• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SAMSUNG i900 (Omnia)

Mina123

chào các bạn mình là thành viên mớ,mình vừa mới tập xài WM,nên rất ít hiểu biết về HĐH này,mong các bạn sẽ chỉ mình.Mình xài i900 nhưng không biết lúc mình copy file avi vào máy để xem lại không được activesync cứ đứng yên không nhúc nhích gì cả,một hồi sau thi báo ctivesync báo là dữ liệu quá lớn,trong khi mình chỉ copy có 403mb và máy mình vẫn còn trống đến 14000mb.Mong các bạn chỉ mình cách khắc phục

Chỉnh sửa cuối:

squall0243

Thay đổi item trên thanh trượt Widget

mấy bác cho e hỏi làm sao để thay đổi mấy cái item trên thanh widget đc?e kiếm hoài mà ko thấy thay đổi ở chỗ nào hết.

2nd

khi sync với máy tính làm sao để tắt chức năng tự động sạc pin hả các bác :-?

camyni

Về việc Samsung cho nâng Cấp I900

hôm nay đọc báo thấy SS cho phép máy i900 nâng cấp phần mềm ( down tại http://vn.samsungmobile.com/touch) nhưng mình không hiểu khi SS có 2 phần mềm cho máy xài XP và Vitas có phải là HDH của PC yêu cầu là XP hoặc Vitas, máy xách tay có nên up ko? nâng cấp kiểu này có phải là nâng cấp ROM ko? có bạn nào am hiểu vui lòng giải thích thêm cho mình được không? cảm ơn các bác nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

donhulam

Tùy theo máy tính của bạn cài XP hay Víta thì down bản tương ứng nó sẽ chạy

LIENHUONG

chào các bạn mình là thành viên mớ,mình vừa mới tập xài WM,nên rất ít hiểu biết về HĐH này,mong các bạn sẽ chỉ mình.Mình xài i900 nhưng không biết lúc mình copy file avi vào máy để xem lại không được activesync cứ đứng yên không nhúc nhích gì cả,một hồi sau thi báo ctivesync báo là dữ liệu quá lớn,trong khi mình chỉ copy có 403mb và máy mình vẫn còn trống đến 14000mb.Mong các bạn chỉ mình cách khắc phục
- Copy file thì dùng chế độ Mass storage có phải nhanh hơn ko :D Setting/Connection/USB connection mode/Mass storage: My storage ;)
- Active sync chỉ dùng đồng bộ thôi.

khi sync với máy tính làm sao để tắt chức năng tự động sạc pin hả các bác :-?
Ko có tắt được - mặc định là như thế rồi :D

wang_tat1986

Hỏi Về Task manager

các anh cho em xin cái chương trình tự động tắt chương trình khi mình thoát , vì mỏi lần em vo chương trình thoát ra thì phải vào task manager tắt lần nữa , nếu không 1 lát là năng máy liền ah , cảm ơn các anh có gì sai sót các anh thông cảm cho em

NhatToai

Super V.I.P
các anh cho em xin cái chương trình tự động tắt chương trình khi mình thoát , vì mỏi lần em vo chương trình thoát ra thì phải vào task manager tắt lần nữa , nếu không 1 lát là năng máy liền ah , cảm ơn các anh có gì sai sót các anh thông cảm cho em
Có thể máy bạn đã có TaskManager nhưng được set ở chế độ:End programs by tapping and holding "X".
Bạn vào trình setting của taskmanager/Button chọn lại dòng End programs by tapping "X" là OK

vinny_02

cần gấp tiếng việt cho sam-sung i900

Chào các bạn! Bạn nào có chương trình tiếng việt cho sámung i900 cho mình xin nhé Thành thật cám ơn các bạn nhiều

bluelake

mình đã từng bị như bạn,có nghĩa đã lam đủ mọi cách đẻ cài GPRS mà ko đc,nhưng nhờ có 1 thành viên trên diễn đàn khác giúp mình nên đã chạy phe phé,xin chia sẻ với bạn.
-trước tiên vào Setting/Connection/Operator Setting,xem đã có mạng mà bạn dang sd chưa.nếu có chọn mang Vina và sài luôn.nếu ko có thì PM cho mình sẽ gửi file Network Wizard về giải nén rồi cài vào PPC xong Soft reset lại máy.Vào Setting/Connection/chọn biểu tượng Network Wizard vừa cài vào máy chọn Vietnam,chọn mạng bạn đang sd và OK.máy sẽ tự động hoàn tất cho bạn trong 30sec.chúc vui!
bluelake376@yahoo.com