• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SAMSUNG i900 (Omnia)

DstarBoz

Bạn có bản vietmap R17 ko,cài vào và làm theo hướng dẫn trên CD nhé.

mình cài vietmap V17, bản R17 có khác j hok???

cho hỏi thêm là sao âm cuộc gọi bé wá, mình nói bên kia cũng kiu nhỏ nghe ko đc, 2 cột âm thanh mình để cao nhất lun òy

tuanbka

khi đang gọi bạn nhấn phím tăng âm lượng nhá
mình thấy âm thanh của thằng này to vãi
khi nói chuyện toàn phải cho nhỏ bớt ko người bên cũng nghe thấy mất ^^

ZHIHWA

Tiện thể cho hỏi pin của i900 là 1500mA,lần đầu mua về thì máy đã đầy pin(hàng xách tay) xài cho cạn rồi sạc 8h thì mặc dù máy báo đầy chỉ sau 2h nhưng vừa rút ra(sau 8h sạc nhồi) thì tụt mất 1 cây liền và để chờ(ko làm gì hết) qua 1 đêm thì còn phân nửa,vậy cho hỏi các bác dùng thì thấy pin thằng này thế nào,máy mình của T mobile,hàng UK
Bác đang dùng rom nào vậy? Theo mình thì từ đời rom HK trở về đây đã cải thiện được tình trạng pin đáng kể. Nếu ích quậy phá thì chí ít cũng trên 3 ngày. Còn nếu nghịch này nọ, xem phim, nghe nhạc, GPS thì cũng hơn 2 ngày. Đối với em thì WM dùng được vậy là đáp ứng được sự mong mỏi của em rồi.

dannynguyen

mình cài vietmap V17, bản R17 có khác j hok???

cho hỏi thêm là sao âm cuộc gọi bé wá, mình nói bên kia cũng kiu nhỏ nghe ko đc, 2 cột âm thanh mình để cao nhất lun òy

Ghi âm cuộc gọi đây các bạn ơi.
http://soft.cyberspacevn.info/index.php?act=view&id=47
Theo mình dùng thử thì thằng này khá hay, nó có 1 chức năng là Quick record, có thể gán vào phím nào đó để khi đang call thì nhấn phát ghi lại được ngay.
Các bạn thử xem sao

DstarBoz

cho hỏi làm sao để cái hình người gọi nó hiện full màn hình ko, chứ hiện có góc bé xíu nhìn ghê wá

Dr_Martens

camera trước để dùng 3G ,chắc bên đó có mạng ,bạn có thể test khi ấn *#0*# để bật camera trứoc lên nhưng k chụp hay làm gì đwuocj đâu nhé.còn GPS ,
Tiệt chiêu thiệt >:) khi chìu hỏi thằng bán máy nó cũng chả bít..may đêm qua vào đọc trước khi mua máy nên khè nó cái xanh mặt =))

Dr_Martens

GPS mọi người dùng có trục trặc gì ko?
Em xài bản V17 mở lên Ok..nhưng khi chọn điểm đến thì nó load chậm dã man...cứ như treo máy?

lets_go

Hỏi sử dụng tai nghe bluetooth

Tôi sử dụng tai nghe Nokia, kết nối với SS I900, nghe gọi điện thoai thì được nhưng không dùng nghe nhạc được. Có ai đã sử dụng rồi xin giúp đỡ. Cảm ơn

ph1352003

Tôi sử dụng tai nghe Nokia, kết nối với SS I900, nghe gọi điện thoai thì được nhưng không dùng nghe nhạc được. Có ai đã sử dụng rồi xin giúp đỡ. Cảm ơn

Không được đâu Bạn ! Để nghe được nhạc trên các dòng WM Bạn phải dùng những loại tai nghe BT có hỗ trợ A2DP mới nghe được nhạc và âm thanh phát ra từ những PM khác (VD: VietMap..).

Hiện nay cũng có nhiều Bạn xài các loại tai nghe có hỗ trợ A2DP, Mình đang xài Plantronic 855 !

anhtuan_gps

GPS mọi người dùng có trục trặc gì ko?
Em xài bản V17 mở lên Ok..nhưng khi chọn điểm đến thì nó load chậm dã man...cứ như treo máy?
Nếu là bản xịn tức mất phí thì em thấy dùng rất tốt, nhanh, nhạy, chính xác với những đường chính còn về quê thì hơi lệch sang lề đường! Có lẽ do bác VM chỉ nắn ảnh ở những trục chính. Nếu bác đã có bản xịn mà vẫn thế thì up lại room là ok!

ldam

Làm sao chạy trực tiếp IE

Nhờ các bác hướng dẫn : Mỗi khi chạy file htm thì SSI900 luôn kích hoạt tự động Opera Browser, trình này em thấy nó không chuẩn bằng IE. Bằng cách nào có thể thay đổi để có thể tự kích hoạt IE thay cho OB ?

Rất cảm ơn các bác.

cocacolavn

cách unlock i900 khi chưa biết gì về pda

em mới đc người quen cho một cây i900 mang từ pháp về mà em chua biết cách unlock ,các bác cho em hỏi
- khi unlock có cần bỏ sim vào không? nếu cần sim thì bỏ sim gì? hay là bỏ sim test? mong các bác chỉ dạy giúp, rất cám ơn,

dunglamdangki

bạn không cần phải bỏ SIM vào, cứ theo thứ tự các bước hướng dẫn(trong diễn đàn) làm là xong.

cocacolavn

sao em làm y như hướng dẫn mà nó cứ báo là Sim failure Error Happened bác nào có bản rom zin cho em xin với. xin cảm ơn nhiều lắm.

quylan87

Nhờ các bác hướng dẫn : Mỗi khi chạy file htm thì SSI900 luôn kích hoạt tự động Opera Browser, trình này em thấy nó không chuẩn bằng IE. Bằng cách nào có thể thay đổi để có thể tự kích hoạt IE thay cho OB ?

Rất cảm ơn các bác.

Vào Setting>Advanced trong Opera rồi bỏ dấu tich SetOpera as default browser

cocacolavn

hu hu , em đã úp rất nhiều bản rom khác nhau nhưng khi unlock nó vẫn báo Sim Failure Error Happened ai có cao kiến gì giúp em với???xin ngàn lần đa tạ.