• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

windows1980

các bác cho hỏi cái này nhé:
Tôi thấy có 1 bản ROM (có lẽ là Ship Rom) MR1 trên trang pcdphones.com.
Vậy đã có ai xài bản này chưa? Nếu xài rồi thì nó như thế nào?

Băn khoăn mãi vẫn chưa chạy hard-SPL vì nói chung là sợ tốn thời gian để cài các phần mềm và hơn thế nữa là không biết các bản cook có chạy ổn định không.
Vả lại với bản Rom ship mình chỉ thấy chán nhất là khi lock máy thì màn hình không đen ngay, phải đợi một lúc mới có thể cho vào túi quần. HD thì ok ngay vấn đề này.
Các Bro tư vấn giúp.

Bạn yên tâm vì mình có thể chắc gần 100% là Rom cook hơn Rom Ship nhiều (bản chất Rom cook là fix các lỗi của Rom ship cộng với bổ sung thêm các ưu điểm khác mà Rom ship không có hoặc không làm được)

Mình thấy bạn trung thành với Rom ship quá ^_^
Nếu cần giúp về vấn đề HardSPL hoặc up Rom mình có thể giúp bạn
;;)

windows1980

Ghi âm cuộc gọi

Hi all,
Hôm nay mình test thử tính năng ghi âm thấy không sử dụng được (ghi âm goi đi, đến), các bạn cùng test thử xem có vấn đề gì không nhé.
Thanks
:mad:)

hoangtumodel

Theo mình bạn nên HSPL để úp rom mới vì chơi PPC thú nhất là được úp rom và vọc những bản rom mới, còn rom Ship giờ mấy ai dùng nữa đâu bạn...

bạn gì đó có thể cook rom cho dòng máy này không ? :). Cook rom có liên quan đến kiến thức lập trình không, mình k bít gì về lập trình cả

tethien

Active Member
các bác cho hỏi cái này nhé:
Tôi thấy có 1 bản ROM (có lẽ là Ship Rom) MR1 trên trang pcdphones.com.
Vậy đã có ai xài bản này chưa? Nếu xài rồi thì nó như thế nào?

Băn khoăn mãi vẫn chưa chạy hard-SPL vì nói chung là sợ tốn thời gian để cài các phần mềm và hơn thế nữa là không biết các bản cook có chạy ổn định không.
Vả lại với bản Rom ship mình chỉ thấy chán nhất là khi lock máy thì màn hình không đen ngay, phải đợi một lúc mới có thể cho vào túi quần. HD thì ok ngay vấn đề này.
Các Bro tư vấn giúp.

Đó là bản Ship Rom 3.04 của Verizon đó mà. Khi bạn vô Verizon Wireless, chọn Software Update thì nó sẽ link sang trang http://www.pcdphones.com

vuthemanh123

mình thấy nhiều bạn khuyên nên dùng bản Rom energy, nhưng mình không biết nên up bản nào là hay nhất, energy có nhiều loại mà. Mong các bro chỉ giúp

windows1980

mình thấy nhiều bạn khuyên nên dùng bản Rom energy, nhưng mình không biết nên up bản nào là hay nhất, energy có nhiều loại mà. Mong các bro chỉ giúp

Theo mình bạn nên dùng bản Energy.IMAGIO.23554.Sense2.5_with_Cookie_HomeTab.Apr.01 dùng đã khá ổn định và tốt.
Hiện đã có các bản ngày Apr.09 tuy nhiên mình mới Up test thử
(Energy.IMAGIO.23554.Sense2.5_Cookie_HomeTab.Apr.09) nên chưa có nhận xét đựoc.

Bạn nhớ HardSPL trước khi Up Rom Cook nhé (bắt buộc đó vì mình nhớ hình như bạn chưa HardSPL máy)
\-/

vuthemanh123

Theo mình bạn nên dùng bản Energy.IMAGIO.23554.Sense2.5_with_Cookie_HomeTab.Apr.01 dùng đã khá ổn định và tốt.

\-/

Bạn test và thông báo cho anh em biết với nhé.
Thanks

hoangtumodel

mình thích cái list shortcut xuất hiện khi bấm vào Start của bản rom ship ... rất hay và ít bị lag khi chạy cùng với giao diện home today. không như cái bản rom cook này, tap vào start là hiện lên 1 loạt icon, tùm lum hết

sundayvt

Tui thì trước h đã up tới up lui 3 bản ROM của Energy, Drellisdee, và Stedysoft, và nhận thấy rằng bản ROM của Energy thì đẹp, đầy đủ tính năng nhưng máy chạy có cảm giác chậm lắm, và hao pin nữa, trong khi 2 cái kia thì nhẹ nhàng và ít hao pin hơn. Tóm lại, theo ý kiến riêng của mình thì mình thấy nếu muốn Appearence thì chọn Energy, Performance thì chọn Drellisdee, chọn trung hòa cả hai thì là Stedysoft ^^

kenu97

\-/

Cá nhân mình cũng up tất cả những rom cook đc biết từ trước tới giờ, tất cả đều chưa được hoàn thiện nhưng có những bản rom với lỗi nhỏ có thể chấp nhận đc. Ngay như rom clean sạch sẽ nhất cũng ko nhanh hơn rom tích hợp tùm lum của Energy. Bản rom nặng nề nhất là Full Desk,

Cá nhân e thích nhất là bản cookie home tab sense 2.5 của Energy như bác vWindows1980 nói. tiện nhất và đẹp nhất.

windows1980

Tui thì trước h đã up tới up lui 3 bản ROM của Energy, Drellisdee, và Stedysoft, và nhận thấy rằng bản ROM của Energy thì đẹp, đầy đủ tính năng nhưng máy chạy có cảm giác chậm lắm, và hao pin nữa, trong khi 2 cái kia thì nhẹ nhàng và ít hao pin hơn. Tóm lại, theo ý kiến riêng của mình thì mình thấy nếu muốn Appearence thì chọn Energy, Performance thì chọn Drellisdee, chọn trung hòa cả hai thì là Stedysoft ^^
Bạn nói vậy cũng không đúng đâu không phải ngẫu nhiên mà Rom Energy được download nhiều nhất đâu.
Nói về Hiệu suất thì chưa biết Rom nào hơn đâu (theo mình test thì Rom energy lại hơn đó nhưng đó là cảm nhận cá nhân..) thực tế theo đánh giá trung thì Energy hơn đó ^_^
Còn vấn đề Pin thì khó nói quá tùy bạn dùng thôi (như mình nếu để nghe gọi thông thường thì 3-4 ngày là bình thường còn nếu hôm nào hứng lên thì có khi chỉ được gần 1 hôm, trung bình là Pin 2 hôm "quá ổn ")
;;)

kenu97

trung bình nghịch ngợm 2 hôm là ổn rồi, còn nếu chỉ nghe gọi nt như ông bạn em thì đc tận 3 ngày rưỡi. :d

kenu97

Thông báo chính thức Imagio của em đã ngủm màn hình ~X:)(:)((
Vừa lúc chiều còn dùng bt, đang định up lại bản rom 9 April thì....bấm vào màn hình ko đc nữa. màn vẫn sáng liên tục, gọi vẫn đổ chuông nhg ko bấm đc gì trên màn hình cả.

Bác nào biết chỗ sửa chỉ giúp e với.

Anssc

Member
Vừa lúc chiều còn dùng bt, đang định up lại bản rom 9 April thì....bấm vào màn hình ko đc nữa. màn vẫn sáng liên tục, gọi vẫn đổ chuông nhg ko bấm đc gì trên màn hình cả.

Hay là máy bị treo hả bác, tháo pin bật lại phát xem sao? Em cài lung tung cũng hay bị treo lăm, nếu đúng là toi màn hình thì đen rồi :)

windows1980

Trời ơi đã nhắc nhở rồi lại để túi quần đúng không ??? Con này màn hình hiếm lắm đó. T_T lại mật công chờ đợi và tiền nữa :((
http://www.pdaviet.net/showthread.php?77885-Thay-màn-hình-cảm-ứng-con-HTC-Imagio/page3
bạn liên lạc tại đây nhé sửa re hơn mình đã sửa đó
;;)
Anh em nhớ dùng bao da nhé cảnh báo gấp đó

Chỉnh sửa cuối:

windows1980

Hay là máy bị treo hả bác, tháo pin bật lại phát xem sao? Em cài lung tung cũng hay bị treo lăm, nếu đúng là toi màn hình thì đen rồi :)

Hy vọng là treo hoặc hỏng phần cứng. Màn hình bác trông có thấy như có váng dầu không (nếu có thì chắc chắn hỏng màn hy vọng không phải)
:(

kenu97

E tháo pin, vứt 1 xó rồi đi nhậu, vừa về bật lên vẫn thế. chắc là tèo rồi.
Hy vọng là treo hoặc hỏng phần cứng. Màn hình bác trông có thấy như có váng dầu không (nếu có thì chắc chắn hỏng màn hy vọng không phải)
:(

Cách đây 1 tháng đã bị có vết dầu loang nhỏ như 2 đốt ngón tay giữa màn hình. Giờ thì vết loang đó ra gần kín hết màn hình rồi.

Vậy nên e nghĩ bác nào mà tắt máy thấy có vết loang lổ xanh đỏ tím vangh như vết dầu loang trên màn hình thì nên cẩn thận nhé

hoangtumodel

bác vào bootload úp lại rom mới thử xem, nhiều khi bị lỗi rom đó bác.

hoangtumodel

Cách đây 1 tháng đã bị có vết dầu loang nhỏ như 2 đốt ngón tay giữa màn hình. Giờ thì vết loang đó ra gần kín hết màn hình rồi.

Vậy nên e nghĩ bác nào mà tắt máy thấy có vết loang lổ xanh đỏ tím vangh như vết dầu loang trên màn hình thì nên cẩn thận nhé

Chắc bác thường xuyên bỏ dt trong túi, và lâu lâu chân ra mồ hôi, ẩm ướt vào màn hình nên die cảm ứng chăng ?

theo cá nhân mình sử dụng thấy bản Plain cleanrom build 1.5 của adortab chạy khá nhanh và ổn định ( anti spam :D )