• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

biliem

Em cũng định làm theo anh thế mà khi em xoá các font không cần thiết thì nó lại báo là không xoá được! anh chi cho em với!

Bạn có có ct nào đang chạy dùng mí font đó ko, reset rồi xóa thử xem, ko đc nữa thì Sync với pc rồi xóa trên = pc

yangminchoo

Mình bị mất mục setting ở Start menu sau khi dùng Pocket Mechanic dọn dẹp registry. Bạn nào biết chỉ cách chỉnh registry để mục Setting hiện ra với. Mình nghĩ là Poket Mechanic dọn lộn khóa hiển thị Setting rồi.

DucLinh

Mình bị mất mục setting ở Start menu sau khi dùng Pocket Mechanic dọn dẹp registry. Bạn nào biết chỉ cách chỉnh registry để mục Setting hiện ra với. Mình nghĩ là Poket Mechanic dọn lộn khóa hiển thị Setting rồi.
Tốt nhất là HR lại đi bác ạ,dùng thằng này bác phải cẩn thận và tỉ mỉ một tí nhé:D

kimcuongtu1978

Các bạn cho hỏi, mình dùng miniS, sao mình chỉnh sửa trong registry không cho nó ẩn biểu tượng pin trên thanh bar mà không được. Mình đã sửa khóa đó giá trị = 0 mà nó vẫn hiện. Nhờ các bạn chỉ giúp mình cái. Cám ơn nhiều!

Nemmatlanh

Các bạn cho hỏi, mình dùng miniS, sao mình chỉnh sửa trong registry không cho nó ẩn biểu tượng pin trên thanh bar mà không được. Mình đã sửa khóa đó giá trị = 0 mà nó vẫn hiện. Nhờ các bạn chỉ giúp mình cái. Cám ơn nhiều!

Bạn đã làm đúng như hướng dẫn:
HCLM>>>>>>Sevices>>>>>>Power,rồi bạn để giá trại ShowIcon bằng 0 chưa?

Bạn làm lại thử xem nhé.Không thể đã làm đúng các bước mà không được.Thân!

thanhsu73

Cho mình hỏi, có cách nào can thiệp vào reg để khi khởi động lại máy luôn luôn hiển thị bàn phím tiếng việc 'VN Advanced Keyboard' là mặt định không? thanks

khanhgt

Cho mình hỏi, có cách nào can thiệp vào reg để khi khởi động lại máy luôn luôn hiển thị bàn phím tiếng việc 'VN Advanced Keyboard' là mặt định không? thanks
Bạn cài chương trình này vào rồi chạy nó và đặt VN KeyBoard mặc định là ok ngay ! Nhớ SR lại máy sau khi đặt mặc định cho Keyboard nhé ! :p

thanhsu73

Bạn cài chương trình này vào rồi chạy nó và đặt VN KeyBoard mặc định là ok ngay ! Nhớ SR lại máy sau khi đặt mặc định cho Keyboard nhé ! :p

Cám ơn bạn, mình hơi đòi hỏi một chút là không cần cài soft mà chỉ can thiệp vào reg thôi.

kingofmummy

đọc hết 30 trang nhưng ko tìm được cái mình cần nên xin phép hỏi. ai biết chỉ giùm mình nhé

mình uprom cho con prophet (rom QTEK). bây giờ wirelesss luôn ở channel 11 (mặc định là 6) nên rất khó search wifi và hầu như ko connect được.

có ai biết làm sao để chỉnh lại về channel 6 ko?

(vì con Dopod của mình rom gốc là tiếng Hoa nên tìm được rom QTEK up vào, xài rất ổn định. rom gốc thì channel=6)

ngodung

có ai sửa được REGISTRY của SoftBank X01HT để chụp ảnh có zoom không?
giúp mình với.

vidspider

có bác nào biết cách chỉnh nào để tăng tốc cho ppc không ? ( như ép xung ở pc đó )

Utxd

có bác nào biết cách chỉnh nào để tăng tốc cho ppc không ? ( như ép xung ở pc đó )

Tuỳ dòng máy (chính xác hơn là loại chip) mà có tool OC khác nhau chứ không dúng Reg đâu. Dùng máy gì thì qua chủ đề Thảo luận sử dụng của dòng đó xem có tool không nhé.

thanhsu73

Các bác cho hỏi có cách nào can thiệp vào reg để khi ấn suppend rồi và khi ấn nút gọi không được không. Thằng O2mini của thằng bạn khi ấn suppend rồi mà vẫn có thể ấn nút gọi được bực mình quá chừng.

YingYu

Các bác cho hỏi có cách nào can thiệp vào reg để khi ấn suppend rồi và khi ấn nút gọi không được không. Thằng O2mini của thằng bạn khi ấn suppend rồi mà vẫn có thể ấn nút gọi được bực mình quá chừng.
chính xác là :

Menu Start / Settings / Buttons / Lock / Lock all button except Power Button

chúc thành công :)

trungkien082

Tăng cache cho chế độ hiển thị
HKEY_LOCAL_MACHINE \SYSTEM\GDI\GLYPHCACHE
Thay đổi limit từ 8192 (default) lên 16384 hoặc 32768
Yêu cầu: Ram còn dư tối thiểu 16384 hoặc 32768 tùy theo hệ thống của bạn.

Cho mình hỏi làm như vậy có ảnh hưởng gì về máy kh,và làm sao biết ram dư ra vậy?.cảm ơn

cuongquoc

Thay đổi đường dẫn cho file đặt Ringtone. Điều này làm tiết kiệm RAM hơn so với cách đặt mặc định của PPC trong thư mục Windows\Rings. Bạn có thể đặt sang Storage, Storage Card.

HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Sound Categories\RingDirectory
Sửa đổi đường dẫn "Windows\Rings" thành đường dẫn cụ thể nào đó mà bạn muốn đặt. Sau đó copy các file ringtone của bạn vào thư mục mà bạn đã đặt đường dẫn ở trên.

anh ơi, cho em hỏi. e đã làm như hướng dẫn của anh. thay đổi thông tin trong HKEY_CURENT_USER với đường dẫn tương tự. đến khi e đổi tên trong mục diectory như sau : name : diectory và string là \Strorage Card\

nhưng khi e vào trong setting sound thì nó hiện ra toàn là các file gì đâu không ah. và không sử dụng được, anh chỉ giúp e với. ( e sử dụng Registry Editor cua Resco v5.42. e sử dụng o2 exec) mong anh hướng dẫn cho.
và một câu hỏi nữa là, khi mình thay đổi Rgistry thì có làm ảnh hưởng nhiều tới tuổi thọ của máy không. Và giả sử như có trục trặc gì. e có thể Hard Reset để trở về trạng thái ban đầu không anh. Cám ơn

Nemmatlanh

Tăng cache cho chế độ hiển thị
HKEY_LOCAL_MACHINE \SYSTEM\GDI\GLYPHCACHE
Thay đổi limit từ 8192 (default) lên 16384 hoặc 32768
Yêu cầu: Ram còn dư tối thiểu 16384 hoặc 32768 tùy theo hệ thống của bạn.

Cho mình hỏi làm như vậy có ảnh hưởng gì về máy kh,và làm sao biết ram dư ra vậy?.cảm ơn

Làm thế này không ảnh hưởng gì đến máy cả đâu bạn ạ.Nhưng nếu sau khi làm xong,SR lại máy chơi WindowMedia mà bị giật thì bạn phải chỉnh lại như cũ.Vì Rom đó đã được tối ưu rồi.Không cần chỉnh thêm nữa :D.

@cuongquoc: Bạn không nên đổi thư mục RingTone lên thẻ làm gì,hay phát sinh lỗi lắm đó.Còn khi mà bạn làm sai trong hệ thống Registry thì nhiều khi phải HR lại máy nếu sinh lỗi đó.HR lại là không sao hết.Thân!

cuongquoc

@cuongquoc: Bạn không nên đổi thư mục RingTone lên thẻ làm gì,hay phát sinh lỗi lắm đó.Còn khi mà bạn làm sai trong hệ thống Registry thì nhiều khi phải HR lại máy nếu sinh lỗi đó.HR lại là không sao hết.Thân!

Cám ơn anh nemmatlanh. em đổi tên thư mục trong Ringdirectory vì muốn sử dụng nhạc chuông là những bài MP3, nhưng nếu muốn như thế fải copy bài hát vào trong Rom, như thế làm hao tốn bộ nhớ. Trong khi sử dụng thông qua thẻ thì xướng hơm . Đó là cách suy nghĩ và mong muốn của em, anh có ý kiến hay góp ý gì khác xin anh chỉ giup cho e.

Utxd

Cám ơn anh nemmatlanh. em đổi tên thư mục trong Ringdirectory vì muốn sử dụng nhạc chuông là những bài MP3, nhưng nếu muốn như thế fải copy bài hát vào trong Rom, như thế làm hao tốn bộ nhớ. Trong khi sử dụng thông qua thẻ thì xướng hơm . Đó là cách suy nghĩ và mong muốn của em, anh có ý kiến hay góp ý gì khác xin anh chỉ giup cho e.

Tùy dòng máy chứ không phải dòng nào dùng Reg cũng được, muốn cài nhạc chuông từ thẻ có 2 cách khác: dùng 1 chương trình hỗ trợ hoặc để ngoài thư mục gốc của thẻ nhớ. Lưu ý là nhạc chuông ở thẻ nhớ thì có thể nó sẽ phát hơi bị chậm đấy.

little

các đại ca, đại tỷ cho em hỏi: làm sao mình có thể làm mất notify mỗi khi có tinh nhắn đến là tin nhắn nhảy ra khoảng 3 giây, có cách nào để nó không hiện "cái phong bì" hay không. thanks a lots.