• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Firmware mới v21.0.XXX

danychan

Đâu fải, cài bnhiu ngôn ngữ trong từ điển chẳng đc. Bạn nên xem lại đã cài font chữ tiếng Trung trước khi cài từ điển Trung chưa? Mà nó bắt xóa có nói lý do vì sao ko?

ko, mình tải um sùm ngôn ngữ dc mà bạn! thử lại xem nhá!

Của mình down xong tiếng việt, tiếng hoa. Vô down thêm tiếng pháp. Down xong cài đặt,cài đặt xong nó hiện ra chỗ từ điển và hiện lên cái bảng "Xóa ngôn ngữ". Thế thôi à:-??, nếu mình bấm thoát, thì nó thoát từ điển lun, nếu mình xóa 1 trong 3 ngôn ngữ, thì nó cho mình vào từ điển bình thường:-/

m0nk3y86

Của mình down xong tiếng việt, tiếng hoa. Vô down thêm tiếng pháp. Down xong cài đặt,cài đặt xong nó hiện ra chỗ từ điển và hiện lên cái bảng "Xóa ngôn ngữ". Thế thôi à:-??, nếu mình bấm thoát, thì nó thoát từ điển lun, nếu mình xóa 1 trong 3 ngôn ngữ, thì nó cho mình vào từ điển bình thường:-/
Bạn nên fomat máy, sau đó cài lại xem sao. Mình ko dùng tiếng Trung nên ko rõ, chứ các ngôn ngữ khác, mình cài bnhiu cũng đc mà.

boycz_dude

e muốn hỏi qua...e nâng lên fw 21...025 rồi...nhưng e vào fring để chát hay nimbuzz đều mất cái mũi tên chuyển giao chỗ chát...tức là ko thể di chuyển như trước..ai test thử hộ e với

conmuathang11

mà tui up lên rồi hình như là nó đọc file video có đuôi FLV kém hơn phiên bản trước hay sao đó. Chán quá!

Hoden

Super V.I.P
mà tui up lên rồi hình như là nó đọc file video có đuôi FLV kém hơn phiên bản trước hay sao đó. Chán quá!

đúng rồi đó xem flv fim bị vấp và đứng liên tục không như mấy bản trước.không mượt bằng.rõ chán.fw mới mà lỗi nhiều wa:-/:-/

bamby

khi tôi còn sd fw10 từ màn hình chủ khi vào danh bạ hoặc 1 số mục trên thanh phím tắt như: tin nhắn, lịch...thì máy mở các mục đó = 1 hiệu ứng như: bung từ tâm màn hình ra/mở ra hai bên từ chính giữa man hình khi thoát cũng vậy đại loại là nhìn đẹp. Khi up len fw21 điểm này mất hẳn. Tôi tìm hiểu và không biết có phải hiệu ứng này từ file secon50.sis, khi bung ra nó có tên là service controllers(cái này chỉ nghi ngờ thôi). Bạn nào biết cách khắc phục hiệu ứng này vui lòng chỉ giáo.

kidkylin

khi tôi còn sd fw10 từ màn hình chủ khi vào danh bạ hoặc 1 số mục trên thanh phím tắt như: tin nhắn, lịch...thì máy mở các mục đó = 1 hiệu ứng như: bung từ tâm màn hình ra/mở ra hai bên từ chính giữa man hình khi thoát cũng vậy đại loại là nhìn đẹp. Khi up len fw21 điểm này mất hẳn. Tôi tìm hiểu và không biết có phải hiệu ứng này từ file secon50.sis, khi bung ra nó có tên là service controllers(cái này chỉ nghi ngờ thôi). Bạn nào biết cách khắc phục hiệu ứng này vui lòng chỉ giáo.

Settings >> Personal >> Themes >> General >> chọn theme đang xài >> option >> Theme effects >> On :-?

kanahaus

Settings >> Personal >> Themes >> General >> chọn theme đang xài >> option >> Theme effects >> On :-?
bi h mới biết cái này....quá hay...thanks anh em nhiều:)

cho hỏi luôn cái...khi up v2.1 + giao dien organce thi khi đổi theme ,thi màn hình ngoài các shoucut nằm thẳng đứng còn không ??
anh em trả lời giúp..nếu có mình sẽ up ....came ơn

nobodycfm

cho hỏi luôn cái...khi up v2.1 + giao dien organce thi khi đổi theme ,thi màn hình ngoài các shoucut nằm thẳng đứng còn không ??

Vẫn còn nguyên bạn à

Hoden

Super V.I.P

vẫn còn bạn .nếu xóa thì vào theme chọn thanh phím tắt .là mất cái showcut đó liền

tknamlx

Sao trong máy của mình để là
Ngày ph.bản phần mềm
02-04-09
Phiên bản tùy chỉnh
20.0.012.224.06 <-(khác)
Ngày tùy chỉnh phiên bản
26-02-2009 <-(khác)
v.v... mấy cài này thì giống còn mấy cái trên không giống các fw mà các bác đã úp như trong hình ấy!! Các bác giải thix giùm tớ nhé !! Làm sao để up được phiên bản đó? Từ trước tới giờ mình đều up fw theo các bác hướng dẫn!! Cám ơn

LeMyChinh

Sao trong máy của mình để là
Ngày ph.bản phần mềm
02-04-09
Phiên bản tùy chỉnh
20.0.012.224.06 <-(khác)
Ngày tùy chỉnh phiên bản
26-02-2009 <-(khác)
v.v... mấy cài này thì giống còn mấy cái trên không giống các fw mà các bác đã úp như trong hình ấy!! Các bác giải thix giùm tớ nhé !! Làm sao để up được phiên bản đó? Từ trước tới giờ mình đều up fw theo các bác hướng dẫn!! Cám ơn

bạn chỉ cần hiểu đơn jan? như mình thui nè đó là FW 21 nhưng dùng giao diện của FW 20 oR.mọi thứ vẫn thay đổi nhưng theme ,PM vẫn như FW20:p hoặc bạn có thể wa đây đọc kỹ hơn bài của anh thanh sẽ hiểu được thêm đôi chút :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=55158
chuc vui;;)

danychan

cho mình hỏi tin nhắn đến, mình bấm sao chép, xong nó báo đã sao chép đến bộ nhớ đệm, giờ mún coi tin nhắn đã sao chép, thì coi ở đâu vậy :">

anhky

Ko biết nói sao nữa! hiện tại phiên bản trước của Iphone đã ăn đứt camera 5800 rồi, bây giờ Iphone ra thêm bản mới nữa, 32G,camera 3.2, 600HZ, như vậy thì 5800 sao còn chỗ đứng nữa.

sirate

Ko biết nói sao nữa! hiện tại phiên bản trước của Iphone đã ăn đứt camera 5800 rồi, bây giờ Iphone ra thêm bản mới nữa, 32G,camera 3.2, 600HZ, như vậy thì 5800 sao còn chỗ đứng nữa.

Mỗi cái có điểm hay riêng ! Sao lại so sánh cái 5800 với cái sắp ra ... Nokia sẽ có cách để cạnh tranh ... bạn cứ yên tâm chờ đợi ... bussiness mà ~.~

m0nk3y86

cho mình hỏi tin nhắn đến, mình bấm sao chép, xong nó báo đã sao chép đến bộ nhớ đệm, giờ mún coi tin nhắn đã sao chép, thì coi ở đâu vậy :">
Cái sao chép này copy-paste trên PC, bạn mún coi lại thì vào soạn tin nhắn -> bấm vào 3 vạch -> sao chép -> hiện ra nguyên bản.

ngocquid

Mình chẳng thấy bị làm sao ở cả 2 vấn đề, cái đó cũng tuỳ thui. Mình lướt web xem sex, bị out lại vào vô tư >:) Zoom ảnh thì cũng ko bị, cái đó còn tuỳ cách mình miết ảnh nữa. Bạn nên miết ảnh dứt khoát, mình vừa test có sao đâu nhể :D

Nếu bạn ko cần dùng thì có hay ko đâu qtrọng, nhể! Cái nữa là bạn up FW21 nào, nếu là APAC mà ko có là do wá trình flash bị lỗi thui.
Tôi cũng thống nhất với bạn m0nk3y86, không bị lổi gì cả ở 2 vấn đề trên, có lẽ trong quá trình cập nhật bị lổi gì đó, hay có đụng phần mềm nào không? bạn thử câp nhật lại hoặc kiểm tra các phần mềm đã cài vào xem sao.
Trước đây máy tôi sau khi up lên v21 bị: chọn lưu tin nhắn ở thẻ nhớ qua ngày hôm sau lại nhẩy trở về lưu trên máy (mặc dù mình không chỉnh gì cả) tôi phát hiện đụng phần mềm mới cày, sau gở bỏ là xong.

kidkylin

muốn so sánh như thế thì đi so sánh với N97 cho lành b-)