• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ ROM BA (O2 IIs/Dopod 700/I-mate PDA2k/MDA III/SPV M2000/Qtek 9090)

DanBonChen

đúng là mới up lần đầu tiên =.= mình đang đj tìm phần mềm Word và Exel đây.ko ai có cả.huhu/mình thik đọc truyện do mình copy vào dạng word nên ko thể thiếu dc cái đó =.= đọc ebook chán ko thik lắm.
Ai có phần mềm Word Exel của o2 cho mình xin đj huhuhuhu

a9hiphop

Mình up rom v6.1.14 đã thành công nhưng sau khi SR lại thì cứ vào tới màn hình screen thì nó đứng mãi. Có bác nào biết chữa không giúp mình với. Thử với bản v13 thì cũng như thế. Các bác cứu em gấp với

Chào các bạn,
Mình cũng mới dùng O2s gần đây, máy mình có thông số như sau :
ROM Version : 1.40.00WWE
Rom date : 03/10/05
Radio Véion : 1.12.00
Protocol Version : 1337.42
ExtROM Véion : 1.40.923 WWE
Các bạn có thể cho mình biết vài thông tin về mấy thông số đó không? Phần mềm thì dùng Ok, chỉ có điều sóng hơi yếu. Các bạn có thể cho mình cái Radio nào Ok không? Mình ko cần up Rom lại.

Satan

ban co the tim radio 1.15 ma up len! ban moi nhat bay gio do'! ( sorry vi moi up rom chua cai dc ban fim tv nen ko the go tv dc)

lttung

Chào các bạn,
Mình cũng mới dùng O2s gần đây, máy mình có thông số như sau :
ROM Version : 1.40.00WWE
Rom date : 03/10/05
Radio Véion : 1.12.00
Protocol Version : 1337.42
ExtROM Véion : 1.40.923 WWE
Các bạn có thể cho mình biết vài thông tin về mấy thông số đó không? Phần mềm thì dùng Ok, chỉ có điều sóng hơi yếu. Các bạn có thể cho mình cái Radio nào Ok không? Mình ko cần up Rom lại.

Bạn dùng win 2003. Bạn nên chuyển sang win 6.1. Dùng rất ổn định, hết pin backup không mất dữ liệu. Nhiều tính năng thông minh hơn, tương thích soft tốt hơn.

Radio thì bạn up lên 1.15. Dùng rất tốt.

xfile2208

Lỗi wifi nặng help me?

Vừa rồi port bài này lên hôm 4.3 sáng nay chẳng thấy đâu, không biết mod nào xóa mà không nói, nay port lại, chẳng là chú ngựa già BA của em mắc bệnh lý nặng lắm không biết pác nào có chuyên môn chuẩn đoán bệnh hộ và kê toa thuốc nữa xin cám ơn trước hình em nó đây:

MichelTrang

có thể có 2 vấn đề
1. Thẻ nhớ có vấn đề
2. Khay đựng thẻ nhớ hỏng
3. Bản Rom có vấn đề.
Nhưng mình thiên về lý do 2 và 3 nhìu hơn.

vulamtn

Tôi đang sử dụng ROM OS 5.2.19971 (Build 19971.1.2.6 PV DVH) Black 24MB PP_V14 chạy tương đối ổn định, nhưng không hiểu sao khi nhận được tin nhắn thỉnh thoảng lại rung một lần (dù đã mở tin ra xem) hiện tượng này chỉ hết khi khởi động lại máy. Có ai biết giúp tôi nhé! thank!!!

Chỉnh sửa cuối:
T

TODAYCAUDAYA

Guest
cho mình hỏi :
Màn hình cảm ứng của dòng PPC O2 này rất đắt tiền,các bạn cầm máy test thử xem,cảm ứng có nhạy không? thậm chí yêu cầu người bán Hard Reset máy lại để kiểm tra sự khởi động lại của máy có trở ngại gì không?(thường MH có vấn đề đólà vào chế độ căng MH không thành công => máy không vào được WINdows

Mình vừa mua o2 iis đã cài wm6 (rất ngại cài lại--không có thời gian tìm hiểu)nên khi làm theo cách trên thì mất wm6 không vì trong máy vẫn chưa lưu trữ gì.
Nếu máy không vào được WINdows thì như vậy phải sửa cái gì (phải thay màn hình ?)-->tốn xiền không bác.

Cho em hỏi tiếp

Bộ nhớ trong
224 MB
Thẻ nhớ ngoài
SD, SDIO, MMC
- 128MB SDRAM
- 96MB ROM
- Intel Xscale PXA263 - 400MHz processor
nhưng khi vào device ifnormation thì nó hiện thế này :
ram size : 128 mb (=128MB SDRAM)
storage size : 42.92 mb (Bộ nhớ trong 224 MB )>>>>mất đâu mấy hơn trăm mb???????
thế còn cái 96MB ROM nó kiểm tra ở đâu ?

Mong các bạn giúp đỡ.

xfile2208

có thể có 2 vấn đề
1. Thẻ nhớ có vấn đề
2. Khay đựng thẻ nhớ hỏng
3. Bản Rom có vấn đề.
Nhưng mình thiên về lý do 2 và 3 nhìu hơn.

tôi đã tìm ra vấn đề nhờ trao đổi với một pro bên XDA-FORUM, hình tôi post lên có bản report của system thông báo rằng: Không nhận ra Card wireless và yêu cầu ghi đúng tên của Driver vì vậy tôi đã đã vào phần Conection chọn Network Adapters và chọn lại Wireless Card defaut là tiacxwln Compatile Wireless và soft reset lại là xong.

Chỉnh sửa cuối:

xenggl

e gà xin hỏi ! khi up từ 6.1 lên 6.5 cần làm j ko ? hay chĩ tải Rom về chạy MaUpgradeUt_noID.exe là xong 1?

xuandung11a2

Well-Known Member
Đúng vậy ,up rom từ wm6.1 lên đến wm6.5 thì cũng như mọi lần up rom khác thôi bạn ạ

embattai

mấy anh ơi cho em hỏi,em mún mua 1 cai may o2 nhưng sao trên thị truong ng ta bán máy rẻ wá. o2s hay o2i gi em hỏi cung co giá từ 1tr6 - 2tr3 ko bit máy cái máy dó có bệnh gì ko nửa...nho mấy anh tư vấn dùm em nên chọn máy như thế nao la tốt nhât. em cam on

Bạn sang bên box mua bán để hỏi về kinh nghiệm nhé

Last edited by a moderator:

latcahp

Máy O2s, Tôi UP ROM WM6 - Black . Sau khi uprom xong, Clean và format (NO,YES, YES) vào đến align screen. Choọc bút vào dấu + mỏi cả tay, dấu + chạy 18 vòng trên màn hình mà BA vẫn trơ lỳ không chịu chạy tiếp vào Today. Quay về Bootload thử up lại các bản ROM khác kể cả WM5 và 2003 cũng vẫn bị tình trạng trên: Màn hình nằm hoài ở Align screen. Các bạn chỉ giúp bây giờ tôi phải làm sao? Hay là do phần cứng, màn hình cảm ứng có vấn đề ???

Máy của bạn bị hỏng cáp nối với màn hình,nếu ko khắc phục được thì phải thay màn hình(thay cả cáp vì cáp liênf màn hình)

conan0211

Member
Máy của bạn bị hỏng cáp nối với màn hình,nếu ko khắc phục được thì phải thay màn hình(thay cả cáp vì cáp liênf màn hình)

bro trả lời vậy kô đúng ruì,máy người ta trước dùng bt mà,đừng nói up rom làm hỏng cáp,hỏng cảm ứng nha,mình nghỉ do cái khác thui còn cái nào thì kô biết,
mình mới chuyển từ o2 mini sang thằng Blue nào mua 800k+pin deu 65k,.
hiện còn vài phím bấm kô ăn,(mấy phím fía trên,gọi nghe sms)chắc phải ra tiệm nhờ vệ sinh,socket gắn thẻ nhớ gắn cũng kô ăn,mình có lấy tăm chọt vô lắc thấy nhận thẻ rùi lúc kô nhận,đang nhận thẻ ngon,nếu soft reset thì lại kô nhận,lấy tăm chọc vào lại nhận,có phải dơ socket kô nhỉ,
em BLue này có dể tháo rắp lắm kô,nếu dễ mình tự ve sinh lun vì trước dùng o2 mini bung ra bung vô hoài dễ ẹt,
cáp BL mình có thể mua dc ở dau nhỉ,ah quên m2inh o tp HCM,..
còn rom mình lấy tên mediafire của mod Ha gì đó,down về hết lun,ma ko biết cái nao moi dùng ổn nhất,

Chỉnh sửa cuối:

thienvu533

Mình dùng O2s. Bị bể màn hình cảm ứng. Do mình cũng có 1 chút kinh nghiệm về hàn mạch điện tử, nên đã mua màn hình cảm ứng 100k về để thay vào. xong format lại máy, nhưng khởi động máy đến lúc cân chỉnh màn hình thì không thể nào cân chỉnh được. Dùng phần mềm "Remote Screen Alignment" để bỏ qua giai đoạn cân chỉnh màn hình, lúc sử dụng thì chọc vào góc này, nhưng lại cảm ứng góc kia:
- Chọc vào start thì nhay vo danh ba (góc phải dưới)
- Chọc vào "góc dưới trái" thì cảm ứng (góc phải dưới)
- Chọc vào (góc phải dưới) thì cảm ứng (góc phải trên)
- Chỉ có (góc phải trên) là đúng vị trí
Mình tháo màn hình cảm ứng ra và nhận thấy vị trí 4 sợi dây điện bao xung quanh tấm cảm ứng, không đúng như tấm cũ.
Xin huynh nào có kinh nghiệm cho ý kiến với. Có phải mình mua nhầm cảm ứng của O2IIi không?

habubi

Mình dùng O2s. Bị bể màn hình cảm ứng. Do mình cũng có 1 chút kinh nghiệm về hàn mạch điện tử, nên đã mua màn hình cảm ứng 100k về để thay vào. xong format lại máy, nhưng khởi động máy đến lúc cân chỉnh màn hình thì không thể nào cân chỉnh được. Dùng phần mềm "Remote Screen Alignment" để bỏ qua giai đoạn cân chỉnh màn hình, lúc sử dụng thì chọc vào góc này, nhưng lại cảm ứng góc kia:
- Chọc vào start thì nhay vo danh ba (góc phải dưới)
- Chọc vào "góc dưới trái" thì cảm ứng (góc phải dưới)
- Chọc vào (góc phải dưới) thì cảm ứng (góc phải trên)
- Chỉ có (góc phải trên) là đúng vị trí
Mình tháo màn hình cảm ứng ra và nhận thấy vị trí 4 sợi dây điện bao xung quanh tấm cảm ứng, không đúng như tấm cũ.
Xin huynh nào có kinh nghiệm cho ý kiến với. Có phải mình mua nhầm cảm ứng của O2IIi không?

=)) =)) =))
Tốt nhất là đem ra thợ bạn à. Cảm ứng cũng có nhiều loại lắm, không dùng linh tinh được đâu.

ledin

chào các huynh, e mới dùng o2s, máy e đang là win5 jờ e mun up rom nhưng e e đã đưa máy về bootloader và đã gắn cáp (cáp chứ ko fải cốc) e chạy ma_upgradeut..nhưng sau khi nó chéck version xg thì nó báo lỗi kết nối, như vậy có fải do cáp của e ko ạ, nhưng khi e cài soft bằng cáp vẫn ok, bình thường. tiện thể máy bác cho e hỏi lun, mua cái cốc cho o2s khoảng bao nhiu ạ