• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ ROM BA (O2 IIs/Dopod 700/I-mate PDA2k/MDA III/SPV M2000/Qtek 9090)

gaosilver1000

tìm rom 5.0 trở lên cho XV6600

Em có 1 con xv6600 (thấy giống dòng blue angel này) nhưng mà xài mạng Sfone
Có ai có bản rom 5.0 trở lên của dòng máy này cho em xin với nhé
Cảm ơn mọi người!

TRUONGKHANH

Anh em nào có bản rom gốc của Siemens SX66 cho mình xin với! Mình dùng những bản rom khác đều không ổn định! Hic!

vaomaxem

em chào các bác. Các bác cho em hỏi em muốn kết nối wifi trên WM6 hoặc WM6.5 với NetWorkAuthentic wpa2-psk thì làm thế nào, em đã thử nhiều cách mà vẫn không được . mong các bác giúp đỡ. em xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

tocdinh

bác đã khắc phục được chưa?con máy em tình trạng y như của bác mà không biết sử lí thế nào nữa!up cả chục rom vẫn thế mới đau chứ!nếu bác khắc phục được thì bày cách hộ em nha!

=================
Cái cảm ứng "die" rồi. Thay cái mới đi. Con o2 của mình lúc trước cũng align hoài àh. Nhưng khi thay cảm ứng mới thi xài ok tới giờ

tocdinh

Mình thấy sử dụng bản rom 6.1 quen rồi, nên sử dụng rom 6.5 mình thấy không quen.
Không biết bản rom 7.0 khi nào mới có. Nếu bản rom 7.0 theo mình muốn thì tiết kiệm pin nên đặt lên hàng đầu, sau đó là mức độ tiện dụng của nó, khi đó mới đến tốc độ.
Mỗi người 1 sở thích. Không biết bác nào có ý kiến giống mình không.
Mong rằng bản rom 7.0 mọi người đều thích, mọi nhà đều thích.
thank.
=============
Mình cũng thấy vậy. Rom 6.1 chạy rất ít hao pin. Con 02 của mình xài bản 6.1 Build 19199 DVH pin xài đc 2 ngày. Còn khi up ROm 6.5 thi pin hao thấy rỏ. Xài chừng 1ngày. Có thể là do 6.5 "đẹp" nên "ăn" pin. Mình không phải là cooker nên chỉ đoán vậy. Chỉ mong các cooker làm ra rom 6.5 ít hao pin hơn =D>. Thanks !

page

bác nào có bản rom đẹp và chuẩn cho con O2 IIs cho e xin với,e mới kiếm đc 1 con nên ko am hiểu về nó lắm cho e xin cả lick dows luôn nhé mấy cái lick ở trên toàn bị hỏng thui ko dows đc.cảm ơn các bác nhìu nhìu

ducvespa

mình đang dùng Win 6.5 nay up lại bản gốc 2003se bản rom 140 của O2s thì báo lỗi Error 120: country id error 31-31-22-22-22
nó báo gì vậy anh em, mong giúp đỡ

tocdinh

mình đang dùng Win 6.5 nay up lại bản gốc 2003se bản rom 140 của O2s thì báo lỗi Error 120: country id error 31-31-22-22-22
nó báo gì vậy anh em, mong giúp đỡ

Tôi gì mà Up lại 2003 bạn, Up 6.1 là đc rồi.

HaiNamDHKTruc

Mình dùng O2s. Bị bể màn hình cảm ứng. Do mình cũng có 1 chút kinh nghiệm về hàn mạch điện tử, nên đã mua màn hình cảm ứng 100k về để thay vào. xong format lại máy, nhưng khởi động máy đến lúc cân chỉnh màn hình thì không thể nào cân chỉnh được. Dùng phần mềm "Remote Screen Alignment" để bỏ qua giai đoạn cân chỉnh màn hình, lúc sử dụng thì chọc vào góc này, nhưng lại cảm ứng góc kia:
- Chọc vào start thì nhay vo danh ba (góc phải dưới)
- Chọc vào "góc dưới trái" thì cảm ứng (góc phải dưới)
- Chọc vào (góc phải dưới) thì cảm ứng (góc phải trên)
- Chỉ có (góc phải trên) là đúng vị trí
Mình tháo màn hình cảm ứng ra và nhận thấy vị trí 4 sợi dây điện bao xung quanh tấm cảm ứng, không đúng như tấm cũ.
Xin huynh nào có kinh nghiệm cho ý kiến với. Có phải mình mua nhầm cảm ứng của O2IIi không?
chọc góc này nhận góc kia là chân hàn nhầm rồi bạn.Suy ra là bạn mua nhầm cảm ứng máy khác rồi đó.Cẩn thận, thay cảm ứng nhiều lần mà không có kinh nghiệm coi chừng hư mạch, phải câu dây mất công lắm đó

chuaha2828

Em đang cần rom cho con o2 xda II s

bác nào có rom chuẩn o2 XDA II S cho em xin với máy em dùng rom 2003 SE mọi thứ đềy ok cả,các bản rom của diễn dan em dow thử up dc nhưng mà chẳng cái nào nhận sim cả,bác nào có rom chuẩn post e cái.

vnndocket

Active Member
Bạn đã vào tới đây thì ROM đã có đầy ra đấy. Bạn thích phiên bản nào thì cứ Lượm về mà Sài. Forum chuyên PDA với lại bạn đã biết vị trí của con mình nữa thì sao mà cần ai gởi link nhĩ?

Nhân tiện gởi bạn cái này hen:

Bạn qua đây tải về nhé? ROM cũng mới do Chủ topic gởi đó: http://www.pdaviet.net/showthread.php?82499-Windows-Mobile-6.5-Build-21888-by-D-two

Chỉnh sửa cuối: