thử Vietmap r12, loay hoay chọt chọt mãi mà lúc nào cũng hiện bản đồ ở quận 10 trong khi em ở quận 2 tít mù bên kia, chế độ xem bản đồ hay chế độ GPS cũng vậy. Em ở trong nhà với ở ngoài đường có ảnh hưởng gì đến việc xác định vị trí không ạ ?

hoawell

vậy bạn kiểm tra lại GPS đã kích hoạt chưa?thỉnh thoảng bạn cũng phải download dữ liệu cập nhật of vệ tinh nữa, để bắt tay được GPS nhanh hơn.Trong nhà sẽ khác hơn so với ngoài đường vì qua mái che hoặc bê tông tín hiệu sẽ yếu hơn nhiều.

Damo4ever

vậy bạn kiểm tra lại GPS đã kích hoạt chưa?thỉnh thoảng bạn cũng phải download dữ liệu cập nhật of vệ tinh nữa, để bắt tay được GPS nhanh hơn.Trong nhà sẽ khác hơn so với ngoài đường vì qua mái che hoặc bê tông tín hiệu sẽ yếu hơn nhiều.

Mình kết nối rồi bạn ạ, nhưng nó vẫn không tìm ra

dauyeuub

bác nào có bàn phím tiếng việt ảo và thật của con WM6 EXEC cho em xin với, em xin chân thành cảm ơn. em down mấy cái về không sài đc

Status
Không mở trả lời sau này.