• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SAMSUNG i900 (Omnia)

vanlisa

hjhj e vừa mua chú này nhưng sao cái xạc pin 2 chân của nó kì kì thế nào ấy
k cắm vào ổ đc
các bác giúp e vs
tks nhìu;;)

youandmebl

có bro nào biết chổ thay LCD của i900 không ? nó dùng vẩn bình thường , nhưng có vài điểm chết màu đen (khi chuyển sang nền màu đen nhìn mới thấy ) các màu nền khác thì nhìn không thấy . sừ dùng thì vẩn tốt , nhưng nhìn khó chịu lắm . thân

GSBS

bạn vào My document trên máy(my device->My document), chép vào thư mục ring tones thì sẽ thấy nó trong cái list "nhạc chuông sẵn có" kia, nó sẽ nằn theo alphabet. Bạn chỉ việc chọn thôi

metalkidtlo

Cũng chỉ nên copy ít thôi vì bộ dung lượng của My Device cũng khá hạn chế. Nếu bạn copy full cũng ảnh hưởng đến tốc độ của PPC đấy

vikiet

softs Java cho Emap ?

Mình muồn dùng bản đồ Emap cho con i900, nhưng không thể cài dặt được
Hình như nó đồi hỏi phải có softs Java mới cài đặt được, vậy ai có sót này cho mình xin
Thanks

fakeface

Giúp khắc phục loa của samsung sgh i-900 omnia

Xin chào,

Mình đang sử dụng omnia I 16gb , khi nghe nhạc hoặc xem phim thì dùng loa ngoài hay tai nghe đều khá nhỏ không nghe rõ, khi đàm thoại thì lại to. Mình dùng tcmp để nghe nhạc và phim , ai biết cách chỉnh loa to hơn giúp mình nhé.

Thanks

kdv2108

Active Member
Xin chào,

Mình đang sử dụng omnia I 16gb , khi nghe nhạc hoặc xem phim thì dùng loa ngoài hay tai nghe đều khá nhỏ không nghe rõ, khi đàm thoại thì lại to. Mình dùng tcmp để nghe nhạc và phim , ai biết cách chỉnh loa to hơn giúp mình nhé.

Bạn làm như sau nhé:
-Bấm *#0002*28346#,Vào manu-normal-headset.Chỉnh DAC,HP(04),RVOL... về 0 db(nói chung có dấu - là nhỏ đi,bạn có thể để -1.5,hoặc-3 tùy theo bạn) sau đó ấn apply là ok về tai nghe.Tương tự bạn chỉnh ở handset nhớ phải apply trước khi thoát nhé
Để nghe nhạc hay và to bạn nên dùng Pocket music

hoaithuc

omania i900 mất nguồn. giúp dùm mình !!!

mình có 1 con i900. không biết thằng em mình nó làm sao mà tự nhiên mất nguồn. không mở dc dù pin đã nạp đầy.mình thấy bạn chỉ cách uprom lên. nhưng không biết máy mình up dc không trong tình trạng die phone. mình cũng không biết fw nó là gì nữa...bạn có thể giúp dùm minh dc không hiện tại máy mình thành cục gạch rồi. buồn wua. :eek:

thông tin máy omina của mình là:
MODEL: SGH-i900
SSN: -i900GSMH
FCC ID : ALSGHi900
made in korea by sámung
imei 3560410233841...

cảm ơn bạn trước

dunglamdangki

Cứ làm bình thường.

Tôi đang dùng quả 6.5, sau đó chán quá, chỉnh lại 6.1, giống như up rom bình thường, tôi thấy máy chạy như voi, chẳng có vấn đề gì.

crazy_baby

omnia của em khi chuyển file bằng blutooth tren 10M thi ko biet no lưu vào đâu cả hình như nó ko lưu vào máy còn duoi 10M thi dc trong khi bo nho con rat nhieu

crazy_baby

khi muốn cài 1 phần mềm vào máy thì như thế nào. copy phần mềm vào máy rồi chạy setup thôi hả

kdv2108

Active Member
khi muốn cài 1 phần mềm vào máy thì như thế nào. copy phần mềm vào máy rồi chạy setup thôi hả

Đối với PM cho WM có 2 loại:Nếu là đuôi cab bạn chỉ cần copy vào thẻ nhớ rồi dùng file explore hoặc Resco FE mở ra rồi kích hoạt là cài;Nếu là đuôi exe bạn phải cài activesync rồi cài trên máy tính
Để lưu file nhận qua bluetooth bạn vào setting-connection-bluetooth-FTP rồi chọn đường dẫn cho em nó là xong;Mặc định sẽ lưu ở bộ nhớ máy

babyzirack

Sắp mua i900 2nd nên có 1 số thắc mắc

trc h mình toàn dùng nokia s60 nên ko biết j về ó WM hết, h đang muốn mua 1 con i900 2nd mà ko biết cần phải chú ý kỹ vấn đề j. Mấy hôm nay mình đọc về các cách test, nhưng nhiều wa với lại nghe nói test xog khoảng 2h. Mình ko biết có cách nào test máy nhanh rồi sau đó mua về kt thêm ko?
Bên mục up ROM thấy show pic ghi WM version 6.5 nhưng mà mình đọc trên web ss nó ghi là vs 6.1 mà. Ko biết là có phải WM up version mới luôn đc hay ko?
Mong mọi ng trợ giúp :-/

Sontantap

Bạn ạ, mình thấ bạn cần bỏ ra nhiều thì giờ để xem hết về cách sử dụng , thủ thuật WD,.. xem thêm phần Up rom và phải xem kĩ vì uprom choI900 rất dễ làmnhưng lại dể bị die. Rom chuẩn của I900 là 6.1, còn các rom 6.5 đã đưoc các thành viên PDAviet và các bạn nứoc ngoài co ok lại , điều này làm cho hệ diều hành WD khác voi Symbain và có thêm thú vị cho ngưoi sử dụng. Bạn nên xem kĩ các trương mục có liên quan nhé!:-?

ndnva

trc h mình toàn dùng nokia s60 nên ko biết j về ó WM hết, h đang muốn mua 1 con i900 2nd mà ko biết cần phải chú ý kỹ vấn đề j. Mấy hôm nay mình đọc về các cách test, nhưng nhiều wa với lại nghe nói test xog khoảng 2h. Mình ko biết có cách nào test máy nhanh rồi sau đó mua về kt thêm ko?
Bên mục up ROM thấy show pic ghi WM version 6.5 nhưng mà mình đọc trên web ss nó ghi là vs 6.1 mà. Ko biết là có phải WM up version mới luôn đc hay ko?
Mong mọi ng trợ giúp :-/

Theo mình khi kiểm tra chẳng cần phải quan tâm đến bản ROM nào mà chỉ cần quan tâm đến máy thế nào thôi. Còn nếu thích bản ROM mới thì bảo người bán up cho hoặc mua về rồi tự up cũng được. Khi mua máy mình thường kiểm tra các vấn đề sau:
- Đầu tiên xem hình thức có ưng ý không đã. Xem tem có còn nguyên hay ko, máy cầm có thấy chắc chắn hay ko.
- Kiểm tra màn hình có điểm nào chết hay ko, bấm linh tinh các điểm trên màn hình xem có nhạy hay ko, có bị lệch cảm ứng không.
- Nếu chưa biết sử dụng thì yêu cầu người bán thử GPS,wifi, chụp thử vài tấm hình, nghe nhạc tí, v.v....
- Ngoài ra nên thỏa thuận với người bán là phải cho test ít nhất 1 tuần để xem máy móc thế nào, pin ra sao.
- Cuối cùng là kiểm tra giá, nếu thấy OK thì múc.
Nói tóm lại là ngồi uống cafe ở quán nào có wifi ấy, lúc uống xong ly cafe thì cũng test xong thôi.

chinhatm

Tôi cũng bị tình trạng như vậy, nhưng chắc do phần mềm nào đó chạy ngầm mà không phát hiện ra. Hard reset lại thì lại chạy tốt. Khi cài lại các phần mềm vào và theo dõi vẫn không phát hiện ra . Máy dùng tốt một thời gian rồi lại bị tình trạng ngốn pin như cũ.