• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

hoangtumodel

Nên dùng bản .21898.Sense2.5_Cookie_HomeTab.Apr.13 hay là bản 23557.Sense2.5_Cookie_HomeTab.Apr.13 vậy các bạn? Mình đang băn khoăn giữa 2 rom này.

nếu bạn quá phân vân thì hãy nên úp 2 rom thử xem, mỗi cái đều có cái ưu điểm và nhược điểm cả, tùy theo mức độ hài lòng của bạn thui.
bản 21898 thì dựa trên bản rom ship, nút start nằm ở góc trên bên trái. Ưu điểm là ổn định, ít gặp lỗi. Nhược điểm nút start ở góc cao nên khó sử dụng khi bấm 1 tay.
bản 23557 thì nút start ở góc dưới bên trái. Ưu điểm, nút start và các nút back, menu đều nằm ở dưới màn hình, dễ dàng sử dụng, nhưng vẫn còn gặp 1 số lỗi.
Mình thì úp bản 21898 cho nhanh và ổn định và mượt hơn bản kia :D

windows1980

Nên dùng bản .21898.Sense2.5_Cookie_HomeTab.Apr.13 hay là bản 23557.Sense2.5_Cookie_HomeTab.Apr.13 vậy các bạn? Mình đang băn khoăn giữa 2 rom này.

Mình đang dùng bản này Energy.IMAGIO.21898.Sense2.5_Cookie_HomeTab.Apr.13
thấy quá ngon luôn nhanh, mượt,có phần Edit Home Layout tùy biến giao diên Home tuyệt luôn ^_^
;;)

chimpanzeevn

Energy Apr.13 xem youtube chất lượng tốt được không?
Xem bằng fast download hình nhỏ và xấu quá?
Mình khoái bản của DrellisDee vì chạy ổn định, nhanh, chẳng thiếu gì (MyClean hay bị lỗi nghe/gọi, còn Energy thì không xem được Youtube chất lượng tốt thì phải).

windows1980

Một vài hỉnh ảnh Rom Energy sau khi Edit home Layout
;;)

^_^

Chỉnh sửa cuối:

syberia

trời, cái màn hình Today y hệt của mình :|
à, làm sao mà chụp màn hình được vậy win 80 ?

Có gì mà phải băn khoăn nhỉ ? Hai bản này có sự khác biệt, bản 21898 là của COM2 theo kiểu classic, còn bản 23557 của COM5 thì Start được chuyển xuống dưới (WM6.5.3) và hệ thống các núm chức năng to hơn để dễ dàng sử dụng bằng ngón tay... Bạn cứ úp thử cả 2 bản rồi test...

syberia

thôi chờ đến tuần sau rồi up ROM NGRZ luôn thể, thời gian up tốn ko bằng 1/5 thời gian sync, cài chương trình, config...

windows1980

Energy Apr.13 xem youtube chất lượng tốt được không?
Xem bằng fast download hình nhỏ và xấu quá?
Mình khoái bản của DrellisDee vì chạy ổn định, nhanh, chẳng thiếu gì (MyClean hay bị lỗi nghe/gọi, còn Energy thì không xem được Youtube chất lượng tốt thì phải).

Đúng vậy Rom Energy vẫn bị lỗi khi xem hight quality trong youtube. Không hiểu sao NRGZ28 vẫn chưa fix lỗi này T_T
Tùy bạn dùng ROm DrellisDee cũng được (cá nhân mình không thích lắm chả khác gì Rom ship)

kqminh

help với , c1o bạn nào biết cách dời cái lock slider xuống phía dưới giống như Rom của NRG không , file cab để co thể cài vào rom khác , mình ko dùng s2u , vì mình ghét bất cứ cái gì giống iphone trên ppc của mình ,bạn nào biết giúp mình nhè , tìm mãi mà không thấy

vuthemanh123

Nhờ giúp: lấy lại danh bạ điện thoại đã lỡ xóa?

Xin lỗi các bạn trước. Lý ra mình không nên đưa ra ở đây. Nhưng phần này toàn anh em người quen cả, cùng họ Imagio nên cho mình hỏi vấn đề này

Tôi sử dụng microsoft myphone để lưu trữ điện thoại. Danh bạ của hơi nhiều và chồng chéo nên nên tôi muốn xóa bớt những tên không còn sử dụng và tôi nghĩ rằng xóa trên microsoft myphone sẽ nhanh hơn sau đó xóa trắng danh bạ trên điện thoại và bắt đầu thực hiện Sync microsoft myphone từ điện thoại. Hỡi ôi, do không hiểu biết lắm về sync nên sau khi sync xong danh bạ ở trên mạng cũng đi luôn.
gần 500 số điện thoại. Bây giờ làm sao tôi lấy lại được đây? Có ai giúp tôi được không?

hunghdec

Xin lỗi các bạn trước. Lý ra mình không nên đưa ra ở đây. Nhưng phần này toàn anh em người quen cả, cùng họ Imagio nên cho mình hỏi vấn đề này

Tôi sử dụng microsoft myphone để lưu trữ điện thoại. Danh bạ của hơi nhiều và chồng chéo nên nên tôi muốn xóa bớt những tên không còn sử dụng và tôi nghĩ rằng xóa trên microsoft myphone sẽ nhanh hơn sau đó xóa trắng danh bạ trên điện thoại và bắt đầu thực hiện Sync microsoft myphone từ điện thoại. Hỡi ôi, do không hiểu biết lắm về sync nên sau khi sync xong danh bạ ở trên mạng cũng đi luôn.
gần 500 số điện thoại. Bây giờ làm sao tôi lấy lại được đây? Có ai giúp tôi được không?

Nếu bác không có synch với các trình khác như Microsoft outlook trước đó thì 99,99% bác phải nói lời vĩnh biệt với data của mình trên microsoft my phone thôi. Tôi cũng từng bị như thế, may còn lưu phần sync với microsoft outlook ở pc tại nhà nên cứu lại được. Chia buồn với bác.

windows1980

help với , c1o bạn nào biết cách dời cái lock slider xuống phía dưới giống như Rom của NRG không , file cab để co thể cài vào rom khác , mình ko dùng s2u , vì mình ghét bất cứ cái gì giống iphone trên ppc của mình ,bạn nào biết giúp mình nhè , tìm mãi mà không thấy

Bạn dùng ROm gì của ai vậy.
Rom energy khóa ở giửa màn hình rất tiện lợi khi mở khóa
Rom myclean khóa ở dưới cùng cũng tốt mà
Không rõ ý bạn lắm
;;)

windows1980

Thôi rút kinh nghiêm. tốt nhất bạn nên đồng bộ với Outlook vừa nhanh vừa tiện lợi chỉnh sửa lại dễ dàng có thể Export ra file excel, access, svc....
Không lấy lại danh bạ được đâu.
T_T

kqminh

Bạn dùng ROm gì của ai vậy.
Rom energy khóa ở giửa màn hình rất tiện lợi khi mở khóa
Rom myclean khóa ở dưới cùng cũng tốt mà
Không rõ ý bạn lắm
;;)
mình dùng rom của dreliss nhưng lại thích cái khoá của myclean , không biết chỉnh sửa thế nào để đưa n1o xuống dưới dc , còn cái S2U2 , down từ trang chính về cài xong n1o vẫn báo là sai phiên bản cho wqvga , trên trang chính thì wpvga và qvga dùng chung một bản setup

windows1980

mình dùng rom của dreliss nhưng lại thích cái khoá của myclean , không biết chỉnh sửa thế nào để đưa n1o xuống dưới dc , còn cái S2U2 , down từ trang chính về cài xong n1o vẫn báo là sai phiên bản cho wqvga , trên trang chính thì wpvga và qvga dùng chung một bản setup

Cái này của bạn đây. (Mình nghĩ bạn nên dùng thử Rom Energy và Myclen nữa đi hay hơn nhiều đó bạn ^_^)
http://www.energyroms.com/Addons/Return 2 Stock CABs/NRGZ28 Stock WVGA Lockscreen.cab
;;)
thanks nếu thấy vui