• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các lỗi khi Restore trên iPhone

kebuomhoa

Hướng dẫn các bước cần làm khi Restore báo lỗi
Đã là thần dân của Iphone, ắt hẳn bạn không ít lần phải restore lại máy với nhiều lí do khác nhau.Người thì do FirmWare (FW) bị lỗi, người thì nâng cấp FW, người khác lại phải restore vì App trong máy có vấn đề.
Quá trình để Restore lại máy có lẽ sẽ không là vấn đề, nếu máy không báo những lỗi sau đây :

Mã lỗi: 2, 6, 9, -18, -48, -50, 1002, 1011, 1601, 1602, 1603, 1604, 1608, 1609, 1611, 2003, 2004, -9808

Thường thì bạn phải mang máy ra tiệm để các kĩ thuật viên sửa giúp, nhưng trước khi mang dế yêu ra tiệm, tại sao lại không thử làm hết cách để vừa nâng cao kiến thức, vừa đỡ tốn tiền .
Sau đây, mình xin hướng dẫn các bạn vài cách để khắc phục lỗi khi không Restore được Iphone.

1. Bạn đăng nhập PC với quyền admin.

2. Gỡ bỏ hoàn toàn “iTunes” và “Apple Mobile Device” sau đó cài đặt lại bản iTunes mới nhất (Apple Mobile Device sẽ được tự động cài).

Cách gỡ bỏ hoàn toàn như thế nào bạn hãy xem chỉ dẫn của apple là chuẩn nhất:

GỠ BỎ ITUNES ( REMOVING ITUNES ) :
1. Trước hết thoát Itunes.
2. Trên Desktop,click START menu chọn CONTROL PANEL.
3. Chọn iTunes trong danh sách sau đó nhấp Remove.
4. CT sẽ hỏi "Bạn muốn Remove iTunes" bạn nhấp "Yes" *
5. Khi quá trình Remove hoàn tất đừng vội restar máy khi CT hỏi *
6. Nếu có CT(hoặc thiết bị) nào đang liên kết với iTunes thì bạn nên tắt nó 1.
7. Restar lại máy.
8. Sau đó bạn vào ổ C:\Program Files\ chọn folder tên iTunes và xóa nó , khi xóa nếu CT có hỏi gì bạn cứ nhấp "Yes". Lưu ý : Thư mục iTunes chỉ xóa được nếu bạn đã hoàn tất các mục đánh dấu *
9. Bạn làm tương tự như trên với thư mục tên iPod.
10. Xóa xong bạn vào Recycle bin click phải và Empty nó.
11. Restar máy 1 lần nữa là OK.
GỠ BỎ QUICK TIME , APPLE SOFWARE UPDATE , APPLE MOBILE DEVICE SUPPORT BẠN CŨNG LÀM TƯƠNG TỰ NHƯ REMOVE ITUNES . TÓM LẠI SAU KHI REMOVE CT CÓ TÊN GÌ THÌ BẠN NÊN XÓA THƯ MỤC CÙNG TÊN TRONG C:/PROGRAM FILES/
3. Kết nối iPhone hoặc iPod touch với 1 cổng USB 2.0 khác trên PC của bạn.

4. Loại bỏ hết các thiết bị USB đang nối với PC, ngoại trừ bàn phím, mouse. Loại bỏ toàn bộ USB hubs. Kết nối iPhone trực tiếp vào máy tính bằng sợi dây cable của apple, không nối iPhone với PC qua cái dock (là cái đế gắn iPhone).Phải chắc chắn là bạn kết nối trực tiếp với cổng USB trên mainboard của máy tính mà ko qua thiết bị nối dài nào khác.
5. Restore với 1 account mới trên PC

Hãy tạo 1 account mới trên computer của bạn. Cách tạo như sau:

Trích dẫn:
Windows Vista and Windows XP
1. From the Start menu, choose Control Panel.
2. Open User Accounts.
3. Select Create a new account and follow the instructions to complete the account setup process.
4. Once the new account is created, choose Log Off from the Start menu.
5. Log in to the newly created user account.
Mac OS X
1. From the Apple menu, choose System Preferences.
2. Choose View > Accounts.
3. Click the "+" (you may need to authenticate to be able to click this).
4. Give the new user a name and short name and enter a password.
5. Select the checkbox for "Allow user to administer this computer". This makes the user an administrator user.
6. Click Create Account.
Sau đó hãy đăng nhập vô account này và restore

6. Restore ở computer khác:

7. Nếu Restore ở computer khác thành công: Chứng tỏ Windows USB drivers của máy bạn có vấn đề. Hãy Restar máy lại , Update hoặc cài đặt lại “Windows USB drivers” trên máy của bạn.

Sau khi hoàn tất bạn hãy thử restoring iPhone or iPod touch lần nữa xem thử thế nào.

Bạn có thể xem hướng dẫn theo chuẩn của Apple (Nguyên bảng Tiếng Anh) theo link sau :
REMOVE ITUNES - QUICK TIME - APPLE SOFWARE UPDATE - APPLE MOBILE DEVICE SUPPORT (Tại đây)

KIỂM TRA VÀ CÁCH KẾT NỐI USB HIỆU QUẢ (Tại đây)

CÀI ĐẶT LẠI HOẶC UPDATE DRIVER USB (Tại đây)

Lang thang kiếm cách giải quyết cái vụ 1604 trên google thì thấy cái này, nhưng làm theo cách này cũng không được!

Bạn nào có cách nào hay hơn co thể giúp mình với !Help:((

Germaniteen

Gỡ bỏ iTunes hoàn toàn, cài lại iTunes, đưa iPhone về DFU, rồi restore thử xem!

Tgsmobile

Mình đang nâng cấp fw 1.1.4 lên 2.0
Mình đã cài bootneuter trước khi restore,dùng Itunes 7.7.1
Mình chạy Fw gốc download từ apple
nhưng trong quá trình restore mình gặp những lỗi sau
Nếu để máy ở chế độ DFU mode thì bị lỗi 1604
Còn nếu để máy ở chế độ recovery mode thì bị lỗi 1603
Bây giờ IP mở lên chỉ có hình sơi cáp và biểu tượng Itunes thôi.
Mình cũng đã thử ở một máy tính khác rồi nhưng làm đi làm lại vẫn ko được
và đã search nhiều ở diễn đàn nhưng vẫn chưa tìm được cách khắc phục.AI biết giải quyết tình trạng này như thế nào giúp mình với

apple_dc

bạn làm theo cách này nhanh, hiệu quả, an toàn. trước tiên bạn down hoặc copy fw (1_1_2.2.1_5H11_retore 251,557kb) cái này phải đủ dung lượng nếu thiếu sẽ báo lỗi (dự phòng fw cũ thiếu kb)+ QuickPWN2_2_1 16,637KB xong bạn ghosh win lại khoảng 8-12 phút xong cài itunes 8.xxx bạn restore bằng fw 2.0.2 khi restore máy sẽ không còn báo lỗi nếu thích, bạn restore lần nữa bằng fw 2.2.1 cách này hơi lâu hơn nhưng rất an toàn.

ThAngNgO_

đừng ghost làm gì mất công, sang 1 PC khác làm, vẫn ko dc mang sang tiếp, bao giờ đc thì ok :D, mình có lần đổi 4 cái mới cài đc :D, anh em mang ra tiệm net làm cũng đc luôn :B

DEVIL_BESIDE_YOU

1604 là lỗi sai FW,vidu fw gốc của máy là 221 với BB 02.30 khi bạn restore fw gốc mới thắp hơn nó như 2.2 thì nó sẽ báo lỗi này
Cách khắc phục mình thấy đơn giãn nhất là tất itune,sau đó mỡ quick wpn 2.2 lên nó sẽ hiện ra 1 cửa sỗ thông bán,bạn nhấn ok và làm theo hướng dẫn nhấn home + power 15s sau đó buôn home giữ power 2s rồi bõ ra hết chờ khoàng 30s thì quick wpn sẽ nhận iphone và bạn sẽ JB bình thường(nếu thấy khó ờ bước nhấn home power 15s thì bạn cứ làm như vầy,nhấn home power đến khi nó tự động tắt máy và hiện lên trái táo lại thì buôn home giữ power 2s là vừa)
Sau khi JB xong thì máy bạn sẽ có FW 2.2 với BB 02.30 thân

ThAngNgO_

1604 là lỗi sai FW,vidu fw gốc của máy là 221 với BB 02.30 khi bạn restore fw gốc mới thắp hơn nó như 2.2 thì nó sẽ báo lỗi này
Cách khắc phục mình thấy đơn giãn nhất là tất itune,sau đó mỡ quick wpn 2.2 lên nó sẽ hiện ra 1 cửa sỗ thông bán,bạn nhấn ok và làm theo hướng dẫn nhấn home + power 15s sau đó buôn home giữ power 2s rồi bõ ra hết chờ khoàng 30s thì quick wpn sẽ nhận iphone và bạn sẽ JB bình thường(nếu thấy khó ờ bước nhấn home power 15s thì bạn cứ làm như vầy,nhấn home power đến khi nó tự động tắt máy và hiện lên trái táo lại thì buôn home giữ power 2s là vừa)
Sau khi JB xong thì máy bạn sẽ có FW 2.2 với BB 02.30 thân

mất công dài dòng chi vậy :(, cách trên nhanh nhất và đơn giản :(, dù sao cũng là 1 cách cho các bạn rảnh time :D

DEVIL_BESIDE_YOU

mất công dài dòng chi vậy :(, cách trên nhanh nhất và đơn giản :(, dù sao cũng là 1 cách cho các bạn rảnh time :D
Cách nào nhanh hơn hả pro????=)) 1604 không phải là cái lỗi,mà nó chỉ là bao sai FW,cách này restore JB bình thường luôn mà dài dòng ah????:O

minhfat

Thanks cac Bro! đã làm như hướng dẫn và OK rồi! Loay hoay cả đêm đấy! Một lần nữa cám ơn!

ongtieu

mình cũng bị lỗi như vậy,tham khảo trên google thi thay sim at&t vào và restore thành công

teooi2

lỗi này theo mình chủ yếu là do mình dùng firmware dạng restore rồi up sang dạng restore custome, nên máy bị lock ứng dụng, nhưng nghe gọi vẫn được. bạn thử làm như sau: up firmware 3.0.1 restore, down về firmware 3.0 restore cùng lúc, down bôt loader 3.9 và 4.6, và redsn0w win0.8, sau khi up firmware 3.0.1 cho IP, bạn tiến hành JB bản firmware 3.0, làm theo chỉ dẫn là ok, sau khi thành công bạn hãy up những firmware dạng custome restore thôi nhé.

thinhtrieu33

Máy mình restore đến đoạn cuối cùng thì nó treo lun ở đoạn veryfying iPhone restore!:( !restore bản 3.1.2 cỡ chục lần rồi mà vẫn vậy!Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với?

Germaniteen

Máy mình restore đến đoạn cuối cùng thì nó treo lun ở đoạn veryfying iPhone restore!:( !restore bản 3.1.2 cỡ chục lần rồi mà vẫn vậy!Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với?

bạn đang xài con nào 2g 3g hay 3gs, fw bạn tải về là custom hay stock? Đưa về DFU rồi hãy restore nhé! Giờ đã unlock được rồi nên em 3gs cũng xài ngon lành! =D>

vansi01

Bác ơi cho em hỏi đưa về DFU là tn? Để đưa về đó fải làm tn? mình đang xài ip 3gs 32g mình mới jailbreak bằng blackra1n sau đó up lên bản custom bằng "iPhone2_1_3.1_7C144_Custom_Restore.3GS.L.HHVN.ipsw" thì nó bảo lỗi 1604.

Zenki

Super V.I.P
Bác ơi cho em hỏi đưa về DFU là tn? Để đưa về đó fải làm tn? mình đang xài ip 3gs 32g mình mới jailbreak bằng blackra1n sau đó up lên bản custom bằng "iPhone2_1_3.1_7C144_Custom_Restore.3GS.L.HHVN.ipsw" thì nó bảo lỗi 1604.
Bạn tìm kỹ trên diễn đàn nhé, đã có hướng dẫn đưa về DFU ròi :D