• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

tritrung

Bạn có thử chưa? Mình đã thử rồi, chỉ thay đổi được cỡ chữ tin nhắn thôi, không chuyển sang dạng thread được.
Mình dùng rồi mà, chuyển sang dạng Thread đc. Nhưng bi h lại ko dùng phần mềm này nữa rồi, thấy dùng dạng kia hay hơn. :D

ecoli

Mình dùng rồi mà, chuyển sang dạng Thread đc. Nhưng bi h lại ko dùng phần mềm này nữa rồi, thấy dùng dạng kia hay hơn. :D

Vô lý nhỉ??? Mình cài version 1.0 không làm được gì cả. Cài sang version 1.5 thì chỉ thay đổi được cỡ chữ tin nhắn thôi.

namket

mình đang cài spb shell và S2U2 đã cập nhật thời tiết rồi mà sao cái S2U2 v1.03 vẫn ko hiển thị thời tiết bên ngoài. Thanks nhiều.

ghekua

mình đang cài spb shell và S2U2 đã cập nhật thời tiết rồi mà sao cái S2U2 v1.03 vẫn ko hiển thị thời tiết bên ngoài. Thanks nhiều.

banj caif S2U2 bản 1.05 đi đã fix lỗi thời tiết.

ghekua

mình đang dùng rom WM6 của AT&T cho con HTC Tytn. bản rom chạy rất ổn định, chỉ tiếc 1 điều là bàn phím bị sai một số ký tự như bấm ! thì ra dấu ngã ... mình đã chỉnh registry trong HKCU\controlpanel\keybd\locale thành 4049 như đã hướng dẫn nhưng vẫn không được. gần như bó tay rồi! có bro nào có cao kiến gì xin giúp với. mình không muốn úp bản rom khác.

bạn thử 040E hoặc 040C

whynot

Các bác giúp mình cách chỉnh registry để thay đổi kích thước Font chữ trong WM5 với!

hlp

bạn nào biết cách chỉnh reg để có thể tăng mức hai cái cột loa lên max với...vì sau khi úp rom bao h 2 cái cột này vẫn ở mức giữa...mình cần tìm cái reg đó để cho vào rom...thanks

davidghe

Mình đã nghiên cứu và đọc từ đầu box đến giờ nhưng vẩn chưa biết các để bỏ thanh traybar ở bên dưới màn hình nhằm cho nó thoáng màn hình hơn, kg biết có bác nào biết thì giúp mình được mình rất cảm ơn
Xem hình:

whynot

Vào Window/Startup, tìm systray đem lưu backup nó qua chỗ khác phòng khi cần dùng lại, xóa nó trong startup đi, softreset và.......... chắc là bạn sẽ thấy ổn thôi!

davidghe

Thật tình là mình kg tìm thấy file nào có tên là systray cả ,trong starup lẩn trong window chắc nó có tên gì khác rồi mà mình kg biết,tại mình dùng Spb pocketplus nên cần cho nó rộng thêm màn hình thôi,rất cảm ơn sự nhiệt tình của bạn.

hakkinen

Thật tình là mình kg tìm thấy file nào có tên là systray cả ,trong starup lẩn trong window chắc nó có tên gì khác rồi mà mình kg biết,tại mình dùng Spb pocketplus nên cần cho nó rộng thêm màn hình thôi,rất cảm ơn sự nhiệt tình của bạn.

Bạn dùng 1 trình chỉnh sửa registry nào đó rồi tìm đến khóa sau:
HKEY_LOCAL_MACHINE>Software>HTC>Trayapplet
Vào đó sẽ thấy vài thư mục, mỗi thư mục ứng với 1 icon ở traybar. Nếu muốn xóa tất cả các icon thì bạn xóa hết các thư mục trong regedit đi, softreset là được. Chúc thành công!

hungncs

Mình đang dùng Dopod M700 nhưng không hiểu sao thời gian đàm thoại (gọi đi, gọi đến) chỉ trong vòng từ 2 đến 3 phút là tự nhiên loa ngoài bật (vài giây) sau đó là ngắt kết nối. Không biết lỗi này có chỉnh sửa được trong Registry không. Bạn nào biết chỉ giúp mình với. Many thanks.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang dùng Dopod M700 nhưng không hiểu sao thời gian đàm thoại (gọi đi, gọi đến) chỉ trong vòng từ 2 đến 3 phút là tự nhiên loa ngoài bật (vài giây) sau đó là ngắt kết nối. Không biết lỗi này có chỉnh sửa được trong Registry không. Bạn nào biết chỉ giúp mình với. Many thanks.

Chắc Bạn cài Soft nào đó có chức năng hạn chế thời gian gọi, chứ chưa nghe thông tin chỉnh Registry về vấn đề này!:D:-?

hungncs

Mình không hề cài soft nào để hạn chế thời gian gọi đi gọi đến, chắc là do lỗi HĐH rồi.

quocthai

E đang dùng O2 XDA ZINC k thể chỉng giờ hệ thống về GMT+7 dc, nó vẫn nhày về GMT-7 k. Mong các bác giúp với!!!!!!

phamdinhdung

Các bác giúp mình cách chỉnh registry để thay đổi kích thước Font chữ trong WM5 với!

bạn vào setting/system/sreen/text size là chỉnh ngon lành thôi.đâu cần phức tạp vậy bạn.chúc vui