• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Pin HTC DESIRE HD

tinh_la_gi

Administrator
Nhân dịp ship 1 quả pin từ HK về nên lập topic cho anh em DHD cùng thảo luận về pin của em nó vậy. :D

Tình trạng máy: Đã Root
ROM: Tự nấu từ RC3D :))
Pin: 1 cục chuẩn của HTC -> thời lượng chưa xác định tại cứ đến cty lại gắn vào pc nên chưa test :D sẽ cập nhật sau khi test (tại chưa nghĩ sẽ lập topic này
Pin 2: mới vừa ship về đang trong chế độ sạc -> thời lượng dùng lại phải chờ test :p

tvp3004

nếu là pin plime chuẩn mới thì có thể có dl này chứ với cục pin cỡ đó toàn dung lượng ảo,ko khéo đang xài,nổ pin thì mất cả chì lẫn chài,tốt nhất là nên sơ cua vài cục pin zin or pin đc kiểm chứng ( scub,galilo...) chứ mấy cục pin ko tên hãng này thì... có cho em.. em cũng lấy...:D

hell_killer

bây h thì loại nào là ngon nhất hả các bác. các bác chỉ giáo để e đi mua phòng với ạ.

tvp3004

bây h thì loại nào là ngon nhất hả các bác. các bác chỉ giáo để e đi mua phòng với ạ.
pin scub thì mình chưa thử,còn galilo,pin zin lk DHD thì mình có bán,dung lượng từ 1230-1450mA,nói cũng cũng ngang ngửa pin zin,tùy sử dung 1-3 ngày.

tinh_la_gi

Administrator
Về mức độ "ăn" pin thì yếu tố người dùng rất cao
+ Thích đẹp thì hại pin (trừ style đẹp mà đơn giản)
+ Chạy 1 đống ứng dụng và các thứ tương tác khác
+ Các kết nối luôn trong chế độ on

...v...v.... nếu kể ra thì khối chuyện để bàn ấy chứ

pin đc kiểm chứng ( scub,galilo...)
Cái này thì 50/50 thôi bạn ơi :D

Nói chung lâu lâu máu máu thì cứ dùng hàng lạ chứ cục Zin theo máy "muôn năm" :))

KSTRUCLINH

Chổ Badkid bán 350.000 đ 1 pin, đảm bảo chất lượng + cục sạc cốc 90.000 đ ---> Vô tư chơi, chít, chét thôi --- Bảo hành tốt... mại vô

KSTRUCLINH

Dung lương pin hấp dẫn, chơi từ sáng tới chiều ... chờ huynh tét ... và nhân rộng cho anh em dùng với.

tvp3004

cho mình hỏi là pin linh kiện hay pin theo máy vậy bạn?mới hay đã qua sử dụng?
pin zin linh kiện thôi bạn,zin theo máy thì bạn nghĩ có bao nhiu người gỡ ra để bán khi nó mới 100%?
thị trường chỉ có 1 là pin zin linh kiện,và zin theo máy 2nd. bạn hiểu ý mình chứ?(theo máy là gỡ pin zin trong máy ra)