• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

AmDuongTu

Dùng ppc như 1 wifi router

Các bác ơi,
Cho em hỏi cái làm sao mình có thể share wifi của HTC DIAMOND2 để lướt WEP trên laptop được?
Số là em vào mạng wifi OK, nhưng máy laptop em bị chặn không vào được.
Em muốn sử dụng con D2 như 1 wifi router để chia sẻ được không?
EM nhớ có đọc đâu đó trên forum mà tìm cả ngày trời không thấy :(
Internet sharing thì nó nhảy qua GPRS pó tay luôn.
Cám ơn rất nhiều.
ADT

volkute

Viết Tin Nhắn bằng bút (Ghi lên màn hình, không cần bấm phím)

;) Vừa rồi tôi có thấy người bạn viết tin nhắn bằng cách viết trực tiếp từng chữ lên màn hình, không phải bấm từng chữ trên bàn phím j cả.Viết i như là đang viết trên tờ giấy vậy. sau đó sent... rất dễ dàng.
Bạn nào biết phần mềm đó thì chỉ cho mình với.
Mình rất cần phần mềm đó.
Bác nào có thì chỉ giáo cho mình nhá!
..........................................................
Email: Nguyenthanhdungvt@gmail.com .
dt 090.543.1818 .
Xperia X1 .

orange_244

Banned
;) Vừa rồi tôi có thấy người bạn viết tin nhắn bằng cách viết trực tiếp từng chữ lên màn hình, không phải bấm từng chữ trên bàn phím j cả.Viết i như là đang viết trên tờ giấy vậy. sau đó sent... rất dễ dàng.
Bạn nào biết phần mềm đó thì chỉ cho mình với.
Mình rất cần phần mềm đó.
Bác nào có thì chỉ giáo cho mình nhá!
Email: Nguyenthanhdungvt@gmail.com .
dt 090.543.1818 .
Xperia X1 .

bạn dùng cái này đi bàn phím viết tay ,cài đặt xong kích vào bàn phím chọn bàn phím này nhé ! viết tay cả ngày lun:D

volkute

minh đang dùng Kon Xperia X1, nên có phần mềm nhắn tin bằng viết nhanh các chữ thì quá PRO luôn.hiii.không biết bac gui link nay có dùng duoc khong, cai vao dung thử da.thank's.

volkute

hướng dẫn sử dụng phần mềm WM_VI_Black_Transcriber

Vừa rồi BQT có gửi link cho toi (Link tải phần mềm WM_VI_Black_Transcriber). nhung khi cài đặt không thấy nó nằm ở đâu. BQT có thể hướng dẫn cho tôi cách sử dụng với. cám ơn!:(

orange_244

Banned
Vừa rồi BQT có gửi link cho toi (Link tải phần mềm WM_VI_Black_Transcriber). nhung khi cài đặt không thấy nó nằm ở đâu. BQT có thể hướng dẫn cho tôi cách sử dụng với. cám ơn!:(

bạn bấm bàn phím trên màn hình có cái mủi tên đi lên đó ! sau đó chọn lạo bàn phím muốn dùng!( ví dụ : mở tin nhắn lên cái thanh cuối cùng có hình bàn phím ở giữa.chọn vào là oki.

antibush123456

Bạn nào biết phần mềm hẹn giờ đếm ngược (countdown timer) nào đơn giản không? Mình đã thử cái G-Watch, cái này dùng rất đẹp, nhưng mặc định khi mở lên là Stopwatch, phải chuyển lại Countdown. Hơn nữa, nó không có phím số để nhập số, mà phải tăng bằng nút +/-, rất mất thời gian. Mình cần dùng thường xuyên nên thao tác càng nhanh càng tốt. Cám ơn các bạn.

bk9sw

Ae nào có cho mình xin cái data Đức Việt Đức cho MDict với, mình đang cần mà link down bên 4share bị hết hạn rùi, hic hic...

dinhuno

Net Compact Framework

Xin chào cả nhà mình mới cài vài ứng dụng vào PPC WM5 nhưng máy báo lỗi: phiên bản NET framwork compact quá cũ.
Xin hỏi làm thế nào để biết dc phiên bản NET framwork compact đang dùng là phiên bản bao nhiêu và làm thế nào để cài đặt phiên bản mới hơn ??^^

Cảm ơn nhiều

AnhPheCT

Xin chào cả nhà mình mới cài vài ứng dụng vào PPC WM5 nhưng máy báo lỗi: phiên bản NET framwork compact quá cũ.
Xin hỏi làm thế nào để biết dc phiên bản NET framwork compact đang dùng là phiên bản bao nhiêu và làm thế nào để cài đặt phiên bản mới hơn ??^^

Cảm ơn nhiều

Cài NetCF Config Vào đó mà nhìn thấy version đang xài và có thể chuyển đổi qua lại các Version link kèm coppy bỏ vào thư mục Windows/ tạo Shurtcut file NetCF Config.exe trong Programs là dùng!!

.NetCF 3.7

volkute

Phần mềm nghe nhạc qua tai nghe bluetooth blueant

Có bác nào biết phần mềm nghe nhạc trên điện thoại nghe qua tai nghe bluetooth không vậy. mình đang dùng "KON" tai nghe "bluetooth blueant" (hàng xịn), điện thoại Xperia X1, nhưng khi kết nối chỉ nghe và gọi thôi, chứ nghe nhạc thì không được. Bác nào biết chỉ giáo cho mình với. Thank's.

T

tit_nguyen60

Guest
Trên 4rum đã có PM dùng nghe nhạc bằng tai nghe BLT rồi, cứ việc search tìm thôi. Thực ra PM này chỉ dùng cho WM 2003 trở xuống chứ còn trở lên thì mặc định của máy khi tìm tai nghe đã cho phép nghe nhạc qua BLT rồi.

vuquynhsurg

các Bác có phần mềm nào lưu tin nhắn mà không thể xóa nếu không có password? cho em xin nhé. cám ơn các Bác

PDAmember

Ngoài cách chạy các chương trình bằng cách click vào các shortcut trên menu Program thì có cách nào kín đáo hơn 1 chút cho người ngoài đỡ táy máy vào máy ko các bác? (cho WM 6.1)

Có nghĩa là mình có cách nào xóa shortcut thông thường và tạo shortcut ẩn sâu hơn hoặc run bằng lệnh trực tiếp như trên Win PC ko ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.