• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

cinim

Các bác nào chỉ em cách hack để khi nhận tin nhắn nó không hiển thị toàn bộ tin nhắn ra màn hình ko ạ,Em vào notification bỏ ô display text message nhưng soft reset xong thì phải chỉnh lại........mất công lắm ạ,Thanks các bác nhiều

có ai biết vấn đề này ko xin chỉ giáo ạ.Hiện tại mặc dù đã vào notification bỏ ô display text message nhưng tin nhắn đến vẫn hiển thị ra ở màn hình windows:((=)).Thanks

dungtt268

Mình dùng T-Mobile MDA Compact II, máy mình bị lỗi Contacts, cứ ấn vào phím Contacts thì nó hiện ra trong khoảng 1s rồi exit ngay lập tức, xin hỏi có cách nào chỉnh trong Registry để khôi phục lại Contacts không? Mình đã cài PocketCM mà vẫn bị như vậy, giúp mình với!

aitdesign

Cho em hỏi chút cả nhà ới :D
Là có cách nào, không cần dùng Registry Editor mà vẫn có thể thay đổi được cái tên của mạng...
Ở PC thì có cách là viết 1 file .reg rồi thực thi nó ...
Thế ở PC thì sao?!?!
Cụ thể, em dùng mạng Viettel, 45204 ... giờ muốn đổi thành .:: Viettel ::. chẳng hạn ... nhưng lại không muốn cài Resco Explorer ... vì cài xong thì cũng chỉ làm có mỗi thế :D

hộ em phát :">

rockone1909

Cho em hỏi chút cả nhà ới :D
Là có cách nào, không cần dùng Registry Editor mà vẫn có thể thay đổi được cái tên của mạng...
Ở PC thì có cách là viết 1 file .reg rồi thực thi nó ...
Thế ở PC thì sao?!?!
Cụ thể, em dùng mạng Viettel, 45204 ... giờ muốn đổi thành .:: Viettel ::. chẳng hạn ... nhưng lại không muốn cài Resco Explorer ... vì cài xong thì cũng chỉ làm có mỗi thế :D

hộ em phát :">

bạn chỉ cần tạo ra file hình ảnh có tên là carrierlogo.gif kích thước như 1 logo thông thường rồi chuyền vào thư mục window là được bạn ạ,

aitdesign

Cơ mà em dùng O2 IIs, chạy WM5 ... :-?
Em lùng trong Windows mà ko có cái file nào tên như vậy ... hay là tạo mới à? :-/
Kích thước chừng nào thì được bác nhể? :-?

hsoncd

Em dùng O2 Exec mấy bác chỉ em cách chỉnh registry để quay phim hiển thị đầy màn hình với.

lamminhhien

Font chữ khi typing mesage nhỏ quá. Nếu muốn chỉnh to hơn thì là thế nào trong WM5. Nhờ các bác chỉ giúp

Nemmatlanh

Cơ mà em dùng O2 IIs, chạy WM5 ... :-?
Em lùng trong Windows mà ko có cái file nào tên như vậy ... hay là tạo mới à? :-/
Kích thước chừng nào thì được bác nhể? :-?

Bạn tạo mới rồi Copy đè luôn vào Win của PPC cũng được nhé :)

@hsoncd: Exec muốn quay Fim Full màn hình thì không có cách nào khác là cài thêm Soft CoolCamera vào máy đâu bạn nhé :)

@lamminhhien: Muốn cho Font chữ to ra thì bạn làm như sau: StartMenu>>>>>>Settings>>>>>>System>>>>>>>Screen>>>>>TextSize,rồi chỉnh to lên theo ý bạn nhé.Thân!

hsoncd

Bạn tạo mới rồi Copy đè luôn vào Win của PPC cũng được nhé :)

@hsoncd: Exec muốn quay Fim Full màn hình thì không có cách nào khác là cài thêm Soft CoolCamera vào máy đâu bạn nhé :)

@lamminhhien: Muốn cho Font chữ to ra thì bạn làm như sau: StartMenu>>>>>>Settings>>>>>>System>>>>>>>Screen>>>>>TextSize,rồi chỉnh to lên theo ý bạn nhé.Thân!

Cài CoolCamera thì được nhưng nó quay ra *.avi 1 phút 320x240 tới 10MB lận. Thẻ lớn cũng chịu không nổi. có soft nào khác không bạn???

King_Eric

Các bác chỉ giúp em cách chỉnh Registry để tắt đèn bàn phím của Atom exec được ko?vì mỗi khi bấm vào bàn phím là đèn nó tự động sáng lên rất khó chịu,em muốn ko dúng đến nó nữa.Thanks!

bluesight

có bạn nào biết cách chỉnh registry cho màu nền của theme(màu nâu đen)trở nên đen tuyền luôn ko?mình kiếm đc mấy cái theme màu đen nhưng khi cài vào thì màu trên thanh menu ở trên & taskbar ở dưới chỉ đc nâu thôi,ko đẹp như hình mẫu(chỗ mình down up lên).mình nghe nói là có thể chỉnh registry để thay đổi,có bạn nào biết chỉ giúp mình nhé,thanks

DucLinh

có bạn nào biết cách chỉnh registry cho màu nền của theme(màu nâu đen)trở nên đen tuyền luôn ko?mình kiếm đc mấy cái theme màu đen nhưng khi cài vào thì màu trên thanh menu ở trên & taskbar ở dưới chỉ đc nâu thôi,ko đẹp như hình mẫu(chỗ mình down up lên).mình nghe nói là có thể chỉnh registry để thay đổi,có bạn nào biết chỉ giúp mình nhé,thanks

Bạn chỉnh theo cách sau: HKLM/software/microsoft/color/BaseHue (chuyển 123 thành 160) chắc chắn sẽ OK

Microlab071966

Có việc này xin hỏi các cao thủ.Mình dùng con HTC-P4350 WM6.0,có 1 điều mình chưa ưng ý là:Các dòng chữ Logo mạng,Các số gọi đi hoặc gọi đến lần cuối sẽ hiện ở góc trên màn hình của cái Smart Dialing(Chỗ mình khoanh màu đỏ ở hình dưới)

Hiện nay nó đang là màu đen.Còn lại đều màu trắng cả rồi.
Mình biết là có thể chỉnh registry để thay được màu chữ đen thành màu trắng,nhưng mình ko biết là chỉnh cái gì,ở đâu,bạn nào biết xin chỉ giáo mình với.Xin cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

hdh03101976

Trong registry có chứa size hiện hành của bộ nhớ RAM. Bác nào còn nhớ vị trí của nó trong registry xin vui lòng chỉ giúp. xin cám ơn.

H

hoppy_ppc

Guest
MÁy O2 XDA IIS của em , khi tin nhắn đến sao ko thấy màn hình sáng vậy ? Mặc dù chuông báo bt . Và cho mình hỏi luôn cách chỉ để hiện contacts trong máy thôi .

lehai

Em mới Up Rom cho em Uni, loay hoay thế nào mà bây giờ khi viết sms nó ko tự tìm tên nữa! Bình thường bắt đầu viết tên người nhận là máy tự tìm, bây giờ thì "tịt" hẳn. Các bác có thuốc cho em một liều! Đa tạ các bác.

Ps.Em đã tìm "lòi mắt" ra trong Forum rồi nhưng nghe chừng không thấy đâu, Chủ đề này đọc đến trang 40 rồi!

binhhdda

Các bác cho hỏi với mình chưa rành lắm: trước đây khi dùng WM2k3 thì vào memory có thể chỉnh con trượt để tăng hoặc giảm giữa storage mem. và program mem. nhưng giờ dùng WM6 không biết chỉnh như thế nào? (Hiện nay máy của mình có Program Memory là 49,1 MB và Storage Mem. là 50.91MB nên muốn tăng Progaram Mem. lên để chạy chương trình cho tốt hơn). Rất mong được chỉ bảo cụ thể! Thanks!

Nemmatlanh

Mình dùng rw6828, có cách nào tắt chế độ sạc pin khi sync vào PC không ?

Bạn thử dùng cách sau xem:
HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging = 0 (DWORD decimal)

Mình chưa thử với HP 6828 :)!

@hoppy_ppc: Chắc máy bạn đang dùng Win 2k6 đúng không?Nếu thế thì bạn phải cài File BA_FixSMS vào nhé.Sang Box Rom để tìm File đó nhé bạn.

@lehai: Bạn làm như sau:
StartMeunu>>>>>>>>>Setting>>>>>>>>>>>>Pesonal>>>>>>>>>>>Input>>>>>>>>>Word Completion,rồi tích vào dấu Suggest words...... nhé :)

@binhhdda: Bạn dùng 02S à?02S khi lên Win 2k5 hoặc 2k6 thì không còn có thanh trượt để bạn kéo như thế nữa đâu,còn tại sao thì bạn sang box Rom để hỏi thêm nhé :)

Mình dùng rw6828, có cách nào tắt chế độ sạc pin khi sync vào PC không ?
6828 mặc định trong phần Power đã có chức năng tắt sạc khi sync rồi mà bạn, bạn mở Power lên, qua tab USB bỏ chọn mục Use USB charge là xong, ko cần chỉnh reg gì cả!