• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Iphone lock cho UIQ 3.0

Status
Không mở trả lời sau này.

papyrus86

nhờ sự giúp đỡ của anh congvoi, mình xài iphone lock bản 0.50 mới rùi mới đầu xài thì biểu tượng tin nhắn báo tới khi có tin nhắn mới hiện bình thường không có bị lỗi sạo này sao nó báo có tới 3 tin nhắn mới mà máy có ai gởi tới đâu,mình pót bài này nhờ mấy anh giúp đỡ chỉ mình cách khắc phục nhìn nó xấu bà cố,mong mấy anh đừng xóa giúp đỡ mình, cảm ơn
cài đi cài lại rùi mà vẫn hiện có khi còn nhiều hơn:((

shadow141206

nhờ sự giúp đỡ của anh congvoi, mình xài iphone lock bản 0.50 mới rùi mới đầu xài thì biểu tượng tin nhắn báo tới khi có tin nhắn mới hiện bình thường không có bị lỗi sạo này sao nó báo có tới 3 tin nhắn mới mà máy có ai gởi tới đâu,mình pót bài này nhờ mấy anh giúp đỡ chỉ mình cách khắc phục nhìn nó xấu bà cố,mong mấy anh đừng xóa giúp đỡ mình, cảm ơn
cài đi cài lại rùi mà vẫn hiện có khi còn nhiều hơn:((

Máy mình hồi trước cũng bị lỗi này, nhưng sau khi gỡ ra rồi cài lại thì đã hết lỗi rồi !!! Bạn thử gỡ ra, restart máy rồi cài lại thử xem :-?

papyrus86

hĩ mình cài đi cài lại cả chục lần luôn rồi,khởi động cài đi cài lại cũng bị chán gì đâu

papyrus86

cám ơn ban quản trị nha,hỏi quá chừng mà không ai trả lời, cám ơn nhiều nhe.tự tui cũng tìm ra giải pháp rùi.

Last edited by a moderator:

eternal_vnn

ây za,giờ mới đọc bài của bạn,xin lỗi papyrus vì đã ko trả lời sớm hơn nhé! :p
sở dĩ ILocks nó cứ báo có tin nhắn đến mặc dù ko có tin mới trong Inbox là vì có những tin báo "Đã chuyển messages" trong hộp thư messaging của bạn đó mà!những tin nhắn DeliveryReport này lưu trong hòm thư và dòng Sony thì không nhìn thấy đc nên ILocks nó cứ báo NewMessages.(dòng Nokia hoàn toàn ngược lại,nhìn thấy rõ DeliveryReport trong Inbox hoặc chỉ mục Nhắn Tin nên có thể xóa hết dễ dàng).cách khắc phục thì mình không rõ lăm (chưa bao giờ bị trường hợp này-mình xài ILocks 0.5 rất ổn :p ) nhưng chắc mình đoán là bạn cài thêm cái SMS&MMS Diary đúng ko? ^^
chúc bạn vui và hạnh phúc trong năm mới nhé!

Chỉnh sửa cuối:

lamquangtu

Mình cũng vừa đọc bài này nhưng mình xin có một số ý kiến sau:
1) Bạn Post bài không đúng khu vực, vì đã có khu vực thảo luận sử dụng, hơn nữa bạn đưa ra một topic không phù hợp với nội dung yêu cầu bên trong của bạn
2) Các giải quyết vấn đề mà bạn hỏi đã có trên diễn đàn
3) Bạn hỏi từ sang mà đến tối bạn nói "hỏi quá chừng mà không ai trả lời". ??? Với khoảng thời gian 1 ngày và 59 lượt đọc thì chưa chắc đã có người biết về 1 vấn đề được hỏi vào diễn đàn để trả lời về vấn đề đó.

Với những ý kiến trên mình thấy không có lý do gì eternal_vnn phải "thay mặt cả diễn đàn gửi lời xin lỗi " cả

Nhân đây mình cũng nói luôn cách giải quyết cho vấn đề của bạn:
Có 2 cách để có thể giải quyết vấn đề này:
1) Bạn vào Control Panel\Messaging\SMS Account\ rồi bỏ tùy chọn DeliveryReport (điều này có nghĩa sau khi gửi tin nhắn bạn sẽ không nhận được thông báo phản hồi là người nhận đã nhận được tin)
2) Bạn tìm PM có tên là SMS Firewall - bản full (có trên diễn đàn), chọn View Secret SMS rồi xóa hết các tin nhắn đó đi (đó chính là các tin báo nhận thôi)

eternal_vnn

thanks anh Tú ^^ ,em sẽ sửa bài replycomment ngay
ủa mà sao vụ post nhầm hộp này các mod ko nói gì nhỉ?move sang box thảo luận có phải xong lâu rùi không.
anh Voi ơiiiiiiiiiiiiiii

shadow141206

cám ơn ban quản trị nha,hỏi quá chừng mà không ai trả lời, cám ơn nhiều nhe.tự tui cũng tìm ra giải pháp rùi.

Tui là chúa ghét cái loại này !!! Hỏi ng ta thì dùng giọng ngọt nhẹ lắm !!! Tới lúc ng ta bí hoặc chưa trả lời kịp thì lại lên giọng hách dzịch !!! Làm vậy thì lần sau, ai trả lời những câu hỏi của bạn nữa ?!

P/S: sr mọi người vì lời nói hơi khiếm nhã !!!

vietDuck

Chuẩn đấy chả có sai cả. Cho nó chừa Bỏ cuộc giữa chừng Cám ơn đểu đấy :-?

papyrus86

eternal_vnn cám ơn bạn bạn nói chuyện rất hay mình rất thích những người biết chuyện và biết cách nói chuyện,mình không biết bạn có trong ban quản trị hay không nhưng bạn rất biết cách làm việc không như 1 số người làm việc mà không biết cách còn lên mặt.

shadow141206

Vietduck là ai đòi pốp mặt tao,mẹ mày có giỏi ra đây nói chuyện với tao.đểu cái đầu thằng cha mày.còn lamquang tu tui đâu có hỏi ông mà ông nhiều chuyện.giờ mà đưa ra giải pháp làm gì, biết rùi đâu cần nữa
shadow141206 tui đâu cần trả lời của bạn mà chúa ghét.không trả lời thì đâu phải 1 mình diễn đàn này là có câu trả lời đâu đúng không? đừng có ở đó mà chữi người khác có giỏi ra nói chuyện nè.

Bó tay :| !!! Bạn thử đặt mình vô tình cảnh đó xem, bạn nghĩ như thế nào ? Nếu bạn nghĩ những lời nói đó hoàn toàn đúng và không có chút gì sai trái thì mình ko "dám" có ý kiến nữa !

P/S: thôi, bạn mún nói gì thì nói, mình ko tham gia topic này nữa !!! :(

lamquangtu

@Shadow & Vietduck, bỏ qua đi các em, đừng nói thêm gì nữa. Anh đọc cũng nóng mặt lăm rồi nhưng để cho diễn đàn bình yên đi nhé!

Caohieu88

Lúc đầu mình tính xóa Topic này nhưng nghĩ tiếc công chia sẻ của Eternal và Anh Tú nên quyết định để lại. Mong các bạn chú ý hơn về cách sử dụng ngôn ngữ cũng như cách cảm ơn trên Forum.
@ Enternal & Anh Tú: Cám ơn 2 anh em đã đóng góp những ý kiến bổ ích nhé, đó là lý do mình giữ lại Topic này.
@Vietduck & Shadow: 2 anh em bình tĩnh nhé, có những lúc mình còn nhận cả PM chửi của thành viên cơ, dù ko biết là ai, nhưng nói chung diễn đàn có rất nhiều người mà ta ko biết được, chỉ cần nhắc nhở là được rùi còn sửa hay không là do họ mà.
@ Papyrus: Bạn nên sử dụng công cụ cảm ơn trên Forum nếu thực sự thấy ý kiến đó có ích cho mình. Nếu ko thì có thể bỏ qua, đâu cần phải nói như vậy chứ đúng ko!!

PS: Chuyển về khu vực thảo luận và đổi tên thành thảo luận về IphoneLock

eternal_vnn

tán thành ý kiến của anh Hiếu,mọi người nên mỗi người bớt 1 lời để cả diễn đàn vui vẻ,đầu năm đầu tháng mà ^^
néu đc mong mods lock luôn bài này lại.

guru764

Giúp mình icon cho pin và sóng với

Mình đang dùng W960i hôm nọ mình thử mày mò cài iphone lock và cài thử skin heart này của bạn caohieu88

nhưng không hiểu sao icon pin và sóng của mình nó ko màu xanh như trong hình mà nó lại trắng xóa ra, biểu tượng task manager thì đen xì không nhìn thấy gì, mình cũng thử thay đổi icon cho pin và sóng theo bài này hướng dẫn

http://pdaviet.net/showthread.php?t=27743

kể cả việc gỡ bỏ iphone lock ra nhưng mấy cái icon trên cùng vẫn đen và trắng nhìn rất khó chịu

Bạn nào đã từng gặp lỗi này và sửa được rồi thì giúp mình với, thay icon báo pin sóng về như cũ cũng được.

Thanks

tommynguyen1961

Vô D/resource xóa folder LSBCONLIB , ZSBLIB thì pin sóng nó sẽ trả về mặc định cho bạn.
Lúc đó bạn muốn cho bộ pin sóng nào vô thì sẽ ok thôi. Sở dĩ có hiện tượng trắng xóa là do các folder pin sóng khi bạn đưa vào nó bị đụng với nhau thôi.
Bạn cứ xóa hết các folder pin sóng trong D/resource đi là ok thôi.

guru764

mình xóa hết folder trong d/resource đi rồi khởi động lại máy rồi nhưng nó vẫn trắng à :(

guru764

à quên mất, trong d/resource của mình hiện có 2 cái folder app và font thôi

lungtung

bạn down cái này về giải nén rồi copy cả thư mục ZSBLIB vào d\resourcesẽ được hình pin, sóng mầu xanh khá đẹp

guru764

cám ơn bạn, nhưng vấn đề của mình là mặc dù đã cop rất nhiều icon pin sóng vào d:/resource ( khi cop cái mới mình toàn xóa hết cái cũ đi rồi ) rồi khởi động lại máy rồi nó vẫn không thay đổi icon pin sóng của mình, icon pin nó vẫn là màu trắng xóa có vạch đen, sóng thì 5 vạch trắng còn lại icon khác thì cái đen cái trắng, ko biết nó còn đụng với icon nào không nữa

Status
Không mở trả lời sau này.