• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SAMSUNG i900 (Omnia)

hoanghai1992

Kết nối PC bị lỗi ?

:-/ chẳng là em mới mua lại cái i900, nó ko có đĩa kèm nên tớ ko cài đc driver hay j cả
:mad:) Lùng sục trên mạng thì tìm đc cái Samsung_USB_Driver_Installer và SamsungModem_XP . Tớ cài cả 2 cái đếy vào. rồi cài Active Sync 4.5
vấn đề là thế này :
lần đầu tiên kết nối với Active sync thì vào bình thường, sync đc cái contact xong xuôi, rút USB ra.
Hôm sau cắm vào tính sync thêm nhưng mà mãi ko connect j cả. Máy tính báo ko connect đc :-??
Chuyển sang Mass Storage Mode thì nó hiện ra cái ổ cứng để copy. Nhưng lạ là em đang copy nhạc vô thì nó bị đứt kết nối, nhiều lần bị như vậy ( thực ra cái này giống nhiều điện thoại em dùng trước đây )
KO biết do cài driver sai hay còn phải thiết lập j nữa mà ko biết:-??

Em đã cắm thử i900 vào máy của thằng bạn thì đc, sync + copy bình thường ( thằng bán máy cho em đó )
( Em đã Hard Reset nên máy giờ đang tình trạng nguyên bản ban đầu )

Mong được giúp đỡ, thanks

funny

Mình mới xài con này nên chưa biết cách xài nhiều.Mình thấy cái chụp hình của máy mình chụp nó mờ quá, ko biết máy của các pác thế nào? Với lại phần nghe nhạc khi nghe xong muon mở lại cái lít thì fải kéo lại từ đầu, mệt wá.Có pác nào chỉ giúp dùm em với:-/

namdn_vn

PDA Phone thì em này thuộc loại chụp hình khá (không đem PDA mà so với máy chụp hình nhé). Nếu đủ sáng thì đẹp cũng không thua máy chụp hình là mấy.

manhtheitb

em cũng bị như bác, bác có cách giải quyết chưa chỉ em với em đang ko biết phải làm sao dây cảm ơn bác nhiều

foxcrazy93

Cho mình hỏi tí về Main memory

Cho hỏi nếu Main memory full thì nên xóa phần nào cho nó giảm dung lượng . Nếu rét Main memory thì có bị zì ko ??

đánh giá của các pro ve i900 thế nào ... ko biết là co cách gì để có thể dùng cảm ứng bằng da tay 1 cách chinh xác đến từng mm ko nhỉ ..những lúc : trượt thanh công củ,thoát và ấn start quả là nếu tay ko kheo thi rất bực(nếua ko muốn dùng bút )..còn về phần mềm thì chắc là dòng mới nên chưa nuột lắm...up rom 6.5 co giải quyết triêt để những vấn đề đó ko nhỉ?
chụp ảnh thỉ okey...mình thích nghe radio trên con này..
với mình đây là con pda nho gỏn và thú vi hon con EXEC nhiều ...

quank31a9

đánh giá của các pro ve i900 thế nào ... ko biết là co cách gì để có thể dùng cảm ứng bằng da tay 1 cách chinh xác đến từng mm ko nhỉ ..những lúc : trượt thanh công củ,thoát và ấn start quả là nếu tay ko kheo thi rất bực(nếua ko muốn dùng bút )..còn về phần mềm thì chắc là dòng mới nên chưa nuột lắm...up rom 6.5 co giải quyết triêt để những vấn đề đó ko nhỉ?
chụp ảnh thỉ okey...mình thích nghe radio trên con này..
với mình đây là con pda nho gỏn và thú vi hon con EXEC nhiều ...

Muốn chính xác bằng da tay thì gọt cái tay cho nó nhỏ lại 1 tí là chính xác ngày mà :-/ Chụp ảnh thì SamSung thua xa Nokia:-??

minh đang tim phần mềm trượt giống iphone đê ko phải dùng tới thanh cong củ,,mãi mà chẳng thấy đâu...đó ko phải là lời giải thích hay..vì khi dung,chạm da tay trước và chạm móng tay,máy vẫn nhận diện nó dó chư...các bạn dùng thấy cài phần mềm thế nào . phần mềm nào bi xung ko ???

chaumap87

PDA : i900DXHK2/DZHK2
PHONE: i900DXHK2
Đây có phải là ver mới nhất hay ko vậy, mình mới mua máy dc 1 tháng thui nên cũng chưa rành lắm, với lại mình muốn chuyển qa xài wm 6.5 mà cũng ko rành lắm nên ko bit là máy có chạy on dịnh ko nữa

kiet_xu

mình coi trên Baamboo có đoạn video về samsung I900 nhìn mướt quá.có ai biết đây là bản Room nào ko?
http://video.baamboo.com/watch/1/vi...H-i900-new-skin--ministry-of-sound-ses4-.html

Đó không phải là bản ROM nào cả. Lúc đầu tiên bạn vào thấy mở khóa bằng cách trượt là sử dụng phần mềm S2U (1 phần mềm cho cách mở khóa giống Iphone). Sau đó vào homescreen của máy là phần mềm SPB Mobile Shell, 1 ứng dụng tùy chỉnh tất cả giao diện của máy. Để máy có giao diện như trong clip SPB Mobile Shell phải cài 1 skin riêng

dinhluan_u

Đó không phải là bản ROM nào cả. Lúc đầu tiên bạn vào thấy mở khóa bằng cách trượt là sử dụng phần mềm S2U (1 phần mềm cho cách mở khóa giống Iphone). Sau đó vào homescreen của máy là phần mềm SPB Mobile Shell, 1 ứng dụng tùy chỉnh tất cả giao diện của máy. Để máy có giao diện như trong clip SPB Mobile Shell phải cài 1 skin riêng

Thanks bạn.mình mới sử dụng nên chưa bít nhiều.

ThAngNgO_

nghe nhạc các thứ tương đối ok, thất vọng cái chụp hình xấu tệ ko bằng cái N95 của mình :(

Dao2nd

nghe nhạc các thứ tương đối ok, thất vọng cái chụp hình xấu tệ ko bằng cái N95 của mình :(
Ban đầu mình cũng nghĩ như bạn, nhưng sau đó tìm hiểu kỹ hơn thì chụp hình cũng k đến lỗi nào đâu! N95 với N82 gần như chụp ở chế độ tự động là tốt rùi nhưng i900 bạn phải tùy chỉnh mới có bức ảnh đẹp đc. I900 chụp thì thua n82 ở cái đèn xenon chứ n95 thì mình thấy cũng ngang ngửa đấy.

Phoenixire

Quên password của i900, làm sao hard reset

Tôi bị quên mật khẩu máy i900, lại để chế độ mặc định khi cắm vào máy tính thì ở chế độ ổ cứng ngoài chứ không phải active sync. Hard reset theo cách thông thường (power on + 2 nút answer và end call) thì không được

congthuan2009

i900 cần các pro giúp

mình đang xài wm pro 6.1.Các bạn có thể hướng dẫn giúp cho mình lên wm6.5 được o?thanks các pro nhìu nha.

dazai

Ai biết lỗi tmail.exe trong omnia i900 không?

Mình mới tậu được con omnia i900 từ Mỹ xách tay về. Lúc đầu máy chạy ngon và ổn lắm nhưng sao khi mình cắm vào máy tính để chép một số bài nhạc và game thì bây h mỗi lần nhận được cuộc gọi hay nhận được tin nhắn thì máy xuất hiện lỗi tmail.exe j đó yêu cầu mình gửi đến microsoft hoặc là không gửi.
Lỗi này là lỗi j cách khắc phục ra sao. Thanks mấy bác trước nhé

kiet_xu

tmail.exe là chương trình để nhận và gửi tin nhắn. Khi bị lỗi cái này thì thông thường máy của bạn không nhận được tin nhắn hoặc gửi 2 tin nhắn cùng 1 lúc. Nguyên nhân có thể do bạn cài phần mềm làm lỗi tmail (thông thường là SPB Pocket Plus, Cách chữa là vào SPB Pocket Plus Options - Close Button - Feature Options - Exceptions - add file tmail.exe trong thư mục Windows vào), hoặc lỡ tay xóa nó đi^^. Bạn hard reset lại máy xem