• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

xin hỏi cách hack registry để đổi mấy cái button của máy miniS, thay vì nút bên trái là calendar mình chỉnh thành chức năng khác được ko?cảm ơn các bác

Cái này thì bạn vào Settings> Button chỉnh lại là xong thôi mà bạn? Quan trọng là "chức năng khác" mà bạn nói là chức năng gì? Nếu mặc định máy ko có thì dùng phần mềm hay hơn bạn ạh, AE Button Plus nhé!

monstervn

mình muốn ẩn danh bạ của sim thì phải lám như nào ai biết chỉ dùm mình với

Tuan1412

mình muốn ẩn danh bạ của sim thì phải lám như nào ai biết chỉ dùm mình với
Làm như sau bạn nhé
HKCU\ControlPanel\Phone
Tạo mới 1 DWORD value với tên ShowSim -> set value là 0
Hoặc bạn có thể dùng sk tools chỉnh trong phần tune up là nhanh nhất

yangminchoo

Các bác giúp em chỉnh thời gian đèn bàn phím của excec với (lưu ý là đèn bàn phím chứ không phải là đèn nền màn hình). Bàn phím của em vừa bấm xong là tắt đèn nhanh lắm. Ban đêm rất khó sử dụng. Cứ phải bấm liền tay nó mới không tắt.

Nemmatlanh

Các bác giúp em chỉnh thời gian đèn bàn phím của excec với (lưu ý là đèn bàn phím chứ không phải là đèn nền màn hình). Bàn phím của em vừa bấm xong là tắt đèn nhanh lắm. Ban đêm rất khó sử dụng. Cứ phải bấm liền tay nó mới không tắt.

Bạn vào StartMenu>>>>>>>Settings>>>>>>>>>Personal>>>>>>>>>Button>>>>>>>>Lights,để lại là 10s cho lâu nhé :).Thân!

hook

Thế bác nào đã test cách chỉnh sửa registry trên wm2006 chưa?. Tớ chỉnh trên wm2006 thấy ko có tác dụng.

ambien10000

Thay đổi sử dụng thiết bị Wireless: giúp cho độ tương thích với thiết bị wireless chuẩn B & chuẩn G

Cảm ơn bạn.

Mình đã down về và cài rồi. Nhưng kg thấy CT xuất hiện. Chỉ chi tiết hơn cho mình với.

Fabregas

Cho mình hỏi.Mình mới mua con MDA Pro.Sao bàn phím cứng ký tự lộn xộn wá,đánh Y thành Z,còn nhiều phím sai nữa.Giúp mình với.

Nemmatlanh

Cho mình hỏi.Mình mới mua con MDA Pro.Sao bàn phím cứng ký tự lộn xộn wá,đánh Y thành Z,còn nhiều phím sai nữa.Giúp mình với.

Bạn cài Cab mình gửi dưới đây vào Main của PPC xem thế nào nhé :D

ambien10000

Cái đó là dòng reg thêm vào để PPC của bạn support wifi chuẩn G chứ đâu phải chương trình gì đâu bạn!

Chào bạn.

Như vậy có nghĩa là mình chạy những file cab này thì nó sẽ tự động thêm các dòng vào registry chứ gì?

Nhân tiện mình hỏi thêm mình không thể connnect vào wifi nhà mình đc! Thế mới đau chứ! Nếu kg có pass thì vẫn OK, nhưng có pass thì cứ connecting mãi!

Vậy phải làm thế nào nhỉ?

Cảm ơn nhiều!

Chào bạn.

Như vậy có nghĩa là mình chạy những file cab này thì nó sẽ tự động thêm các dòng vào registry chứ gì?

Nhân tiện mình hỏi thêm mình không thể connnect vào wifi nhà mình đc! Thế mới đau chứ! Nếu kg có pass thì vẫn OK, nhưng có pass thì cứ connecting mãi!

Vậy phải làm thế nào nhỉ?

Cảm ơn nhiều!

Sang topic Thảo luận về các thể loại kết nối của PPC bạn nhé, bắt đầu lạc đề rồi đó!

8375600

Chỉ mình ẩn biểu tượng pin, hiện biểu tượng wireless mânger với
mình xài Atom pure. mình thấy không giống như mấy cách đã có trong topic

trả lời bro PhamThanhDat ở dưới (tạo mới sợ rối topic)
Trong phần HCLM.../sevice khong có thư mục WRILESMan

Chỉnh sửa cuối:
Chỉ mình ẩn biểu tượng pin, hiện biểu tượng wireless mânger với
mình xài Atom pure. mình thấy không giống như mấy cách đã có trong topic

Quay lại mấy trang trước tìm hoặc search bài hướng dẫn của Man PhamQuang nhé bạn!

Ví như là hiển thị time và date trên taskbar. Làm mất biểu tượng pin trên taskbar. Mình đang xài Asus P535.

Thân.

Sao lại ko được bạn nhỉ? máy của bạn đang dùng win bao nhiêu vậy? WM5 và WM6 dùng tốt mà!

holitraco

Ai giúp mình với, vào đâu để chuyển chế độ đồng hồ trên bar thành 24h với.
Thank!

TuanQuang

Ai giúp mình với, vào đâu để chuyển chế độ đồng hồ trên bar thành 24h với.
Thank!

bạn làm như sau nhé. bạn vào setting >> system>>Regional setting>> Time>> trong phần Time Style bạn chọn kiêu HH:mm:ss hoặc H:mm:ss là đc.chúc vui

hook

Sao lại ko được bạn nhỉ? máy của bạn đang dùng win bao nhiêu vậy? WM5 và WM6 dùng tốt mà!

Tớ dùng wm2006. Tớ có chỉnh cho hiện ngày và giờ trên taskbar. Nhưng nó xung đột với icon PIN(Làm cho ngày giờ ko hiện ra mà battery icon của nhoè đi luôn.). Tớ cũng có chỉnh cho mất cái battery icon. Nhưng nó ko có hiệu quả. :-?.
Bạn có thể hướng dẫn lại cho mình được ko? Mình cũng có down 2 file :
+date time on titlebar.cab
+hide battery icon.cab

Nhưng chạy lên thấy ko hiệu quả. Mọi thứ vẫn y nguyên. :((