• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

phenmientay

Mọi người cho em hỏi chút ạ,để điều chỉnh độ rộng thanh scrollbar ta phải chỉnh reg.Vậy thì chỉnh ở đâu trong registry vậy ạ ?Mục đích của em là trích xuất reg nên em ko dùng Advance config Tool.Mong được mọi người chỉ bảo.
Bạn cài bộ SKTOOL vào, sẽ có các công cụ để làm đủ thứ theo ý bạn muốn. Kể cả thay đổi chức năng các nút mặc định...

xuandung11a2

Well-Known Member
Bạn cài bộ SKTOOL vào, sẽ có các công cụ để làm đủ thứ theo ý bạn muốn. Kể cả thay đổi chức năng các nút mặc định...
Em nghĩ là không ăn thua vì em cần biết chính xác các khóa reg nằm ở đâu mà.Chứ chuyện chỉnh sửa thì ....

vietphuong73

Các bác cho em hỏi hack thế nào để cái biểu tượng cục pin trên góc phải nó không báo theo kiểu vạch nữa mà báo theo kiểu % được nhỉ? Em đã từng làm trên em Neo nhưng giờ quên mất rồi. Tks.

vietphuong73

Không có Mod nào hoặc bác nào giúp em được vụ nào sao, em tìm trong diễn đàn mà không thấy.

nhattuong

Active Member
làm thế nào để hack registy để hiện biểu tượng pin cho o2 xda flame, đã up rom WM6.5. loay hoay mãi mà không hack được. xin mọi người giúp đỡ. cám ơn nhiều

NhatToai

Super V.I.P
làm thế nào để hack registy để hiện biểu tượng pin cho o2 xda flame, đã up rom WM6.5. loay hoay mãi mà không hack được. xin mọi người giúp đỡ. cám ơn nhiều
Bạn thử reg này chưa:
Cho hiện:
HKLM\Services\Power\ShowIcon = 0 (DWORD decimal)
và để ẩn:
HKLM\Services\Power\ShowIcon = 1 (DWORD decimal)

nhattuong

Active Member
Bạn thử reg này chưa:
Cho hiện:
HKLM\Services\Power\ShowIcon = 0 (DWORD decimal)
và để ẩn:
HKLM\Services\Power\ShowIcon = 1 (DWORD decimal)

cám ơn bạn, nhưng trong "Services" registy không có "\Power\ShowIcon".

Trong

HKLM\Software\Microsoft\Shell\ShowTitleBarClock = 0 (DWORD decimal) (Cho ẩn)
HKLM\Software\Microsoft\Shell\ShowTitleBarClock = 1 (DWORD decimal) (Cho hiện)
Mình đã reg và check rồi mà không thay đổi gì cả. mong các bạn chỉ thêm.

orange_244

Banned
Bổ sung một cái reg quan trọng có thể giảm khả năng làm pin bị chai do đồng bộ PPC với máy tính qua Usb mà PPC xạc đồng thời!

Tắt đường sạc Pin khi cắm USB.
Làm theo đường dẫn sau

HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv

Trong giá trị EnableUsbCharging chỉnh lại thành 0

Soft Reset

Bổ sung một cái reg quan trọng có thể giảm khả năng làm pin bị chai do đồng bộ PPC với máy tính qua Usb mà PPC xạc đồng thời!

Tắt đường sạc Pin khi cắm USB.
Làm theo đường dẫn sau

HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv

Trong giá trị EnableUsbCharging chỉnh lại thành 0

Soft Reset
Khóa này hình như chỉ tương thích với WM5,bạn đã test trên WM6x chưa, mình không thấy khóa EnableUsbCharging.

Chỉnh sửa cuối:

PKuangTuan

Mình dùng WM 5, trước mình vào trang thienlong.org có phần đổi chữ thường thành chữ nghiêng (italic) trong Regitry. Tìm mãi ở đây chưa thấy đâu. Có ai biết post lại cho mình với. Thank's..

xauzainhatvn

Con Exec khi quay màn hình ra ngoài thì tự chuyển từ màn hình ngang --> đứng. Có bạn nào có thể giúp mình bỏ chế độ tự chuyển màn hình của Exec đi được không?

Mình sưu tầm được 1 đoạn này:

Change screen orientation

This will change your screen orientation to landscape or portrait by registry changes:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\GDI\ROTATION]

Change the Value of "Angle" to the
dword:00000000 or dword:00000360 -> Portrait Mode
dword:00000090 -> Landscape(Right-Handed)
dword:00000180 -> Portrait Up-side Down
dword:00000270 -> Landscape (Left-Handed)

Và mình đã thử chỉnh sửa nhưng chẳng có tác dụng gì, sau khi SR lại thì vẫn như cũ, vô kiểm tra lại thì thấy vẫn như giá trị cũ, chẳng thay đổi được. (Mình đang dùng Exec WM6 bản fix4 của PV)
Giúp mình với! Vì mình vẫn thích sử dụng Exec ở chế độ nằm ngang thôi.
Thanks!

Có khá nhiều game hay, hỗ trợ LANDSCAPE nhưng toàn ở chế độ RIGHT HANDED, lại phải QUAY QUAY... có cách nào chuyển các game đó về LEFT HANDED để chơi có bàn phím không ?

denynguyenphi

sao máy mình úp rom 6.1 khi tin nhắn đến lại ko đổ chuông bình thường như khi có cuộc gọi mà lại chĩ sáng màng hình lên thôi

Khoanbiet

Các Bạn cho tôi hỏi thêm: khi thực hiện cuộc gọi tôi luôn muốn biểu tượng âm lượng của loa có hình điện thoại để ở mức volume là 100%; Nhưng hiện nay muốn vậy tôi đều phải tự chỉnh lại sau mỗi lần khởi động: nếu không tự chỉnh như vậy khi đàm thoại tôi lại thấy nó tự chỉnh về 80%; Như vậy cần chỉnh Registry với tham số như thế nào để nó luôn là 100%.
Xin chào!
P/S: Tôi sài T-Mobile Vario II cài Win 6.1 và khi mở thì thấy script=av0pw3r

Chỉnh sửa cuối:

luongquyen89

có ai biết chỉnh regestry thay đổi tính năng của phím power off không?
có thi chỉ mình với.........thank.

happytoon

HTC Universal Supports Fast Wi-Fi (802.11g)

Đã có cách can thiệp để HTC Universal kết nối WiFi như WiFi 802.11g, rất nhanh.
Đã test trên Qtek 9000 và thật sự tốc độ kết nối khác hẳn.

Can thiệp Register như sau:

Xâm nhập:

HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TIACXWLN1\PARMS

Sẽ thấy K.E.Y: dot11SupportedRateMask=1

Tạo thêm K.E.Y: dot11SupportedRateMaskG=8

Tức là ta sẽ có:

HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TIACXWLN1\PARMS: dot11SupportedRateMask=1

HKEY_LOCAL_MACHINE\COMM\TIACXWLN1\PARMS: dot11SupportedRateMaskG=8

Sau khi Change như trên hãy SR máy khởi động lại.
Kết nối WiFi ta sẽ thấy HTC Universal hoạt động như với WiFi 802.11g vậy
làm thế nào đê truy cập vô dc mấy phần này vậy mấy a???