• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

tuananhhut87

Mình đang dùng Bản room MyClean Room 1.3 theo mình nhận định :
ưu : tốc độ nhanh, Ram trống nhiều (60 - 70 Mb ) có chỉnh setting cho Sence (Programs -> Tools )..
Nhược : Mình thấy nhiều lúc bấm phone nhưng bị treo ko nhận phải restart, trong People bấm vẫn bị đơ .

Bản room MyClean Room 1.3 không có chỉnh button Media trong Setting . Bản nào có biết cách chỉnh đường dẫn cho các phím cứng trong Registry không !
Bảo mình với ....

windows1980

Mình đang dùng Bản room MyClean Room 1.3 theo mình nhận định :
ưu : tốc độ nhanh, Ram trống nhiều (60 - 70 Mb ) có chỉnh setting cho Sence (Programs -> Tools )..
Nhược : Mình thấy nhiều lúc bấm phone nhưng bị treo ko nhận phải restart, trong People bấm vẫn bị đơ .

Bản room MyClean Room 1.3 không có chỉnh button Media trong Setting . Bản nào có biết cách chỉnh đường dẫn cho các phím cứng trong Registry không !
Bảo mình với ....
Chính xác bản Rom này bị lỗi Phone rất khó chịu ấn vào call history lẫn danh bạ đều không gọi được phải reset phone hoặc on/off phone.
:(

tethien

Active Member
MyClean ROM 1.3 còn 01 lỗi nữa về Email :
-Không edit được mail account. Chọn Account settings luôn hiện ra phần Add account.
-Không xóa email. Báo có mail mới, xem xong xóa, một tí check lại lại thấy mail mới ->chính là cái mail khi nãy đã xóa.

Phone thì mình thấy không đến nỗi lỗi nặng, vẫn gọi/nghe được. Tuy nhiện để máy lâu lâu rờ đến thì Sense giật đùng đùng, một tí sau mới hết.

windows1980

ROM mới

Hi all
NRGZ28 đã ra 02 Rom mới 30Mar2010

Mình đang dùng thử ROM Energy.IMAGIO.23554.Sense2.5_with_Cookie_HomeTab.Mar.30
Bản này dùng tuyệt luôn:
Tốc độ : nhanh mượt hơn hẳn các bản ROM mình đã dùng...
Bố trí hợp lý: Tốt (call history, lock .....)
Tính năng phone: nghe gọi ổn (chỉnh sửa contact dễ nhìn và tiện hơn)
Mail : tốt cải tiến về giao diện thêm một số tính năng mới tiện lợi hơn...
Camera: Nhanh đã fix lỗi delay khi chụp...
Web: nhanh opera 10 quá ổn ...
Pin: Có vẻ lâu hơn các bản Rom trước
Đang test tiếp.

Cá nhân nhận thấy đây là bản Rom thực sự hoàn chỉnh GOODDDDD...
:mad:)

Chỉnh sửa cuối:

kqminh

Rom energy dùng thấy nhanh nhưng icon nhỏ quá và hơi màu mè , mình mắt kém nhìn muốn lòi mắt luôn , vẫn thích Rom của Dr eliss hơn

windows1980

Rom energy dùng thấy nhanh nhưng icon nhỏ quá và hơi màu mè , mình mắt kém nhìn muốn lòi mắt luôn , vẫn thích Rom của Dr eliss hơn

Mình chưa hiểu ý bạn về Icon nhỏ là sao Rom của Dreliss mình cũng đã dùng ... bạn ví dụ cho mình cái. ;;)

tethien

Active Member
Hi all

Bản này dùng tuyệt luôn:
Đang test tiếp.

Thấy rồi nhưng vẫn chưa thử.

Anssc

Member
Hi all

Bản này dùng tuyệt luôn:
Đang test tiếp.

Bác cho em xin cái link với :)

kenu97

bác dùng bản nào thế?
E vẫn đang dùng bản 23554 ngày 30 Mar, các lỗi hầu như đc fix, tab chạy rất mượt mà. nhanh. Pin thì chưa test đc lâu nên chưa biết.
Youtube đã chạy ngon lành. Duy nhất có 1 điểm là chập chờn sóng 3G từ các bản rom khác đến giờ vẫn....thế.

Biểu tượng chữ H bị mờ đi và ko kết nối đc. phải on/off lại sóng đc (bật on/oiff chế độ airplane chứ ko cần reset máy)

windows1980

bác dùng bản nào thế?
E vẫn đang dùng bản 23554 ngày 30 Mar, các lỗi hầu như đc fix, tab chạy rất mượt mà. nhanh. Pin thì chưa test đc lâu nên chưa biết.
Youtube đã chạy ngon lành. Duy nhất có 1 điểm là chập chờn sóng 3G từ các bản rom khác đến giờ vẫn....thế.

Biểu tượng chữ H bị mờ đi và ko kết nối đc. phải on/off lại sóng đc (bật on/oiff chế độ airplane chứ ko cần reset máy)

Mình vẫn dùng bản 30Mar thực ra bản ngày 31Mar chính là bản ngày 30Mar thôi.
Hiện tượng chập chờn 3g thì chịu rồi vì dòng máy này nó thế sống chung với lũ vậy
youtube fix lỗi rồi thì tốt quá lát mình test luôn vì dạo này xem bằng coreplayer (có vẻ nhanh hơn thì phải)

^_^
Nhiều Rom quá Up test cũng mệt thật
;;)

kqminh

Mình chưa hiểu ý bạn về Icon nhỏ là sao Rom của Dreliss mình cũng đã dùng ... bạn ví dụ cho mình cái. ;;)

Ron energy trải icon hàng 4 theo bề ngang nên đương nhiên là nhỏ hơn Rom của Dr Eliss rồi mà bạn , nhìn qua hình cũng thấy mà

tethien

Active Member
Mình vẫn dùng bản 30Mar thực ra bản ngày 31Mar chính là bản ngày 30Mar thôi.
Hiện tượng chập chờn 3g thì chịu rồi vì dòng máy này nó thế sống chung với lũ vậy
youtube fix lỗi rồi thì tốt quá lát mình test luôn vì dạo này xem bằng coreplayer (có vẻ nhanh hơn thì phải)

^_^
Nhiều Rom quá Up test cũng mệt thật
;;)

Không hẳn đâu bạn ợ. Hôm trước mình thử bản Project Orange ROM và không thấy bị ngắt kết nối data. Tuy nhiên bản này còn nhiều lỗi quá nên không xài được.

chimcon

Báo cáo hôm trước mình up thử rom clean imagio 21874 thì thấy máy mắc nhiều lỗi quá không dùng được. Thử down bản 31.7z energy xem nào! Mình vẫn kết Rom này vì ổn định. Chỉ duy nhất đang nghi ngờ vụ hôm trước dùng bản 21874.17.7z thì sau 2 tuần dùng tự nhiên bị sụt pin nhanh chóng!

windows1980

Ron energy trải icon hàng 4 theo bề ngang nên đương nhiên là nhỏ hơn Rom của Dr Eliss rồi mà bạn , nhìn qua hình cũng thấy mà
Cái đó bạn chỉnh được mà 3, 4, 5 .. do mình chỉnh mà. Bạn không thích có thể để 3 cột. ATuy nhiên theo mình 4 cột là ổn nhất
;;)

windows1980

Báo cáo hôm trước mình up thử rom clean imagio 21874 thì thấy máy mắc nhiều lỗi quá không dùng được. Thử down bản 31.7z energy xem nào! Mình vẫn kết Rom này vì ổn định. Chỉ duy nhất đang nghi ngờ vụ hôm trước dùng bản 21874.17.7z thì sau 2 tuần dùng tự nhiên bị sụt pin nhanh chóng!

Bạn dùng thử đi tuyệt đến bất ngờ đó.`Rom của RGNZ28 là số 1 đó bạn
Bạn Up thử Rom này xem http://hotfile.com/dl/35562074/0479...4.Sense2.5_with_Cookie_HomeTab.Mar.31.7z.html
Đảm bảo thấy khác hẳn.
:p